Hội Butterfly Zhang Jike Super ZLC

gik271

Thượng Tá
M chơi super zhang thấy còn xịt hơn mấy cây zlc khác cơ.
vâng, mấy cây khác của bác có Jun không? :D.
Cái này em chưa đánh nhưng nhớ là đọc ở đâu rồi trên dd này, chỉ dám bình loạn bên ngoài không dám khẳng định.
Thực ra cùng 1 hãng, cùng 1 dòng thì 2 cây khác nhau nó cũng có cảm giác khác nhau rồi. Dĩ nhiên hàng càng đắt tiền thì độ chênh lệch càng ít. Nhưng không phải tự nhiên mà hàng được gọi là xách tay Nhật lại cứ đắt hơn hàng Take phân phối chính hãng. Hoặc không phải tự nhiên mấy cây Super Jun không mắt ngọc cũ mà còn nguyên bản lại đắt hơn mấy cây mới kính kong.
Mấy vấn đề này còn bàn cãi nhiều. Nhưng thực ra nó tương đối thôi vì mỗi cây phối mút khác nhau đánh nó cũng lại khác nhau rồi. Rất nhiều yếu tố có thể tác động đến cảm nhận của người chơi. :D

Trainee

Đại Tá
M chơi super zhang thấy còn xịt hơn mấy cây zlc khác cơ.
Mình chơi qua tay (trên 1 tuần) chừng 8, 9 cây Super các loại; thấy thậm chí còn chia được khoảng 4 ngưỡng tốc độ! Hiện đang giữ cây SJ mua của chú @Daoky09 , cây có tốc độ top đầu, nhanh hơn quá nửa số SZJK mình từng có hay mượn thử chơi (ngoài 8, 9 cây kia?!

Daoky09

Đại Tá
Mình chơi qua tay (trên 1 tuần) chừng 8, 9 cây Super các loại; thấy thậm chí còn chia được khoảng 4 ngưỡng tốc độ! Hiện đang giữ cây SJ mua của chú @Daoky09 , cây có tốc độ top đầu, nhanh hơn quá nửa số SZJK mình từng có hay mượn thử chơi (ngoài 8, 9 cây kia?!
Thảo nào! Qua nhận xét của Trainee, bây giờ mới dám phát biểu: Cây SZLC-J serie O đó mình dán 05FX còn nhanh hơn SZLC – Z đời S cũng dán 05FX ( vì sợ cảm giác sai ). Còn cây SZLC-Z đời N thì vẫn nhanh hơn cây Super J đấy.

Daoky09

Đại Tá
Mình đang chơi jun szlc, thấy cứng quá, hix, bác nào chơi cả hai cây zhang szlc với Jun szlc thì cho mình xin vài so sánh vả cảm nhận với ạ. Lệu szhang có êm hơn sjun ko ạ. thanks các bác
Chào bạn thanhibt! Bạn đang chơi 3 cây: SJ; Vis; TMB ALC thì SJ cứng hơn là phải rồi. Tuy nhiên mình cũng chia sẻ thêm với bạn thế này: Không phải là nhiều, nhưng mình đã mua 5 cây Super toàn hàng nội địa và đều cùng cân nặng 93g. Với SJ đời O và SZ đời N thì SZ khô và cứng hơn SJ nhiều ( riêng cây SZ đời N mình chưa từng thấy cây nào khô và cứng như vậy, kể cả: Sar; Monoset, carbon 007 của Tibhar hay Diamond của Leoviz ) ; còn SZ đời S thì êm như SJ.

ducanhmh

Đại Tá
Chào bạn thanhibt! Bạn đang chơi 3 cây: SJ; Vis; TMB ALC thì SJ cứng hơn là phải rồi. Tuy nhiên mình cũng chia sẻ thêm với bạn thế này: Không phải là nhiều, nhưng mình đã mua 5 cây Super toàn hàng nội địa và đều cùng cân nặng 93g. Với SJ đời O và SZ đời N thì SZ khô và cứng hơn SJ nhiều ( riêng cây SZ đời N mình chưa từng thấy cây nào khô và cứng như vậy, kể cả: Sar; Monoset, carbon 007 của Tibhar hay Diamond của Leoviz ) ; còn SZ đời S thì êm như SJ.
M đang đánh cây sz đời R thấy rất êm, cảm giác dán vs H3 đánh khá ổn, trc dán h3 vào Jun zlc thường đời cũ thấy rất khô và khó đánh. Những caya super đời khác m chưa có dịp thử

thanhibt

Thượng Sỹ
Cảm ơn bác, em vừa tậu em SZ đời r hy vọng là ổn so với SJ đời R của em, cũng có thể em toàn chơi koto out nên thấy ko hợp với limba cho lắm. Với lại còn kết hợp mút các kiểu, em đang mê mút 09c, thấy trên trang chủ butterfly recommends cốt này phù hợp với 09c. Hy vọng đánh được lâu lâu bác ạ.

ducanhmh

Đại Tá
Cảm ơn bác, em vừa tậu em SZ đời r hy vọng là ổn so với SJ đời R của em, cũng có thể em toàn chơi koto out nên thấy ko hợp với limba cho lắm. Với lại còn kết hợp mút các kiểu, em đang mê mút 09c, thấy trên trang chủ butterfly recommends cốt này phù hợp với 09c. Hy vọng đánh được lâu lâu bác ạ.
oánh với 09c chưa bác, xin review

thanhibt

Thượng Sỹ
oánh với 09c chưa bác, xin review
Chưa quen tay bác ạ, con zjk szlc phải điều chỉnh góc vợt chuẩn mới vào bàn được, còn không quả sụt lưới, quả ra ngoài. Giật moi xoáy tàm tạm, bạt thì không hay, được cái điều khiển dễ. gò bóng ổn, giao bóng thì xoáy nhưng phải tăng lực so với ten05. Cầm sjk szlc xong cầm lại vis thấy vis đánh kiểu gì cũng vào bàn, haizz

tytun08

Thượng Sỹ
Thành viên mới chào mọi ng. (Trình gà con) Mình đang đánh stiga cabonardo190 vừa mới để cho ông bạn và tậu sp zhang jike, đang mua mút sigdic80 cho BH đang hóng có đánh đc ko nè. Có bác nào chơi ten 05 với sigdic80 chưa ạh

Hùng Thảo

Thiếu Uý
Thành viên mới chào mọi ng. (Trình gà con) Mình đang đánh stiga cabonardo190 vừa mới để cho ông bạn và tậu sp zhang jike, đang mua mút sigdic80 cho BH đang hóng có đánh đc ko nè. Có bác nào chơi ten 05 với sigdic80 chưa ạh
Vợt của mình đang dán Ten 05 và Dignics 80 đây. Cái này không do mình chọn mà là do cậu @AndroCS7 chọn hộ. Có điều, cậu này luôn dùng FH là mặt đỏ, BH là mặt đen. Đây ạ:

gik271

Thượng Tá
Vợt của mình đang dán Ten 05 và Dignics 80 đây. Cái này không do mình chọn mà là do cậu @AndroCS7 chọn hộ. Có điều, cậu này luôn dùng FH là mặt đỏ, BH là mặt đen. Đây ạ:
View attachment 133947

View attachment 133949
mặt còn đẹp quá.
Mặt đỏ và đen như nhau. DÙng mặt nào làm FH hay BH chỉ là do ý thích của VĐV. Hoặc đôi khi gọi là cho nó phong thủy thôi ạ.

gik271

Thượng Tá
Anh hóng hớt thấy bảo mặt đen là cao su nguyên chất nên xoáy hơn. Không biết có đúng không hả em.
Dạ ý anh là mặt đỏ phải thêm phụ gia để tạo màu ạ.
Có thể đúng nhưng hãng người ta còn trộn trăm thứ khác vào nữa ạ. Cái lí thuyết đó ko ý nghĩa nhiều đâu.
Anh cứ yên tâm vũ khí anh đang sở hữu thuộc TOP ten bây giờ rồi. Với trình từ ít nhất E diễn đàn trở xuống không thể cảm nhận được cái xoáy lí thuyết này đâu. Phát lực ra sao, tạo xoáy ra sao liên quan nhiều đến kĩ thuật và sự khéo léo của mỗi người.
Tóm lại bác đang đi đúng hướng rồi ạ. Bác cứ chuyên tâm tập luyện ạ.

Bình luận từ Facebook