Hội DHS PG7

M.Hoang

Đại Tá
Em xin hỏi là có bác nào đánh DHS pg5 hoặc pg5x chưa ạ ? có khác gì so với pg7 không ạ ?
Pg5 và 5x có lớp sợi, đánh sẽ nảy hơn kha khá. Dhs có đặc điểm chung là cán bé nhưng lại khá nặng đầu nên sẽ khá khó xoay trở trái phải, chơi chủ yếu thiên 1 càng, tùy nhu cầu của b nhưng tầm giá pg5 pg7 mua cũ có một số cốt hãng khác đánh ổn hơn.

Namanhdk

Binh Nhì
Pg5 và 5x có lớp sợi, đánh sẽ nảy hơn kha khá. Dhs có đặc điểm chung là cán bé nhưng lại khá nặng đầu nên sẽ khá khó xoay trở trái phải, chơi chủ yếu thiên 1 càng, tùy nhu cầu của b nhưng tầm giá pg5 pg7 mua cũ có một số cốt hãng khác đánh ổn hơn.
Xin bác tư vấn hộ cốt cũ nào hãng khác đánh ổn hơn với ạ ? Em lại thích cảm giác rung nặng đầu và cán cầm nhỏ ạ. Trc em có chơi con DHS H301 thấy khá là hợp với mặt tàu, đúng kiểu DHS. Không hiểu sao em đánh trái tay cốt H301+ H3 38 độ dễ đánh hơn vis

M.Hoang

Đại Tá
Em xin hỏi là có bác nào đánh DHS pg5 hoặc pg5x chưa ạ ? có khác gì so với pg7 không ạ ?
Bác có thể nhắm sang dòng inner của butterfly, victas như cây inner alc zlc, gear in,... Bọn này cán cũng nhỏ nhưng dễ control hơn dhs, gia công cũng tốt hơn, cũng vì thế mà độ sát thủ không bằng. Donic cũng có một số cây như carbon senso cũng khá tốt. Mấy hãng khác nữa như tibhar, xiom nữa thì em chưa chơi dòng inner. Không biết bác chơi cây h301 kia thiếu về cái gì? Tốc hay xoáy ?

Namanhdk

Binh Nhì
Bác có thể nhắm sang dòng inner của butterfly, victas như cây inner alc zlc, gear in,... Bọn này cán cũng nhỏ nhưng dễ control hơn dhs, gia công cũng tốt hơn, cũng vì thế mà độ sát thủ không bằng. Donic cũng có một số cây như carbon senso cũng khá tốt. Mấy hãng khác nữa như tibhar, xiom nữa thì em chưa chơi dòng inner. Không biết bác chơi cây h301 kia thiếu về cái gì? Tốc hay xoáy ?
Dạ, H301 hơi lùi ra một chút là đánh rúc lưới liền, thiếu tốc độ, thừa xoáy. Em có chuyển qua vis, mới đầu đánh ko có cảm giác gì luôn, không có lực cũng ko có xoáy. Sau đánh quen thì rất xoáy nhưng phải vào lực rất mạnh mới cảm nhận dc, vào trận khá là bí vì ko đánh mạnh dc. Giờ em muốn quay lại đánh dòng inner cho có cảm giác, mà H301 hơi thiếu lực ạ. Em tìm con có cấu trúc giống Long V thì thấy bảo PG5 cảm giác đánh giống nên muốn thử dòng vợt rẻ tiền trc, nếu hợp thì mới lên Long V

M.Hoang

Đại Tá
Dạ, H301 hơi lùi ra một chút là đánh rúc lưới liền, thiếu tốc độ, thừa xoáy. Em có chuyển qua vis, mới đầu đánh ko có cảm giác gì luôn, không có lực cũng ko có xoáy. Sau đánh quen thì rất xoáy nhưng phải vào lực rất mạnh mới cảm nhận dc, vào trận khá là bí vì ko đánh mạnh dc. Giờ em muốn quay lại đánh dòng inner cho có cảm giác, mà H301 hơi thiếu lực ạ. Em tìm con có cấu trúc giống Long V thì thấy bảo PG5 cảm giác đánh giống nên muốn thử dòng vợt rẻ tiền trc, nếu hợp thì mới lên Long V
Thế thì khuyên b nên chơi long v luôn, giá mua cũ ~ 1tr7-2tr thôi. Vis thì yêu cầu vào lực mạnh ms thấu cốt được. Một lựa chọn khác tương tự vis nhưng yêu cầu lực ít hơn là cây lingao.

Namanhdk

Binh Nhì
Thế thì khuyên b nên chơi long v luôn, giá mua cũ ~ 1tr7-2tr thôi. Vis thì yêu cầu vào lực mạnh ms thấu cốt được. Một lựa chọn khác tương tự vis nhưng yêu cầu lực ít hơn là cây lingao.
E cảm ơn bác

TheBlue

Binh Nhì
E có combo siêu lướt PG7 + Tibhar EVOLUTION MXP + Nitakku MORISTO SP bác nào cần giao lưu đổi gió thì pm e

Attachments

2.4 MB · Đọc: 113
    2.3 MB · Đọc: 106
    3 MB · Đọc: 102

729-FX

Trung Uý
thế thì nên mua L5 luôn bác ạ. Em đã từng chơi qua bo2, pg5, hiện tại dừng ở L5 bản 2019. L5 vẫn khác bọn này khá nhiều đấy bác. Bác lùi ra k lo thiếu lực đâu. Độ xoáy thì nó hơn H301 rất nhiều.

HungGL

Đại Tá
tốc độ của pg7 so với inner alc thì như nào các bác nhỉ
So sánh nó hơi khó vì Inner là dạng có sợi bạn ạ. Nhưng cảm giác cắn bóng và hợp mặt Tàu thì PG7 ngon hơn đấy. Có 1 điều là bản PG7 mới đánh yếu lực hơn bản cũ (to). Nên như mình chơi thì thích bản PG7 cũ hơn nhiều.

minhlee

Trung Uý
thế thì nên mua L5 luôn bác ạ. Em đã từng chơi qua bo2, pg5, hiện tại dừng ở L5 bản 2019. L5 vẫn khác bọn này khá nhiều đấy bác. Bác lùi ra k lo thiếu lực đâu. Độ xoáy thì nó hơn H301 rất nhiều.
Chơi long thì khó quên dc cảm giác của nó bạn nhỉ, nó thuộc dạng chơi toàn sân hợp phản công, xa bàn, mình lúc đầu quay về vis tự nhiên hơi hẫng hụt vì quen cái cảm giác bám xoáy và vọt của long

docmaorg

Đại Tá
Cây này đánh hay hơn Clipper của stigar và giá thì rẻ hơn. Cao cấp dòng này có con PG506 hay 586 mình không nhơ chính xác. Cây đời đầu của Mã Long đánh trước khi chuyển qua các dòng Long. Cây PG506(586) đắt gấp khoảng 3 lần con PG7 cán mầu tương tự.

jincheonlong

Trung Sỹ
tính ra chơi con PG7 này đánh đôi cũng khá thú vị, cán của nó nhỏ quá mình đã đổi sang Timo Boll cầm chắc tay đánh phê lắm

Attachments

2.7 MB · Đọc: 38

Bình luận từ Facebook