Hội Long 5 - Tất cả mọi phiên bản HL 5, W968, W997, ...

Trạng .... CÁ

Đại Tá
---------------
Jeu em có hợp Vis ko anh Sơn? @Trạng....CÁ.
BH nhiều, VIS ổn đấy, tuy nhiên, VIS đừng đòi giật xoáy nhé, trọng xoáy như em, đánh VIS sợ là giảm bóng đi đấy

---------------
Mà hôm nào về em chơi đi chỗ em có mây tay Tàu vừa miếng bác lắm (em đuối hơn tý)
:eek: mày ăn anh 3-0 nhanh như điện, trên cơ mày anh chơi sao được

chajen_HD

Đại Uý
Long và Sar rất khac nhau nếu ko muốn nói là khác nhau hoàn toàn.
Nếu bac chơi phong trao và chơi với Sar lâu và muốn bóng ổn định hơn thích hợp nhiều rơ hơn thì thiết thực hơn là bác nên chuyển sang dong ZLC, tối ưu nhất là TM Boll ZLc, y kiến của em là vậy.

Sen-Mobile

Binh Nhất
Long và Sar rất khac nhau nếu ko muốn nói là khác nhau hoàn toàn.
Nếu bac chơi phong trao và chơi với Sar lâu và muốn bóng ổn định hơn thích hợp nhiều rơ hơn thì thiết thực hơn là bác nên chuyển sang dong ZLC, tối ưu nhất là TM Boll ZLc, y kiến của em là vậy.
Nếu TMB T5000 hay ZJK T5000 được không bac nhỉ dòng ZLC e có cảm nhận hơi thiếu lực

phucchach

Thượng Sỹ
Cho mình hỏi Long 3 đời mới dùng BH nào cho hợp được? o_O Yêu cầu: Bền, dễ đánh (flick, giật, đấm trái đều ổn và an toàn), ma sát tốt, giá dưới 700k.:confused:

Fthgfffffđ

Binh Nhì
Em trình gà, trước nghiện VIS, giờ nghiện Long 5.

Cây vợt phù hợp với bóng 40+, rất muốn hiểu biết về các cách chơi khác và cảm nhận của anh em cùng sở thích.

Em cũng ghi chú rõ, do Long 5 khác hẳn với các Long đời trước, nên anh em chơi Long 5 sẽ có cảm nhận khác về dòng Long, em phải note hẳn là Long 5 để mọi người đỡ lẫn lộn

Trình gà ham vui

Em có cảm nhận chút đỉnh Long 5.

Trước đây khoảng 1 năm rưỡi, gần như là lứa đầu tiên trong những người không chung thủy chơi Long 5, cùng lúc với Long 3, trong thời bóng 40, cảm giác về tốc độ là cực kỳ thích, nhưng có một điều mà ai đã, đang và chơi bóng 40 với Long 5 là khả năng kiểm soát kém hẳn so với Long 3, nó không đảm bảo độ ôm bóng tốt, nếu muốn flick BH nữa thì Long 5 đúng thật sự xứng đáng là cây vợt một càng FH.

Từ khi chơi bóng 40+, các cây vợt dần dần lộ rõ yếu điểm là thừa thời gian nhưng thiếu tốc độ, xoáy thì thật sự ít cây có thể tạo ra độ lồng giật cục của thời bóng 40. Khi đó, việc đầu tiên em nghĩ đến là Innerforce ZLC hoặc Innerlayer ZLC, với sự cố nho nhỏ, em mất luôn hứng với dòng Inner và chuyển hẳn sang Long 5. Đúng là TÁI ÔNG THẤT MÃ, đã cầm Long 5 rồi, có vẻ mọi thứ đều đang ổn dần, trừ tính thích nghe mọi người tán vợt rồi thử :p:p:p:p:p

Chơi dòng Long, đặc biệt là Long 5, chắc ít người dùng FH gì khác ngoài Lốp cao su H3, tùy từng yêu cầu mà có độ cứng khác nhau. Em hiện đang nhai lốp loại đường đá hộc, không cán, tạm gọi là Market 42 độ.

Nếu ai chưa từng chơi Long 5, cảm giác ban đầu chơi Long 5 sẽ là ồ, à, úi, chà chà, rất phê. Nó có độ bắn của một quả tên lửa trong cốt vợt, nhưng lại giữ nguyên sự êm ái, ăn bóng của NA, một nghịch lý chỉ có thể giải thích bằng sự tự kỷ vô biên của người chơi Long 5 trình gà.

Với BH, do trình gà, nên dù đã qua các loại mặt trên trời dưới biển, cám ơn Ten các loại cho em biết cảm giác đỡ bóng, Spin Art giúp em có cú moi, Ten 05 cho cảm giác về cú trái tay có xoáy xa bàn, Ten 64 về cảm giác cú tăng xoáy và đè đầu bóng.

Nhưng từ khi xác định chơi Long 5, em đã yêu hẳn H3 độ cứng vừa phải, tầm 37-39 độ với cảm giác cắt tụt, kéo xoáy hết tay, vỗ trái kéo vợt, ...
Cho em hỏi chỗ uy tín mua cây Long 5 ở Hà Nội ở đây vậy?

E đang có nhu cầu gả chồng cho 1 e long V như trong hình. Bác nào quan tâm ib ạ. Số cầm tay của e: 01666762888

Attachments

1.6 MB · Đọc: 0
    1.6 MB · Đọc: 0
    847.9 KB · Đọc: 0

chajen_HD

Đại Uý
Thành viên hội ai có nhu cầu Long 5 thì em để lại cho nhé giá 2 củ nhé, chất lượng rất ngon, hình cụ thể các bác Zalo em: 01672678384 (Hưng,7 tuổi ạ)

mr_cool

Trung Sỹ
Kính bác

1. Giống:
* đều là made of/by DHS
* đều tên là Long V
* cấu tạo các lớp
* cùng cảm giác với các vợt cùng nguồn

2. Khác
* 2016 bé hơn, về kích thước chuẩn / 2015 to hơn, bằng kích thước của King, Hao
* 2015 nhiều phiên bản hơn, đồn rằng có W968, 997, ... / 2016 chỉ có Long V bản Tàu và Nhật, Nhật gồm 2 bản THUẦN GỖ và KOTO outer
* 2016 có chữ trên mặt FH / 2015 quấn bỉm không có chữ

Hình như là đủ ạ
bản 2016 bé hơn thì đánh có khác ko các bác nhỉ?

Bình luận từ Facebook