Hội Long 5 - Tất cả mọi phiên bản HL 5, W968, W997, ...

dammebongban

Trung Uý
cái mà rao bán là bản 968 thường bạn ạ, giá 18 củ thì bình thường, còn cái mà có va li thì giá khác, cái link bạn gửi thấy để cả 2 loại, không hiểu sao..
Cái bản 968 có vali là có cấu tạo khác nhé: "Lớp lõi bên trong có BOM nguyên tử" :D :D :D

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Với trình phong trào mà đang trong quá trình hoàn thiện kỹ thuật/đang tập thì mình nghĩ W968 sẽ là 1 lựa chọn ko tồi. vì
- w968 gò bóng an toàn hơn Vis.G
- Bạt bóng thì W968 kém hơn Vis.G
- W968 tạo xoáy tốt hơn Vis.G ( bóng nhả chập hơn Vis.G ) - Vào lực tốt thì bóng mới đi ác: do (02) lớp trợ lực của W968 nằm sâu CHỨ ko sát bên ngoài như Vis.G=> Cảm giác bóng rất tốt; gần như cốt thuần gỗ.
=> 1 số lý do như trên nếu bạn mua W968 BAN ĐẦU sẽ thất vọng vô cùng, Nếu không vượt qua được tgian đầu( Kiên trì) thì bạn sẽ cho BAY ngay trong vòng 1 nốt nhạc:):):)
Trình em hiện đang ở mức đỡ sét vít chưa được ạ. Giao xoáy ngang đỡ toàn bị bung, giao xoáy lên xoáy xuống thì không đọc được chiều xoáy nên gò hay bị cao và bị họ vả chết ngay. Khi họ vả thì không biết đường nào mà kê chặn
Giật bóng nhẹ tay hều hều thì qua bàn mà toàn bị họ đè đầu bóng lại, giật mạnh thì thành vỗ vào bóng rúc lưới hay ra ngoài nhiều.
Em hiện đang đánh Viscaria thường với H3 Neo blue và Tenergy 05. Theo bác có nên đầu tư W968 để đánh cho hay không ạ. Chứ em cũng học thầy các kiểu mà cảm giác trình độ lên chậm quá ạ.

Hinoki_Co

Trung Tá
Trình em hiện đang ở mức đỡ sét vít chưa được ạ. Giao xoáy ngang đỡ toàn bị bung, giao xoáy lên xoáy xuống thì không đọc được chiều xoáy nên gò hay bị cao và bị họ vả chết ngay. Khi họ vả thì không biết đường nào mà kê chặn
Giật bóng nhẹ tay hều hều thì qua bàn mà toàn bị họ đè đầu bóng lại, giật mạnh thì thành vỗ vào bóng rúc lưới hay ra ngoài nhiều.
Em hiện đang đánh Viscaria thường với H3 Neo blue và Tenergy 05. Theo bác có nên đầu tư W968 để đánh cho hay không ạ. Chứ em cũng học thầy các kiểu mà cảm giác trình độ lên chậm quá ạ.
theo em thì bác nên trở lại thuần gỗ tập cảm giác bóng đã, ví dụ cây Cliper CR hoặc Pro

lion

Đại Tá
Nếu thật sự đang ở trình độ đó thì dùng vợt Ma Long đang chơi cũng không khác gì đâu. Tốt nhất là nên dùng cốt vừa phải đề cao kiểm soát để nắn động tác và cảm giác bóng cho tốt, mặt vợt cũng nên trung bình không cứng không quá mềm.

Tuyen Chien

Trung Sỹ
theo em thì bác nên trở lại thuần gỗ tập cảm giác bóng đã, ví dụ cây Cliper CR hoặc Pro
Vâng, Clipper CR em cũng từng đánh qua rồi. Em cảm giác cầm Clipper CR với Viscaria thì em vẫn thấy trình mình gà như nhau thôi ạ. Nên em mới tìm cây nào ngon hơn ạ

hoangday113

Thượng Sỹ
Vâng, Clipper CR em cũng từng đánh qua rồi. Em cảm giác cầm Clipper CR với Viscaria thì em vẫn thấy trình mình gà như nhau thôi ạ. Nên em mới tìm cây nào ngon hơn ạ
Trước em cũng hay k đỡ đc mấy quả giao, từ đợt chuyển từ cốt với mặt nảy qua con Innerforce ZLF thì đỡ với giật cũng cải thiện lên nhiều đáng kể.
Cốt này nó cũng cảm giác ngậm bóng cực tốt. Nhược điểm duy nhất là nó rung rất nhiều :) .

dammebongban

Trung Uý
Như bạn mô tả thì mua W968 thì thất vọng ê chề mà thôi :D :D :D
-Tiền bạn ko thành vấn đề thì mua, vì trình độ như bạn mô tả thì KO phát huy được tính năng của cốt đâu.
-Giữ nguyên Combo hiện có mà hoàn thiện kỹ thuật
-Còn thuê thầy mà "Thầy" Chỉ bảo động tác như chơi combo mặt kiểu Đức-Nhật thì vứt

AndroCS7

Đại Tá
Quan trọng bác học thầy nào và tập thế nào nữa ạ. tập bb cũng như học tiếng anh, ngoài việc học ở lớp cần tập luyện thêm ở nhà, tập ở đây là chỉ đôi công đều, giật nhẹ không cần phát lực để lấy cảm giác. Còn nếu bác đi học thầy xong về lại làm luôn vài sec thì hỏng tay ko cải thiện dc gì đâu

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Quan trọng bác học thầy nào và tập thế nào nữa ạ. tập bb cũng như học tiếng anh, ngoài việc học ở lớp cần tập luyện thêm ở nhà, tập ở đây là chỉ đôi công đều, giật nhẹ không cần phát lực để lấy cảm giác. Còn nếu bác đi học thầy xong về lại làm luôn vài sec thì hỏng tay ko cải thiện dc gì đâu
Em học chủ yếu thầy dạy đánh đều gần bàn xa bàn, điều bóng 2-3 điểm cho giật bóng, đè trái né người giật phải. Chưa có dạy kỹ năng cao cấp như Flick gần bàn, giật bóng nặng các kiểu. Tuy nhiên em thấy mình đánh tập cũng ổn lắm, có thể nói là đánh đều không hỏng bóng thích dừng khi nào thì dừng. Mà sao vào trận thì cứ như gà mắc tóc ấy, bị người ta điều bóng cho chạy. Muốn công thì nhát tay, sợ đánh mạnh thì ra ngoài mà đánh nhẹ thì bị họ đè được. Tập luyện thêm ở nhà là phải có bàn với máy bắn bóng ở nhà để tập thêm hả bác. Với lại do máu quá nên em đã đặt mua cây W968 rồi. Hi vọng sẽ khá hơn :(:(

mcfly

Thượng Tá
Em học chủ yếu thầy dạy đánh đều gần bàn xa bàn, điều bóng 2-3 điểm cho giật bóng, đè trái né người giật phải. Chưa có dạy kỹ năng cao cấp như Flick gần bàn, giật bóng nặng các kiểu. Tuy nhiên em thấy mình đánh tập cũng ổn lắm, có thể nói là đánh đều không hỏng bóng thích dừng khi nào thì dừng. Mà sao vào trận thì cứ như gà mắc tóc ấy, bị người ta điều bóng cho chạy. Muốn công thì nhát tay, sợ đánh mạnh thì ra ngoài mà đánh nhẹ thì bị họ đè được. Tập luyện thêm ở nhà là phải có bàn với máy bắn bóng ở nhà để tập thêm hả bác. Với lại do máu quá nên em đã đặt mua cây W968 rồi. Hi vọng sẽ khá hơn :(:(
tập ở nhà tức là xem Youtube rồi tưởng tượng mình cầm 968 đánh sẽ được như ML ấy bác. cái này em tập hoài, hiệu quả lắm!

HungGL

Đại Tá

Thầy bóng bàn giờ nhiều như quân nguyên. Có thể thầy đánh ok nhưng sư phạm kém, và thiếu tâm huyết.
Bạn đánh được rồi, cũng nên cân nhắc xem xem thầy nào chất lượng và có tâm. Thêm nữa là dòng Long ko phải dễ đánh. Mà mua rồi thì cứ chơi đi vậy kkkk

dammebongban

Trung Uý
Nếu đã mua rồi thì nên kiên trì với nó, bởi thực chất thì cũng đã nhiều ae chơi phong trào cho cảm nhận là cốt đáng để trải nghiệm...
Mà nếu có ý định trải nghiệm H3.Mã Long 42 độ thì alo mình nha:D:D:D

mcfly

Thượng Tá
Thầy bóng bàn giờ nhiều như quân nguyên. Có thể thầy đánh ok nhưng sư phạm kém, và thiếu tâm huyết.
Bạn đánh được rồi, cũng nên cân nhắc xem xem thầy nào chất lượng và có tâm. Thêm nữa là dòng Long ko phải dễ đánh. Mà mua rồi thì cứ chơi đi vậy kkkk
biết phát lực thì đánh Long phê lắm - còn chưa đánh thấu cốt được thì chơi các dòng vợt cứng sẽ cảm thấy “dễ” hơn

ăn thua phải quyết tâm, phải chịu khó “ép” mình. vượt qua được ngưỡng này thì tự nhiên thấy quả bóng nó đơn giản hơn rất nhiều.

nghe đồn FZD tập FH cả mấy ngàn lần một ngày - anh em mình tập được mấy quả khi đến clb?

HungGL

Đại Tá
biết phát lực thì đánh Long phê lắm - còn chưa đánh thấu cốt được thì chơi các dòng vợt cứng sẽ cảm thấy “dễ” hơn

ăn thua phải quyết tâm, phải chịu khó “ép” mình. vượt qua được ngưỡng này thì tự nhiên thấy quả bóng nó đơn giản hơn rất nhiều.

nghe đồn FZD tập FH cả mấy ngàn lần một ngày - anh em mình tập được mấy quả khi đến clb?

Mình đánh được nó mà. Nhưng nó không hợp với lối đánh của người Việt, cũng như dân nghiệp dư. Cá nhân mình thấy vậy :)

Trainee

Đại Tá

Hùng GL cũng là một thương hiệu mặt Tàu ở bb nghiệp dư VN đấy B!

dammebongban

Trung Uý

Đúng là con này phải đánh thấu cốt nó mới phê.

Bình luận từ Facebook