Hội Butterfly Zhang Jike Super ZLC

tytun08

Thượng Sỹ
Chưa quen tay bác ạ, con zjk szlc phải điều chỉnh góc vợt chuẩn mới vào bàn được, còn không quả sụt lưới, quả ra ngoài. Giật moi xoáy tàm tạm, bạt thì không hay, được cái điều khiển dễ. gò bóng ổn, giao bóng thì xoáy nhưng phải tăng lực so với ten05. Cầm sjk szlc xong cầm lại vis thấy vis đánh kiểu gì cũng vào bàn, haizz
Trời ơi. nghe mà não ruột. Chẳng là mình đang đánh cabonardo 190 đánh lâu rồi thấy nó dễ kiểm soát sao ấy, hôm rồi để cho ông bạn, rồi đang chờ sp zhang thì mượn con Jun với ten 05 và 64fx đánh 4 hôm nay y như bác kể trên, nhất quả phải toàn xịt hoặc pươn ra ngoài...mình thì chơi ham công sẵn :( Mai mới uýnh thử nè :D

thanhibt

Thượng Sỹ
Trời ơi. nghe mà não ruột. Chẳng là mình đang đánh cabonardo 190 đánh lâu rồi thấy nó dễ kiểm soát sao ấy, hôm rồi để cho ông bạn, rồi đang chờ sp zhang thì mượn con Jun với ten 05 và 64fx đánh 4 hôm nay y như bác kể trên, nhất quả phải toàn xịt hoặc pươn ra ngoài...mình thì chơi ham công sẵn :( Mai mới uýnh thử nè :D
Phải kiên trì thôi bác ơi, cơ mà vợt zjk szlc này kiểm soát hay, những quả hơi mất chân tay phải cứu bóng thấy rất hay. Trái mình lắp rk7s đánh hay phết, có điều kiện thì ten05fx chắc hay hơn. Nếu rơ đấm trái và chặn đẩy và ít khi giật thì ten64. Phải thì ten05 là chuẩn rồi, mút mềm hoặc cứng quá thì đánh khó, vì zjk szlc là vợt có arc thấp bóng đi thẳng nên gắn ten05 là mút có arc cao thì phù hơp.

tytun08

Thượng Sỹ
Phải kiên trì thôi bác ơi, cơ mà vợt zjk szlc này kiểm soát hay, những quả hơi mất chân tay phải cứu bóng thấy rất hay. Trái mình lắp rk7s đánh hay phết, có điều kiện thì ten05fx chắc hay hơn. Nếu rơ đấm trái và chặn đẩy và ít khi giật thì ten64. Phải thì ten05 là chuẩn rồi, mút mềm hoặc cứng quá thì đánh khó, vì zjk szlc là vợt có arc thấp bóng đi thẳng nên gắn ten05 là mút có arc cao thì phù hơp.
oh. Nghe sợ sợ, nay m lắp luôn 2 mặt dignic 80. Đánh cũng thấy đỡ nẩy và khó kiểm soát quả phải hơn Jun bác ah... hj

Kỳ Nguyễn

Trung Sỹ

Attachments

400.2 KB · Đọc: 178
    526.2 KB · Đọc: 166

tytun08

Thượng Sỹ
Có lẽ phải quay về ten 05 và 05fx thôi chứ dán cả cặp Dignic 80 có vẻ hơi nặng bác ah. :( haiza

thanhibt

Thượng Sỹ
Có lẽ phải quay về ten 05 và 05fx thôi chứ dán cả cặp Dignic 80 có vẻ hơi nặng bác ah. :( haiza
Bác cứ để một mặt dignics 80 đánh FH, BH thì đổi sang 05 fx là đẹp. Cứ thuần tầm vài tháng, lúc đó nếu vẫn ko dc thì hẵng tính đổi tiếp.

VinhHY

Hạ Sỹ
Dạ ý anh là mặt đỏ phải thêm phụ gia để tạo màu ạ.
Có thể đúng nhưng hãng người ta còn trộn trăm thứ khác vào nữa ạ. Cái lí thuyết đó ko ý nghĩa nhiều đâu.
Anh cứ yên tâm vũ khí anh đang sở hữu thuộc TOP ten bây giờ rồi. Với trình từ ít nhất E diễn đàn trở xuống không thể cảm nhận được cái xoáy lí thuyết này đâu. Phát lực ra sao, tạo xoáy ra sao liên quan nhiều đến kĩ thuật và sự khéo léo của mỗi người.
Tóm lại bác đang đi đúng hướng rồi ạ. Bác cứ chuyên tâm tập luyện ạ.

Có điều kiện cứ mặt Ten chơi là ổn định nhất rồi. Chỉ cần chọn mặt vợt phù hợp lối chơi thì mỹ mãn.

Trainee

Đại Tá
Có điều kiện cứ mặt Ten chơi là ổn định nhất rồi. Chỉ cần chọn mặt vợt phù hợp lối chơi thì mỹ mãn.
Cá nhân mình trừ Ten 80/05 1.9 ra còn lại không hề thích Ten; Hiện giờ ra nhiều dòng công nghệ mới, đánh đường bóng chất lượng hơn Ten mà độ ổn định cũng cao; Tầm 2, 3 năm nay mình chơi lung tung và chưa hề có ý định chơi lại Ten nữa.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Cá nhân mình trừ Ten 80/05 1.9 ra còn lại không hề thích Ten; Hiện giờ ra nhiều dòng công nghệ mới, đánh đường bóng chất lượng hơn Ten mà độ ổn định cũng cao; Tầm 2, 3 năm nay mình chơi lung tung và chưa hề có ý định chơi lại Ten nữa.

Giờ nhiều loại mặt hay thật, nhưng thương hiệu Butterfly ăn quá sâu rồi chú :)

Bình luận từ Facebook