Hỏi chút về cán FL và ST

VirusBNG

Trung Uý
Các Bác cho em hỏi chút về cán FL và ST của cùng 1 cây vợt !
Cán ST sẽ bị vát mất phần đuôi cá so với cán FL. Nếu kích thước ko đổi thì cốt ST sẽ nhẹ hơn cốt FL và cốt ST sẽ bị nặng đầu hơn so với cốt FL.
Vậy thì nhà sản xuất có tăng kích thước của 1 cạnh nào đó của cán ST so với FL ko, hoặc họ làm cách nào đó để tăng trọng lượng phần cán lên để bù vào phần bị vát ko ?

tosiosHD

Đại Tá
Hình như bạn chưa cầm cán FL và ST cùng 1 loại cốt nhìn và so sánh: cán ST tuy đuôi cán ko loe ra như FL nhưng chiều rộng cán - hay nói chính xác là chu vi cán - có kích thước lớn hơn FL nhé! Vì vậy về cơ bản trọng lượng 2 cán tương đối bằng nhau, và do đó trọng lượng 2 loại cốt cũng tương đối bằng nhau!

VirusBNG

Trung Uý
Hình như bạn chưa cầm cán FL và ST cùng 1 loại cốt nhìn và so sánh: cán ST tuy đuôi cán ko loe ra như FL nhưng chiều rộng cán - hay nói chính xác là chu vi cán - có kích thước lớn hơn FL nhé! Vì vậy về cơ bản trọng lượng 2 cán tương đối bằng nhau, và do đó trọng lượng 2 loại cốt cũng tương đối bằng nhau!
Đúng là em chưa cầm thử bao giờ thật. Bác cho hỏi chút nữa. Hình như theo cảm nhận của mọi người thì cán ST dễ xoay sở từ Forehand sang Backhand phải ko nhỉ ? Cán FL bị mắc đuôi cá nên hơi khó xoay ?

tosiosHD

Đại Tá
Đúng là em chưa cầm thử bao giờ thật. Bác cho hỏi chút nữa. Hình như theo cảm nhận của mọi người thì cán
ST dễ xoay sở từ Forehand sang
Backhand phải ko nhỉ ? Cán FL bị mắc
đuôi cá nên hơi khó xoay ?
Quá chuẩn! ST dễ xoay sở hơn rất nhiều. Mặc dù nhiều người nói FL chơi lâu và quen thì xoay sở cũng rất tốt, nhưng nếu so sánh 2 loại cán với nhau thì ST linh hoạt hơn FL. FL tốt cho lối đánh bạo lực, xung mãn 1 càng; ST tốt cho lối đánh linh hoạt 2 càng!

tuyetvu79

Đại Tá
hơ.trình mình bèo...k dám BL lung tung....
chỉ thấy ST xoay trở tiện, dễ hơn.....
nhưng mà thằng Fan, thằng Zjk nó đánh FL.....mừ seo BH....khíp ....we.....:mad::mad:

xukaka

Đại Tá
:D
hơ.trình mình bèo...k dám BL lung tung....
chỉ thấy ST xoay trở tiện, dễ hơn.....
nhưng mà thằng Fan, thằng Zjk nó đánh FL.....mừ seo BH....khíp ....we.....:mad::mad:
....
thằng cha này lấy Vợ Húê sao ấy suốt ngày...mừ..mi..mô..rứa..kha kha

Quạt mo

Đại Tá
Các Bác cho em hỏi chút về cán FL và ST của cùng 1 cây vợt !
Cán ST sẽ bị vát mất phần đuôi cá so với cán FL. Nếu kích thước ko đổi thì cốt ST sẽ nhẹ hơn cốt FL và cốt ST sẽ bị nặng đầu hơn so với cốt FL.
Vậy thì nhà sản xuất có tăng kích thước của 1 cạnh nào đó của cán ST so với FL ko, hoặc họ làm cách nào đó để tăng trọng lượng phần cán lên để bù vào phần bị vát ko ?
Cùng một loại vợt thì cán ST dày hơn cán FL bác ạ. Thế nẻn cầm cán ST vẫn chắc và không sợ bay vợt.

youwin

Trung Sỹ
Đang định post hỏi về cán ST và FL đọc dc topic này mới thấy có 1 hôm mình mượn 1 cây cán st đánh thử thấy cầm vừa tay xoay trở Bh và Fh linh hoạt. Do tay mình ra nhiều mồ hôi nên cầm vợt cán FL ko có độ ổn định lắm! Phải mượn lại test kỹ xem mới dc. Nếu ok chắc mua thêm cây ST rồi

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member

Tuần sau về HD thịt bia ông Đại tá này :)

tosiosHD

Đại Tá
Mấy ông btc thôi, anh lúc nào chả sẵn sàng lên đường. Mong được ăn rươi tươi, chứ không thích loại ngăn đá
Anh bảo anh SƠN mang sẵn kiếm về đi. Lâu rồi ko biết anh Sơn còn chơi ko? Em oánh với anh Sơn mới vừa tay. Còn với anh thì....lê lết quá!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Anh bảo anh SƠN mang sẵn kiếm về đi. Lâu rồi ko biết anh Sơn còn chơi ko? Em oánh với anh Sơn mới vừa tay. Còn với anh thì....lê lết quá!

Hôm nọ quên không test thử kiếm của em, biết đâu có cảm giác mới hay hơn :)

Bình luận từ Facebook