Hội Long 5 - Tất cả mọi phiên bản HL 5, W968, W997, ...

vuabongban

Trung Sỹ
Mình đang đánh Long 2 + Ten 05 . Đánh cảm giác , điểm rơi ổn, xoay trở 2 càng thoải mái, nhưng chỉ đánh trung cận bàn là ok, chứ xa bàn thì thiếu lực thấy rõ.
- Cho mình hỏi Long 3 và 5 có khắc phục được điểm khuyết này ko, và nó có giữ được cảm giác như Long 2 ko ?
- Long 2 tốc độ so với dòng ALC của Bướm thế nào ? nhờ các bác săn Rồng tư vấn giúp
Đang nghiền Long . :D
Mình cũng vậy đang sài long2 với ten 05 và r7. Công nhận tốc độ lắm, có fan nào chơi long 2 thì bơi vào đây chia sẽ mặt vợt hợp với long2 nhé!

vuabongban

Trung Sỹ
Không bằng JUN :D
Mình chơi cốt nào cũng thấy nhược và ưu điểm, chỉ có điều là mỗi lần thay cốt thấy hứng thú và cảm nhận thú vị - đánh ầm ầm sau khoãng vài tháng lại thấy chán. Nói chung là cái mới thấy hay và hấp dẫn - nhưng cuối cùng rồi cũng về với mẹ nó là em treibe z!

georgemike

Trung Uý
Mình chơi cốt nào cũng thấy nhược và ưu điểm, chỉ có điều là mỗi lần thay cốt thấy hứng thú và cảm nhận thú vị - đánh ầm ầm sau khoãng vài tháng lại thấy chán. Nói chung là cái mới thấy hay và hấp dẫn - nhưng cuối cùng rồi cũng về với mẹ nó là em treibe z!

Cái này gọi là "Có mới nới cũ " nè :))

Thái Nguyễn

Đại Uý
mình vừa phá trinh con Long 5... đang oánh 2 mặt ten của cây inner zlc cũ lắp sang.
mà vẫn chưa thử tàu đạo bao giờ k biết có oánh nổi k. mặt H3-50 lắp đánh FH dc k ban?
định mua mặt đấy đánh liệu ổn bạn?

Quá ổn cho người mới vào nghề a ơi
Hoặc TG3 hoặc TG3 60 cũng là lựa chọn sáng suốt

georgemike

Trung Uý
Up hình chia sẽ kiếm của mình đây ;)

Attachments

2 MB · Đọc: 0
    1.7 MB · Đọc: 0

Green Viet

Moderator
Staff member
Nếu ai chưa từng chơi Long 5, cảm giác ban đầu chơi Long 5 sẽ là ồ, à, úi, chà chà, rất phê. Nó có độ bắn của một quả tên lửa trong cốt vợt, nhưng lại giữ nguyên sự êm ái, ăn bóng của NA, một nghịch lý chỉ có thể giải thích bằng sự tự kỷ vô biên của người chơi Long 5 trình gà.

Với BH, do trình gà, nên dù đã qua các loại mặt trên trời dưới biển, cám ơn Ten các loại cho em biết cảm giác đỡ bóng, Spin Art giúp em có cú moi, Ten 05 cho cảm giác về cú trái tay có xoáy xa bàn, Ten 64 về cảm giác cú tăng xoáy và đè đầu bóng.

Nhưng từ khi xác định chơi Long 5, em đã yêu hẳn H3 độ cứng vừa phải, tầm 37-39 độ với cảm giác cắt tụt, kéo xoáy hết tay, vỗ trái kéo vợt, ...
Em mới làm quen DHS Hurricane Long V được 8 ngày.
Combo hiện tại:
Blade: DHS Hurricane Long V (bản mới 2016), 90 gr +-1
FH: H3 National Blue Sponge 40 độ
BH: Yasaka Rakaz 7
FH: Đánh Long V với H3 đúng là trời sinh một cặp, giật bóng rất ngọt, mềm và dễ vào bàn. Quả nào tăng lực được thì khi chạm bàn bóng cắm và bắn nhanh rất khó kê chặn. Điều kiện tiên quyết là phải đứng cách xa bàn 1 chút thì quả giật sẽ đều và An toàn hơn, nhất là cần học Giật theo kiểu mới.
Với BH, có thể nói Long V là một cốt cho mình cảm giác rất ổn khi đánh BH chỉ cần đứng cách bàn 1 hoặc 1.5 bước chân cú BH Topspin hoặc bắn trái/đấm trái rất mạnh, ngọt và có lực, có xoáy. Hôm nay tập moi xoáy với mút gai dài gần như mút gai cắt hỏng hoặc phải chuyển hướng qua FH chứ BH giật không trượt quả nào. Đặc biệt là mấy quả ngon Quăng BH Topspin góc chữ X hết tay Bóng bắn Nhanh mạnh quá sướng ^_^
Nhược điểm là em nó hơi nẩy quá với ai quen kiểu đánh ôm bàn, rất khó thủ nhưng đứng cách bàn tầm 1 hoặc 1.5 bước chân là vừa đẹp (lực tay mạnh toàn phải đứng xa để không phải hãm bớt lực )

Bình luận từ Facebook