Hội Andro Treiber

iso9000

Thượng Tá
.

hi bác iso9000 kèo xảy ra em sẽ hú bác , mà bác hay chiến ở đâu , có kèo em với bác cần giao lưu trước ^_^
Hôm trước ngồi với chú ở Hoàng Sâm rồi, đang bảo lên gặp chú để tư vấn mặt cho cái cốt treiber Z của anh đây, nhưng kiểu này có khi ra đổi sang treiber Q thôi hehe. Hôm nào giao lưu với bác BHG nhớ hú nhé, anh em mình cũng phải gặp nhau một trận nếu chú đồng ý chấp anh 9 10 9 hehehehe

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Các bác có thể cho em xin cái so sánh giữa Treiber Q và Z không, nghe bác @backhand-ghost nói mà tự nhiên muốn đổi quá.
+ Mỗi người hợp một lối đánh , 1 phong cách + sự cảm nhận khác nhau như em lối phòng thủ + tấn công bằng giật trái hoặc phải chủ yếu dùng masat và hạn chế tốc độ trận đấu chọn cây TREIBER K!( VD : em thì không thích mấy cây tốc độ nhanh em thích cốt kiểm soát tốt + tốc độ vừa phải chọn TREIBER K : SPEED : 8,5 , CONTROL : 9,7 )

+ Ai thích công thủ toàn diện tốc độ nhanh định hướng cho lối đánh tấn công mà vẫn đảm bảo độ an toàn chọn em TREIBER Q cây này tốc độ nhanh nhưng mỏng
SPEED : 9,5
CONTROL : 9,2
độ dày xấp xỉ 6,0 mm >> Gỗ KOTO bề mặt + 2 lớp carbon sát bề mặt + gỗ trung tâm mềm >> tốc độ rất bắn khi tấn công
lớp gỗ trung tâm mềm vẫn đảm bảo hạn chế lực + xoáy khi đỡ giao bóng + phòng thủ chủ động
> nên khá đều cho dơ tấn công chủ động tốc độ nhanh mà vẫn đảm bảo độ an toàn các pha đánh, + khả năng oánh trái rất tốt!

+ Ai thích tốc độ quen chơi các dòng cốt dầy CARBON , giật + bạt vẫn đảm bảo độ kiểm soát cao để có thể phòng thủ chủ động chọn TREIBER Z
SPEED : 9,7
CONTROL : 9,8
dầy :xấp xỉ 7,0mm
Cây này mà oánh mặt cứng FH + bh : trung bình cứng thì tốc độ vọt có lẽ nhanh nhất so với các dòng cốt carbon trên tị trường!

backhand-ghost

Đại Tá
+ Mỗi người hợp một lối đánh , 1 phong cách + sự cảm nhận khác nhau như em lối phòng thủ + tấn công bằng giật trái hoặc phải chủ yếu dùng masat và hạn chế tốc độ trận đấu chọn cây TREIBER K!( VD : em thì không thích mấy cây tốc độ nhanh em thích cốt kiểm soát tốt + tốc độ vừa phải chọn TREIBER K : SPEED : 8,5 , CONTROL : 9,7 )

+ Ai thích công thủ toàn diện tốc độ nhanh định hướng cho lối đánh tấn công mà vẫn đảm bảo độ an toàn chọn em TREIBER Q cây này tốc độ nhanh nhưng mỏng
SPEED : 9,5
CONTROL : 9,2
độ dày xấp xỉ 6,0 mm >> Gỗ KOTO bề mặt + 2 lớp carbon sát bề mặt + gỗ trung tâm mềm >> tốc độ rất bắn khi tấn công
lớp gỗ trung tâm mềm vẫn đảm bảo hạn chế lực + xoáy khi đỡ giao bóng + phòng thủ chủ động
> nên khá đều cho dơ tấn công chủ động tốc độ nhanh mà vẫn đảm bảo độ an toàn các pha đánh, + khả năng oánh trái rất tốt!

+ Ai thích tốc độ quen chơi các dòng cốt dầy CARBON , giật + bạt vẫn đảm bảo độ kiểm soát cao để có thể phòng thủ chủ động chọn TREIBER Z
SPEED : 9,7
CONTROL : 9,8
dầy :xấp xỉ 7,0mm
Cây này mà oánh mặt cứng FH + bh : trung bình cứng thì tốc độ vọt có lẽ nhanh nhất so với các dòng cốt carbon trên tị trường!
Chú có ở cửa hàng ko, anh qua luôn bây giờ, tranh thủ nghiên cứu thêm cái Treiber Q. Các vấn đề khác đều ổn, kể cả hôm qua lúc chiến đấu mình còn mạnh dạn đối thử mấy lần (ko phải đánh tập) thấy hiệu quả rất ổn mặc dù kỹ năng này mình ko mấy khi dùng trong thi đấu (chơi ôm bàn).
Vấn đề chưa xử lý được là BH nhịp sớm (đánh sớm khi bóng mới bắt đầu nảy lên, đấm chuội). Đòn đánh nhanh này hay bị rúc lưới do hơi tụt hoặc có thể bay ra ngoài vì quá căng trừ khi đánh sớm và có ma sát đỉnh bóng (ma sát thì ko tạo bóng chuội được).

Last edited:

DambeoHD

Thượng Tá
Welcome em.
Hôm nào anh phải thử con Treiber K mới được. Nhưng phải lâu lâu đã, ko nó loạn chưởng mất.
K chơi e thấy khá ổn và bám xoáy,tăng lực ko thiếu lắm.
Con này chơi turbo bên phải là chuẩn xác,bóng xoáy lồng lên như tàu ấy,Hòa say,Quân yb chặn cũng còn phải kêu là xoáy :D
Mà sang con này e thấy chặn đờ mi kiểu Tuấn béo thích lắm.
Tý a ra chỗ a D9 thì gửi lời hỏi thăm nạn nhân của e nhe :p

backhand-ghost

Đại Tá
K chơi e thấy khá ổn và bám xoáy,tăng lực ko thiếu lắm.
Con này chơi turbo bên phải là chuẩn xác,bóng xoáy lồng lên như tàu ấy,Hòa say,Quân yb chặn cũng còn phải kêu là xoáy :D
Mà sang con này e thấy chặn đờ mi kiểu Tuấn béo thích lắm.
Tý a ra chỗ a D9 thì gửi lời hỏi thăm nạn nhân của e nhe :p
đang ngồi với nạn nhân của chú đây.

nam_tuson

Trung Uý
tạm thời mới test thử em Treiber K với FH ten64 và bh ten64fx, e chưa test hết, chỉ thử giật và bạt phải thì thấy cảm giác quả nào cũng vào bàn đc, mà tốc độ rất nhanh, cả bạt cũng mạnh, bên trái chặn thì hầu như ít khi bị ra ngoài, rất cảm giác với em 64fx ạ. À mà quả đánh nào cũng em cũng bị tăng xoáy hơn thì phải. Đôi điều cảm nhận, chưa test hết ạ ^^

backhand-ghost

Đại Tá
tạm thời mới test thử em Treiber K với FH ten64 và bh ten64fx, e chưa test hết, chỉ thử giật và bạt phải thì thấy cảm giác quả nào cũng vào bàn đc, mà tốc độ rất nhanh, cả bạt cũng mạnh, bên trái chặn thì hầu như ít khi bị ra ngoài, rất cảm giác với em 64fx ạ. À mà quả đánh nào cũng em cũng bị tăng xoáy hơn thì phải. Đôi điều cảm nhận, chưa test hết ạ ^^
bro quay thử cái mặt vợt xem thế nào, phải mềm trái cứng. D9 nó vừa thuyết phục tớ thử cách chơi này ^_^

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Cây K và Q dùng chung mặt được không hả mấy huynh. Mình có cả 2 cây nhập nguyên hàng từ Germany không biết pac nào thực sự cầm cả 2 và dùng mặt hợp tay. Rơ mình giật forehand là chủ yếu ôm bàn (mình không thích quảng cáo của nhà phân phối và dự là 2 mặt tầm 1.5 cũ là ok). Cảm ơn các huynh!

thaythuydn

Đại Tá
Em xin ra nhập hội dược ko a.combo: FH rasan grip -trieber k - ten 64 .bác nào da chơi thử combo như này cho em xin ti cảm nhận
Mình chơi Rasant grip FH giật bóng rất tốt ,bóng nặng mấy giật cũng vào bạn Lúc trước mình dùng Rasant power grip giật bóng nặng không qua lưới Mình đung cốt gổ combination effec

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Xin hỏi cây này có thích hợp với gai phản xoáy BH không? Cám ơn
Cây này hiện anh vinhanti_gai Thái Nguyên đang sử dụng Thaythuydn ak, a Vinh cũng là sát thủ về oánh gai ^_^ phản xoáy.
Phản xoáy Treiber Z oánh rất hay thầy nhé! ^_^ với độ control cao chơigai phản xoáy + 2 mặt trung bình cứng đến cứng giật và bạt tốc độ cao và rất xoáy !

Last edited:

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Đang định mua TMB ALC đọc topic này lại thấy phân vân hay là làm con Treiber K, vừa rẻ vừa ngon?? tuy thương hiệu chưa nhiều người biết ở VN.
Hi dòng Treiber hiện 1/3 vdv đội tuyển Việt Nam sử dụng các vdv trẻ quốc gia , các đội tuyển mạnh như quân đội , Bộ công an, tp Hcm , T&T những vdv chơi Andro rất nhiều ! Hiện ANDRO là Thương hiệu mới nổi nhưng mang tầm quốc gia bác à ^_^ ngay cả giải phong trào hạng B và A cũng dùng khá nhiều bác chưa để ý thôi! ^_^ !
1 số ít ỏi hình ảnh sau đây bạn nhé!
Phan Hoàng Tường Giang huy chương bạc giải vô địch quốc gia!
nhất đôi nam nữ vô địch quốc gia với Hoàng Bư
Nhất đôi nữ quốc gia !
Nhất đồng đội nữ quốc gia
Là vdv viên có thành tích cao nhât trong năm 2014
1 trong 2 vdv đánh đơn seagame thay mặt đội tuyển quốc gia Việt Nam!
COMBO : TREIBER Z : FH :RASANT POWER SPONGE + BH : HEXER POWER SPONGE !

Đây là Nguyễn Anh Đức kiện tướng đơn vô địch giải trẻ toàn quốc !
Giải ba đơn nam trẻ vô địch Đông Nam Á 2014
Nhì đôi nam trẻ Đông Nam Á 1 buổi tập tại Trung tâm huấn luyện T&T !

Tạ Hồng Khánh đội tuyển 2 quốc gia Việt Nam
vô địch đôi nam quốc gia tại đại hội thể thao toàn quốc 5 năm 1 lần từ ngày 23- 27/11 tại nhà thi đấu Hải Dương ! cùng Trần Tuấn Quỳnh
1 trong những vdv trẻ triển vọng nhất đội tuyển
kiện tướng đơn nam quốc gia
combo : treiber z : fh : rasant power sponge + bh : rasant power sponge !
1 buổi tập tại T&T xa xa là anh Vũ Mạnh Cường ảnh này cởi trần vì hôm đó trời quá nắng + nóng các vdv cởi trần để tập ^_^ ảnh này nói lên vdv tập luyện mệt thế nào ^^

Anh Phan Huy Hoàng cũng từng sử dụng em TREIBER Q đánh giá rất cao em này nhưng anh giờ hlv rồi !

Nguyễn Trung Kiên vô địch nam trẻ quốc gia ! kiện tướng đơn nam! 1 trong 12 người oánh giải cây vợt vàng Việt Nam!
từng ăn Việt Cò gaiir báo Hà Nội mới 2014 và 1 loạt vdv hạng A như Minh Thái Bình!
combo : treiber z : fh;rasant power sponge + bh : rasant power sponge !

VDV mơ ngủ vì mệt này là Tuấn Anh Bộ Công An, vdv đội tuyển 2 quốc gia ảnh này chụp lúc bạn ấy đang mệt vì vừa đấu xong ^_^
kiện tướng đơn nam lọt vòng 1/8 giải vô địch quốc gia !
combo TREIBER Q : FH : RASANT TURBO + BH : RASANT GRIP !

Last edited:

Bình luận từ Facebook