Hội Andro Treiber

block

Binh Nhất
+ Mỗi người hợp một lối đánh , 1 phong cách + sự cảm nhận khác nhau như em lối phòng thủ + tấn công bằng giật trái hoặc phải chủ yếu dùng masat và hạn chế tốc độ trận đấu chọn cây TREIBER K!( VD : em thì không thích mấy cây tốc độ nhanh em thích cốt kiểm soát tốt + tốc độ vừa phải chọn TREIBER K : SPEED : 8,5 , CONTROL : 9,7 )

+ Ai thích công thủ toàn diện tốc độ nhanh định hướng cho lối đánh tấn công mà vẫn đảm bảo độ an toàn chọn em TREIBER Q cây này tốc độ nhanh nhưng mỏng
SPEED : 9,5
CONTROL : 9,2
độ dày xấp xỉ 6,0 mm >> Gỗ KOTO bề mặt + 2 lớp carbon sát bề mặt + gỗ trung tâm mềm >> tốc độ rất bắn khi tấn công
lớp gỗ trung tâm mềm vẫn đảm bảo hạn chế lực + xoáy khi đỡ giao bóng + phòng thủ chủ động
> nên khá đều cho dơ tấn công chủ động tốc độ nhanh mà vẫn đảm bảo độ an toàn các pha đánh, + khả năng oánh trái rất tốt!

+ Ai thích tốc độ quen chơi các dòng cốt dầy CARBON , giật + bạt vẫn đảm bảo độ kiểm soát cao để có thể phòng thủ chủ động chọn TREIBER Z
SPEED : 9,7
CONTROL : 9,8
dầy :xấp xỉ 7,0mm
Cây này mà oánh mặt cứng FH + bh : trung bình cứng thì tốc độ vọt có lẽ nhanh nhất so với các dòng cốt carbon trên tị trường!

Như thông tin D9 đưa thì có nghĩa cây Q nằm giữa K và Z nhỉ.

Để ae dễ hình dung, D9 cho hỏi Q tương đương dòng nào của Butterfly để ae dễ hình dung? Tks

stockmgu

Trung Uý
Hóa ra Andro cũng nhiều cao thủ chơi thế à.e vùng sâu vùng xa chỉ biết butterfly ( như kiểu chỉ beetd xe máy Honda :) )Hình như các Vdv hay chơi con Z hả bác D9.
Nếu oánh tầm trung Bh gò, chặn đẩy,móc còn Fh bạt mạnh,giật xung thì chon treiber Q đc ko.dùng mặt nào hợp (ngoài Ten)
Em thấy web bác đề 1.95 tr con Q hình như là giá cũ??

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Hóa ra Andro cũng nhiều cao thủ chơi thế à.e vùng sâu vùng xa chỉ biết butterfly ( như kiểu chỉ beetd xe máy Honda :) )Hình như các Vdv hay chơi con Z hả bác D9.
Nếu oánh tầm trung Bh gò, chặn đẩy,móc còn Fh bạt mạnh,giật xung thì chon treiber Q đc ko.dùng mặt nào hợp (ngoài Ten)
Em thấy web bác đề 1.95 tr con Q hình như là giá cũ??
giá mới chỉ bán ae có nick trên diễn đàn bongban.org bạn nhé! giá : 1tr8 hi với tầm trung
combo TREIBER Q: FH:RASANT TURBO + BH : HEXER DURO : độ bền cao và cực hiểu quả!
hi đây chỉ là 1 số vdv mình chưa kịp đưa lên còn rất nhiều các vdv quốc gia ở Vĩnh Long và TPHCM nhưng vì mình ở bắc nên ko nắm rõ : trong đó có Huy Bảo , Hiếu Vĩnh Long ,..... !
VĐV tỷ lệ chơi Z nhiều hơn vì tốc độ cao , kiểm soát tốt ^_^

Last edited:

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Như thông tin D9 đưa thì có nghĩa cây Q nằm giữa K và Z nhỉ.

Để ae dễ hình dung, D9 cho hỏi Q tương đương dòng nào của Butterfly để ae dễ hình dung? Tks
TREIBER Q với cấu tạo gỗ ko to bề mặt ngoài khá giống dòng ZLC của BUTERFLY nhưng tốc độ cao hơn !
nếu so với TIMO BOLL ZLC khá giống nhau về ngoại hình + cán cầm nhưng em TREIBER Q tốc độ nhanh hơn khá nhiều !
so với AMUTART có độ cảm nhận khá giống về độ cảm giác nhưng em Q thiết kế mỏng lên nếu chơi mặt mềm với sự hỗ trợ lớp CARBON sát gỗ KOTO ngoài nên tiếng kêu nghe rất đánh ,cảm giác tốt hơn nhưng lực kém AMUTART !
Nhưng điều rất hay của dòng TREIBER hầu hết đều hơn dòng ZLC BUTERFFLY độ CONTROL khi chơi mặt cứng cho quả giật vòng cung ma sát lớn tạo độ an toàn cho cú giật xung hơn + độ kiểm soát khi chơi mặt cứng tốt hơn !
Trong dòng TREIBER thì qua time thử nghiệm TREIBER Q khá toàn diện có thể oánh cả mặt cứng lẫn mặt mềm và D9 thấy đặc biệt nhất vd nếu oánh 2 mặt mềm thì độ control khá cao tốc độ kém AMUTART( vd như ten 05fx , 64fx , 80 fx ,rasant power sponge , rasant grip ,hexer + ) nhưng nếu oánh 2 mặt cứng vd như : ten 05 ,80, rasant turbo , rasant power grip mặt trung bình cứng như RASANT GRIP ,TEN 64 thì tốc độ xấp xỉ AMUTART độ xoáy + độ control khi chơi mặt cứng cao hơn AMUTART khá nhiều do TREIBER Q mỏng hơn!Đây là D9 khá khách quan khi nhận xét tất nhiên mỗi người mỗi cảm nhận về từng sản phẩm nhưng chơi mặt trung bình đến cứng là xu thế của bóng bàn thế giới vì như chúng ta đã biết khi ra nhà thi đấu không khí loãng , khó nghe tiếng bóng , bóng nhẹ đi , không gian rộng hơn thường chơi mặt mềm sẽ bị hạn chế độ hiệu quả rất nhiều ! ^_^

Last edited:

themoon28

Trung Sỹ
Tuy chưa có cơ hội thử Treiber Q nhưng em có may mắn là gắn bó được vs Treiber K được 1 thời gian, tuy không gắn bó không lâu nhưng nhờ nó mà em đã cải thiện được đáng kể kỹ thuật của mình :)
Sẵn tiện anh D9 có thể cho em 1 so sánh giữa Treiber Q và Timo boll Spirit của BTF không ạ?

o3ma

Đại Tá
Lập topic để quy tụ anh em cho đông vui, về phương diện kỹ thuật và vũ khí thì đề nghị @Dũng Cửu SHOP phụ trách.
Tạm thời hội những người chơi chưa có hội trưởng, khi nào anh em đông đảo sẽ có gặp offline để giao lưu và bầu hội trưởng để sinh hoạt cho quy củ và vui.
Thân.
Kiểu này cũng sắm 1 em "Trây bơ" để nhập hội thôi. Xem chừng khá đông vui. :)

backhand-ghost

Đại Tá
Sau 4 lần cùng chinh chiến, mình và em Q đã ước thề mãi mãi ko rời (cho đến lúc nào còn cảm xúc với nhau). Câu chuyện hiện tại là an toàn, nhiều xoáy, đáp ứng được yêu cầu đa dạng cho một point phức hợp (chặn đẩy, moi móc, tăng xoáy, tăng lực FBH, đối phải...). hi vọng mối lương duyên này sẽ mang đoạn kết có hậu ^\^.

backhand-ghost

Đại Tá
Hôm nào có buổi offline, đề nghị D9 đến và mang theo cả Q, K, Z với một số mặt vợt phù hợp để mọi người cùng check thử có được ko?
Cái gì cũng phải cầm tận tay mà vụt thì mới thích được, chứ nghe nói và xem ảnh ko ăn thua. Cái này D9 giúp tớ, hội Treiber có lớn mạnh được hay ko một phần là do đ/c đấy.

stockmgu

Trung Uý
Sau 4 lần cùng chinh chiến, mình và em Q đã ước thề mãi mãi ko rời (cho đến lúc nào còn cảm xúc với nhau). Câu chuyện hiện tại là an toàn, nhiều xoáy, đáp ứng được yêu cầu đa dạng cho một point phức hợp (chặn đẩy, moi móc, tăng xoáy, tăng lực FBH, đối phải...). hi vọng mối lương duyên này sẽ mang đoạn kết có hậu ^\^.

Bác thề thật hay thề "cá trê chui ống" đấy :).
Hôm nào bác có review kỹ con Q này thì mới thuyết phục đc nhiều ae tham gia.Nếu có so sánh với dòng khác về speed, control, topspin,...sau khi trải nghiệm thực tế thì càng hay

iso9000

Thượng Tá
Bác gọi mọi người đăng ký đi ạ, em đăng ký luôn một suất. Combo của em: FH hexe HD blade treiber Z BH xigma II euro. Đang phân vân có nên đổi sang Q ko ạ.

backhand-ghost

Đại Tá
Hôm nào bác có review kỹ con Q này thì mới thuyết phục đc nhiều ae tham gia.Nếu có so sánh với dòng khác về speed, control, topspin,...sau khi trải nghiệm thực tế thì càng hay
thôi, thôi bro ơi. Đừng bắt tớ báo cáo phức tạp.
Tớ nông dân lắm, về vợt cốt nói thật là tớ ko biết gì đâu thì làm sao mà so sánh. Chỉ biết thế này, so sánh với Sar và Innerforce.
Ai cũng biết, Ten là loại mặt vợt tuyệt vời và có thể nói là cực thông minh. Nó hỗ trợ người chơi tối đa trong các tình huống đánh bóng bị lỗi kỹ thuật (cái này ko cần nói nhiều). Hệ quả là đánh Ten cực an toàn và ko bao giờ thiếu tốc độ. Khi mình lắp Ten64 và 05fx vào sar hay innerforce thì tốc độ của các đòn đánh cũng ko nhanh được hơn Q là mấy, nhưng vẫn chịu hạn chế của Ten là đường bóng đi thẳng, ko dị, it cong...nhưng với Q thì có hơi khác, mình thấy cảm giác bóng cực xoáy, cong veo và cực an toàn. Tốc độ vẫn được đảm bảo ở mọi cự ly.
Chỉ có điều là chưa được thử với các mặt Andro nên chưa biết được hết các tính năng khác, hi vọng là sẽ càng tuyệt vời (rẻ hơn, dùng bền hơn..).

backhand-ghost

Đại Tá
tớ không thuyết phục ai tham gia đâu nhé, tớ không marketing cho thằng em D9 đâu, chắc chắn (nó có biếu mình cái gì đâu ^_^). Nghiêm túc đấy, thấy nó hay nên mới kêu lên vậy thôi.

backhand-ghost

Đại Tá
Bác gọi mọi người đăng ký đi ạ, em đăng ký luôn một suất. Combo của em: FH hexe HD blade treiber Z BH xigma II euro. Đang phân vân có nên đổi sang Q ko ạ.
ông @Dũng Cửu SHOP ơi, ông giúp tôi một hôm thử đồ Andro được ko hả ông?
Sau giải open và vào ngày thứ 7, hoặc CN tại CLB của anh Vinh trọc chẳng hạn.
Ông tính toán giúp nhé, để anh em offline một hôm thử vợt.

Bình luận từ Facebook