Hội Andro Treiber

backhand-ghost

Đại Tá
E dùng mặt có độ cứng trung bình cho cây Q thì giật xoáy, đỡ xoáy, bóng đều ra ngoài nhiều. Dùng mặt mềm thì bóng lưu được trên vợt lâu hơn, mình có điều kiện giật tăng xoáy, chống xoáy tốt hơn. Tuy nhiên, vẫn thấy vợt cứng quá bác à.
Đổi qua cây K, bên BH E dùng mặt mềm, FH dùng Yasaka Rakza9 thấy ổn. Chỉ phải gọn động tác 1 tí để phát huy bóng xoáy, dễ vào bàn hơn bác à.
Cảm giác bóng của mỗi người khác nhau mà bác. Còn về nguyên lý chung thì cốt cứng mặt mềm, cốt mềm mặt cứng bác ạ. Nhưng cũng ko quan trọng, quan trọng là bác thấy ok và tạm thời thỏa mãn là tốt quá rồi. Theo thời gian, nếu thấy cần thay đổi thì ta lại tìm hiểu cái mặt khác cũng ko sao.

backhand-ghost

Đại Tá
Bac Ma cho toi hoi chut:toi muon choi mat Fastarc P1 cho ca fh, bh cây Z có duoc k nhi? Vi thay mat này cung trung binh.
Cái mặt này mình ko biết rõ nên ko dám nói bừa, nhưng nếu độ cứng trung bình thì hoàn toàn có thể phối thử với cây Z bác ạ. Z nó cũng ko phải quá cứng đến mức như Sardius hay Schlager đâu bác.

caykhewinter

Thượng Tá
Cảm giác bóng của mỗi người khác nhau mà bác. Còn về nguyên lý chung thì cốt cứng mặt mềm, cốt mềm mặt cứng bác ạ. Nhưng cũng ko quan trọng, quan trọng là bác thấy ok và tạm thời thỏa mãn là tốt quá rồi. Theo thời gian, nếu thấy cần thay đổi thì ta lại tìm hiểu cái mặt khác cũng ko sao.
Đúng là vợt phải theo người. Kỹ năng điều khiển bóng của mỗi người quyết định việc chọn vợt.

sytrieuftu

Trung Sỹ
Có bác nào đã dùng qua mặt Rasant Beat hay Hexer HD chưa, cho e ý kiến vì tính lắp 1 trong 2 mặt này cho Q :D

Tôi đã chơi Beat rồi. chơi trên Z nhưng chỉ 1 tháng là thấy nó lỳ quá nên bác ko chơi được cho Q đâu. Beat quá mềm. Nên chọn cứng trung bình của Andro như Grip thì hợp vs Q hơn

Trainee

Đại Tá
Thks bác nữa nhé. bác đã chơi thử G1 chưa? cảm nhận thế nào bác
Mình đã từng chơi 2 mặt đen cho BH.
G1 mềm cỡ Ten80, bén xoáy cỡ ten05 hoặc hơn chút, lực bóng cỡ 80FX thôi, bền hơn Ten 80. Đại thể mặt này cắt xoáy, giật xoáy, gò nặng, vẩy trái, moi móc ngon. Nhưng giật xung thì vừa phải, bóng không chắc, hay có người nói là không có chiều sâu, độ lồng, độ dị của Ten05.
Về giá thành, mặt này cũng không rẻ, nhưng hàng 2nd nội địa thì lại khá mềm giá. Cá nhân mình cho rằng đây là mặt cực hay cho rơ thích xoáy.

Trainee

Đại Tá
Tham khảo thêm nếu tò mò này @backhand-ghost !

Nittaku Rubber spec.jpg

backhand-ghost

Đại Tá
Thks bác nữa nhé. bác đã chơi thử G1 chưa? cảm nhận thế nào bác
Nittaku G1 mình có chơi một lần với cốt Gergely anpha của But, mình dùng để đánh trái. Tại lâu quá (năm 2013) rồi nên cũng ko nhớ rõ lắm cảm nhận. Nhưng nhớ ko nhầm mặt đó tương đối bám xoáy nhưng đôi công, chặn đẩy cũng ko đến nỗi nào. Nói chung là cũng ổn, chỉ có một nhược điểm là nếu dán keo xăng (dù chỉ một lần) thì mặt nó co khủng khiếp, lưu ý bác vậy (chỉ dùng keo sữa thôi).

Tachoi BB

Trung Sỹ
Thế mà trước nay cứ tưởng việc kết hợp cốt với mặt hoàn toàn phụ thuộc vào trình bóng và phong cách đánh của người chơi :(

Last edited:

Bình luận từ Facebook