Hội DHS PG7

M.Hoang

Đại Tá
Chuẩn. Nếu cầm thì mấy cây PG7, 9 cán nhỏ. Mình chơi đều phải bọc cán cầm cho chắc tay.
Hiện đang quay lại chơi Infinity gần năm nay. ĐÚng hơn là có mấy tháng đánh cây Victas Firefall nhưng ko thấy sự khác biệt nhiều (SP ngon hơn) nên quay lại gỗ.
SP ngon hơn là sao bác? bác chơi cây firefall nào v

gik271

Thượng Tá
SP ngon hơn là sao bác? bác chơi cây firefall nào v
Cây của mình là AC. Mua của 1 bác nổi tiếng trên dd đó. Để ngắm 2 năm mới chơi vì mình loanh quanh toàn chơi gỗ.
SP = sweet pot bạn nhé.

Chúc ngày mới tốt lành, mạnh khỏe.

M.Hoang

Đại Tá
Cây của mình là AC. Mua của 1 bác nổi tiếng trên dd đó. Để ngắm 2 năm mới chơi vì mình loanh quanh toàn chơi gỗ.
SP = sweet pot bạn nhé.

Chúc ngày mới tốt lành, mạnh khỏe.
cây ac này ngon không bác, thấy trước có review speed ngang boll zlc @@ trước em cầm chơi thử thấy cũng khá nhanh và êm

gik271

Thượng Tá
cây ac này ngon không bác, thấy trước có review speed ngang boll zlc @@ trước em cầm chơi thử thấy cũng khá nhanh và êm
Mình đã chơi qua cây TMB ZLC nhưng khá lâu rồi nên không nhớ rõ về speed của nó. Bạn tìm lại bài của bác Trainee thì phải phân tích chi tiết.
Mình thấy bình thường thôi. Mình chỉ cảm nhậnđược việc nó an toàn hơn gỗ. Những quả lao xa, thiếu tay chân thì nó vẫn vào bàn. Mình đánh ko thiên về tốc độ nên mình ko để ý.

M.Hoang

Đại Tá
Mình đã chơi qua cây TMB ZLC nhưng khá lâu rồi nên không nhớ rõ về speed của nó. Bạn tìm lại bài của bác Trainee thì phải phân tích chi tiết.
Mình thấy bình thường thôi. Mình chỉ cảm nhậnđược việc nó an toàn hơn gỗ. Những quả lao xa, thiếu tay chân thì nó vẫn vào bàn. Mình đánh ko thiên về tốc độ nên mình ko để ý.
ok thank bác, tiện cho em hỏi về cán cầm và độ nặng đầu so với boll alc thì như thế nào ạ. :D

gik271

Thượng Tá
ok thank bác, tiện cho em hỏi về cán cầm và độ nặng đầu so với boll alc thì như thế nào ạ. :D
Mình chưa chơi TMB ALC bao giờ.
Cây F AC của mình thì cán nhỏ và mang cá sắc. Nhưng do nhiều mồ hôi nên mình luôn cuốn cán do đó ko có cảm giác khó chịu.
Mình dán Aurus Prime và MXP (hơi hụt) thấy ổn. Không bị nặng đầu.

M.Hoang

Đại Tá
Mình chưa chơi TMB ALC bao giờ.
Cây F AC của mình thì cán nhỏ và mang cá sắc. Nhưng do nhiều mồ hôi nên mình luôn cuốn cán do đó ko có cảm giác khó chịu.
Mình dán Aurus Prime và MXP (hơi hụt) thấy ổn. Không bị nặng đầu.
cán có được như stiga vps ko bác, em trước chơi stiga vps thấy rất thích cái cán của cây này, đánh trái phải rất ổn, xoay trở tốt, mỗi cái gỗ bề mặt hay tước, cảm giác lớp bề mặt vs lớp phía dưới rất dễ tách nhau

gik271

Thượng Tá
cán có được như stiga vps ko bác, em trước chơi stiga vps thấy rất thích cái cán của cây này, đánh trái phải rất ổn, xoay trở tốt, mỗi cái gỗ bề mặt hay tước, cảm giác lớp bề mặt vs lớp phía dưới rất dễ tách nhau
Stiga thì hay tước rồi.Có nhiều bài bàn về cái này. Nhiều người phun mặt hay xử lý chống tước nhưng mình để nguyên bản.
Cây Infinity mình đặt thẳng ở Đức về. Chơi thích, Thời gian đầu ngửi mùi gỗ thích mê. :D
Cán thì mình chọn FL ngay từ đầu vì lúc mua mình có xem các loại cán phổ biến của Stiga. FL nên cầm chắc tay.

Cán cây Fire fall nhỏ hơn cán Infinity kha khá, dù cùng là FL .

M.Hoang

Đại Tá
Stiga thì hay tước rồi.Có nhiều bài bàn về cái này. Nhiều người phun mặt hay xử lý chống tước nhưng mình để nguyên bản.
Cây Infinity mình đặt thẳng ở Đức về. Chơi thích, Thời gian đầu ngửi mùi gỗ thích mê. :D
Cán thì mình chọn FL ngay từ đầu vì lúc mua mình có xem các loại cán phổ biến của Stiga. FL nên cầm chắc tay.

Cán cây Fire fall nhỏ hơn cán Infinity kha khá, dù cùng là FL .
ok bác, vậy là loại cây firefall ac rồi :D
trước giờ em chơi kha khá cây thấy thích cán vis, zhang alc, infinity vps với xiom vega euro.

gik271

Thượng Tá
có bác nào không dùng cây PG7 nữa k ạ, cho em xin cái giá phải trả :p
Em chịu khó mua đi. Cây này vừa tiền mà. Hàng mới và cũ không khác nhau đâu.
Chơi chán lại bán thôi. Nhìn chung tầm 5-700k thì chất lượng khó đồng đều nhưng nó là cây đuợc những người chơi bình dân đánh giá cao. Đáng để thử đó.

lion

Đại Tá
Mục tiêu là dùng PG7 trong tầm 6 tháng thôi, vì là cây cốt rẻ tiền nên mình nghĩ chất lượng gỗ, độ kết dính với keo và các lớp gỗ không được xuất sắc lắm nên trong điều kiện thời tiết ẩm nhiều như ngoài miền Bắc thì dùng một thời gian cảm giác độ đanh của vợt giảm xuống. Nếu muốn dùng phiên bản cao hơn em nghĩ có thể dùng 506, đây là phiên bản trước khi Ma Long lên Long 3 rồi Long 5. Hiện tại hình như chỉ còn 506+ cứng và nhanh hơn cho phù hợp với bóng 40+.

Bình luận từ Facebook