hỏi Hỏa Châu về Mặt vợt leoviz

tuananh84

Thượng Sỹ
hix lại có cốt leoviz mới rồi ah, thế thì cốt mới có hay hơn 3 dòng cốt cũ ko? hôm nào ra mặt mới mình cũng qua làm phát về dàn vào ruby xem nó hợp thế nào. ah bạn so sánh mặt mới này với mặt blif sof thì thế nào ạ?

luuthangctm

Đại Tá
hix lại có cốt leoviz mới rồi ah, thế thì cốt mới có hay hơn 3 dòng cốt cũ ko? hôm nào ra mặt mới mình cũng qua làm phát về dàn vào ruby xem nó hợp thế nào. ah bạn so sánh mặt mới này với mặt blif sof thì thế nào ạ?

Cốt mới hiện sắp có mặt trên thị trường rồi bạn ah. 3 cốt đợt đầu là cốt carbon: Ruby, Opal và Amber. 3 cây tới đây là sợi thuần gỗ. Cấu tạo khác nhau nên về cơ bản sẽ khó so sánh cây nào hay hơn cây nào. Tuy nhiên, dòng cốt sợi lần này hứa hẹn sẽ mang lại rất nhiều khác biệt đấy bạn ah. :zingme1::zingme1:

Mặt vợt Leoviz hiện đang trong những giai đoạn cuối cùng. Những thông tin mới nhất về tính năng, Hoả Châu sẽ thông tin rộng rãi sau khi hoàn thiện bạn nhé.

ringer

Binh Nhì
hôm nay mình vừa được dùng thử mặt Penna X6, đánh rất thích, bám xoáy và bóng đi cũng khá nhanh,thích hợp đánh cả trái phải, mặc dù mình mới chơi bóng bàn nhưng cũng cảm nhận được phần nào, mút khá mềm nên bám xoáy.giật phải thấy cũng hưng phấn.

nguyendinhtrung

Binh Nhì
Cốt mới hiện sắp có mặt trên thị trường rồi bạn ah. 3 cốt đợt đầu là cốt carbon: Ruby, Opal và Amber. 3 cây tới đây là sợi thuần gỗ. Cấu tạo khác nhau nên về cơ bản sẽ khó so sánh cây nào hay hơn cây nào. Tuy nhiên, dòng cốt sợi lần này hứa hẹn sẽ mang lại rất nhiều khác biệt đấy bạn ah. :zingme1::zingme1:

Mặt vợt Leoviz hiện đang trong những giai đoạn cuối cùng. Những thông tin mới nhất về tính năng, Hoả Châu sẽ thông tin rộng rãi sau khi hoàn thiện bạn nhé.
bao giờ thì mặt x6 mới ra mắt hả a?

Ttfan2012

Đại Tá
Xin giới thiệu với ae những hình ảnh của mặt Leoviz X6 của Hỏa Châu trong một combo: Leoviz Garnet KC: FH: Leoviz X6 medium và BH: Acuda S2:

Schlum

Đại Uý
Rồi bác, bác cứ cầm đi thi đấu quốc tế chẳng ai bắt dc đâu. :))

Thấy có chữ ITTF trên mặt vợt nên mới hỏi ... công ty Hỏa châu ra được mặt + cốt vợt thuần việt là quá OK rồi.
Trên mặt vợt thấy thiếu mất nguồn gốc: Ví dụ: Made in Vietnam chẳng hạn.

Ttfan2012

Đại Tá
bác cho ít cảm nhận về mặt x-6 đi..e cũng đang muốn lấy 1 e mà chưa biết e nó dùng như thế nào..

Mặt này có độ nảy ổn định, bám xoáy và cho đường xoáy khá dị đấy (không bằng H3 nhưng so với mặt thường thì xoáy này cũng là tương đối rồi). Thích hợp với đánh FH em nhé (bản cứng và trung bình).

nguyendinhtrung

Binh Nhì
Mặt này có độ nảy ổn định, bám xoáy và cho đường xoáy khá dị đấy (không bằng H3 nhưng so với mặt thường thì xoáy này cũng là tương đối rồi). Thích hợp với đánh FH em nhé (bản cứng và trung bình).

thanks bac nhe..hom nao e phai ra HC thu mat nay voi dc.. :v

lamtq

Đại Tá
vừa múc thử 1 e loại hard.
đang chờ e nó về đè ra múc xem hàng VN có sướng = hàng Tung Của hok:zingme52::zingme52:

lamtq

Đại Tá
đang dùng thử e X6 bản cứng nhất. vì e nó đang còn lớp dầu bảo vệ trên bề mặt nên có thể chưa chính xác lắm.
nhận xét đầu tiên là mặt vợt hơi nặng, chắc do mình chọn loại cứng có thể loại mềm và TB sẽ nhẹ hơn chăng?
sponge màu xanh nhạt nhìn khá lạ.
mình dùng cho BH thử thay thế cho miếng mút quen thuộc là Ten 05
khi đánh đều và đôi công thấy bóng rất an toàn, đường vòng cung Trung bình , ko bị cao cũng như thấp quá vì vậy bóng khá an toàn nhưng cũng ko quá cao để cho đối phương có thể kết liễu
chặn đẩy, đấm trái bóng ra có độ đột biến cao và khó lường.
điểm đặc biệt cuối cùng mà mình ưng ý nhất là lên xoáy quả ngoáy trái trong bàn kiểu ZJK bóng nào cũng lên kể cả bóng rất nặng và ngắn, nhiều quả nặng mình làm với T05 chưa đc mà dùng X6 lên cực dễ dàng khiến mình rất bất ngờ. Bóng ko vọt tới nhiều nhưng lắc lư rất khó chịu và khó đoán điểm rơi cũng như điểm nhảy làm đối phương nhiều quả giật mình .

trên đây là vài dòng cảm nhận về 1g thử mặt X6 nói chung là khá hài lòng ngoại trừ mặt vợt hơi nặng.
ae nào đã thử rồi có j hay thì chia sẻ thêm nhé:zingme72:
@all: quên mất mình test e nó với Long3 nha các bác

Last edited:

Red Arc

Đại Tá
Hôm rồi Thắng Fanta vào Sài Gòn giao lưu, mình đã có cơ hội tiếp Thắng 1 trận, sau đó cũng đã mượn nguyên combo của Thắng để test thử. Do BH của thắng sử dụng Anti kg phải sở trường của mình, nhưng FH thì đánh rất chuẩn, lần đầu cầm mà cảm giác những quả đánh của mình cũng đạt hiệu quả trên 90%. xoay thử FH chuyển sang BH cũng có cảm giác tương tự. Duy nhất 1 điểm chưa đúng ý mình là trọng lượng combo tổng thể hơi nặng hon so với sở thích của mình, nhưng nhìn chung đây là 1 combo tuy giá mềm nhưng chất lượng tốt và dễ chơi. Hi vọng thời gian tới Hỏa Châu sẽ cho ra mắt thêm nhiều sản phẩm chất lượng để anh em có thêm nhiều sự lựa chọn.

Bình luận từ Facebook