Hỏi combo cho người mới chơi.

Thảo luận trong 'Cơ bản' bắt đầu bởi tunglam1409, 5 Tháng ba 2020.

Lượt xem: 1,018

1. tunglam1409

tunglam1409 Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    5 Tháng ba 2020
    Đường bóng:
    19
    Tks bác nhiều ạ!

2. Trainee

Trainee Đại Tá

Mua vợt ngày:
    17 Tháng sáu 2013
    Đường bóng:
    8,717
    Nói chung mấy bạn mới chơi mà không có thầy dậy thì trái tương đối khó đánh mút bọt khí. Thôi thì Phải Ten80, trái Donic S3 đi. Phang độ nửa năm tính tiếp. Riêng Cốt TBS, nếu kiếm được cây ngon thì có thể đánh tới trình E diễn đàn rồi tính tiếp; và như thế là có khi cả đời không cần nâng cấp :D

gik271 and tunglam1409 like this.
  3. Trainee

Trainee Đại Tá

Mua vợt ngày:
    17 Tháng sáu 2013
    Đường bóng:
    8,717
    Rẻ, chơi trái an toàn, dễ chơi cho người tự chơi, mình biết có một mặt là Nittaku FLYATT SOFT; Thực ra mình biết mặt này do có một cậu em người quen, trình giờ còn B cứng thôi (trước chuyên nghiệp) chuyên chơi mặt này với cốt gỗ, rơ nó 1 càng, trái chặn đẩy, thủ cực hay!

tunglam1409 and suytnuaxautrai like this.
  4. suytnuaxautrai

suytnuaxautrai Trung Uý

Mua vợt ngày:
    31 Tháng một 2018
    Đường bóng:
    186
    Mút này so với hàng 1 củ đổ xuống trừ ten cũ thế nào bác, trái ít giật, chỉ gò, chặn đẩy mà mút đắt tiền thấy hơi phí :D

5. Trainee

Trainee Đại Tá

Mua vợt ngày:
    17 Tháng sáu 2013
    Đường bóng:
    8,717
    Êm xịt, xoáy, chặn đẩy an toàn, bắn trái kêu to, nhưng bóng ra chậm bác!
    P/s: bác lên Youtube.com xem Tiến Ngỗng.

6. Luong Pham

Luong Pham Đại Uý

Mua vợt ngày:
    7 Tháng chín 2016
    Đường bóng:
    192
    Có gì mà không hợp lý ở đây nhỉ? Theo như ý bạn nói thì có vẻ mấy cây ấy đắt tiền nên người mới đánh thì sợ phí? Tôi đồng ý là nó có thể đắt so với bạn và tôi. Nhưng với rất nhiều người nó chỉ là thanh củi. Nên tôi cũng bỏ cách nghĩ ấy, vì nó chỉ hợp với trải nghiệm của tôi chứ với họ thì muỗi và nó buồn cười vãi ra ấy.
    Nếu bảo trình thấp ko nên chơi vợt xịn thì lại quay lại post đầu của tôi ở trên.
    Chốt lại là nếu ko quá kẹt tiền thì cứ hàng xịn mà chơi cho phê. Cứ đặt bản thân vào vạch đích nếu có thể.

khongsobongxoay thích bài này.
  7. M.Hoang

M.Hoang Trung Uý

Mua vợt ngày:
    15 Tháng tám 2018
    Đường bóng:
    272
    Ý bác chả là mua mấy con super luôn ngay từ đầu để tập thì bác có thấy hợp lý ko? Khi em đoán chắc bác từ đầu cũng đi từ dòng thuần gỗ rẻ.. rồi bây giờ chơi những cây đắt tiền như mấy cây super hiện tại và thấy nó ngon, hợp. Nhưng chắc từ đầu bác chơi mấy cây đắt tiền đấy thì bây giờ sẽ ko thấy nó hay ở đâu đâu :))))

gik271 and Luong Pham like this.
  8. Jay

Jay Trung Sỹ

Mua vợt ngày:
    15 Tháng bảy 2019
    Đường bóng:
    53
    Bác ấy nói xịn chắc cũng k có ý Super đâu :))) Mà nói cũng đúng bác ạ.

"
    Những ai mua vợt rẻ để tập thì đã cài đặt sẵn trong đầu là sẽ đổi vợt và xin chúc mừng bạn đặt bước chân đầu tiên vào con đường trở thành nhà trải nghiệm cốt vợt. Vì khi đã đổi vợt thì sẽ đổi mãi mãi. Tốn tiền và thời gian mà chả tìm ra cây vợt qué nào hoàn hảo.
    "

y hệt em luôn :))) lúc đầu định tập thôi, ai dè suy nghĩ sai lầm rồi mất mấy tháng đổi vợt liên tục, may h cũng dừng lại :))

Nói chung ông nào hỏi thì em chỉ luôn 2 điểm, 1 là mới chơi thì đừng nghe dân buôn tư vấn, 2 là nếu an toàn nhất thì kiếm con Boll ALC cũ, hơn 1 củ, đôi ten ghép mà trải nghiệm, Boll ALC thì ông chơi thể loại nào cũng ok, trừ Tàu :)))

Luong Pham thích bài này.
  9. M.Hoang

M.Hoang Trung Uý

Mua vợt ngày:
    15 Tháng tám 2018
    Đường bóng:
    272
    Boll alc chơi tàu ko tệ đâu bác, hơi cứng chút thôi :))

10. M.Hoang

M.Hoang Trung Uý

Mua vợt ngày:
    15 Tháng tám 2018
    Đường bóng:
    272
    Nhưng ms đầu mà làm con boll alc thì quá nhanh rồi, inner alc thì có gì còn tập phát lực vs động tác chuẩn đc, boll nó nảy nhanh thế, làm sao dám đưa hết tay ra để giật, để cảm nhận bóng thấu cốt đc ?

gik271 thích bài này.
  11. M.Hoang

M.Hoang Trung Uý

Mua vợt ngày:
    15 Tháng tám 2018
    Đường bóng:
    272
    Em ms đầu cũng thuần gỗ mấy cây của yinhe, tập khoảng 1 năm thì chơi leoviz liberty, sau đấy chuyển sang một loạt cốt sợi test đi test lại đủ kiểu, giờbthì chỉ chơi 1 con. Nhưng nếu ngày trước ko chơi mấy con thuần gỗ thì ko thể phát lực mạnh như bây giờ đc. Chỗ em có mấy ông chơi cốt nảu kiểu timoboll alc, zlc ... nhưng toàn giật moi thôi, chả biết giật xung vì giật xung hay bạt là toàn out :)))) đánh mãi vẫn thế.

gik271 thích bài này.
  12. Trainee

Trainee Đại Tá

Mua vợt ngày:
    17 Tháng sáu 2013
    Đường bóng:
    8,717
    Boll ZLC, Jun ZLC, Super ZLC chơi Tàu còn ngon.
    Ai nói Boll ALC không chơi Tàu vậy bạn?

M.Hoang thích bài này.
  13. Luong Pham

Luong Pham Đại Uý

Mua vợt ngày:
    7 Tháng chín 2016
    Đường bóng:
    192
    Haha. May là mình đã dừng lại sau khoảng 13 lần đổi vợt.
    Nếu thích Super thì mua super, còn không thì có nhiều lựa chọn mà. Tôi đánh giá Spirit cũng là 1 cây vợt xịn và có thể gắn bó lâu dài nếu không sứt mẻ. Bắt đầu với những cây như thế hơn là mua rẻ chỉ để mục đích vứt đi.

Mình cũng từng đổi vợt hơn 10 lần rồi, có cây mua 2 lần và khi không còn ham hố thì mới nhận ra và dừng lại ở 1 cây vợt tốt. Động lực sâu xa khi đổi vợt là lòng Tham bên trong mỗi người thôi.
    Khi thấy đổi vợt không cần thiết thì lúc đó chỉ cần một cây vợt tốt và mút tốt là đủ. Thậm chí có thể vui vẻ chơi 1 cây 729 dán sẵn cũng được.
    Tuy nhiên không phải ai cũng có thể trải qua đủ đường vòng và nhận ra chơi 729 cũng chẳng vấn đề gì. Vậy nên giải pháp an toàn nhất là một cây vợt tốt nhất + 2 miếng cao su mới nhất trong khả năng và ngay từ đầu.

M.Hoang and tunglam1409 like this.
  14. khongsobongxoay

khongsobongxoay Thượng Sỹ

Mua vợt ngày:
    2 Tháng mười 2015
    Đường bóng:
    156
    Trừ phi diệt được " lòng tham", còn không thì mua cốt xịn rồi vẫn đổi như thường ! Còn nếu không tham thì chơi combo 729 toàn tập suốt đời cũng chả sao. Hi, lan man hơi lạc đề của chủ thớt quá, chúc chủ thớt sớm yêu sâu sắc cây vợt của mình!

Last edited: 6 Tháng ba 2020
    Luong Pham thích bài này.
  15. tunglam1409

tunglam1409 Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    5 Tháng ba 2020
    Đường bóng:
    19
    Dear các bác.
    Em xin cảm ơn rất nhiều về sự tư vấn nhiệt tình của các bác.
    Em kết luận lại là giữ cốt TMB Spirit, thay mặt khác.
    Em đang phân vân giữa hai mặt sau:
    1. Tibhar Genius
    2. Rakza7
    Bác nào chơi rồi cho em xin ý kiến ạ
    Chúc các bác ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ!