Hội Andro Treiber

AndroCS7

Đại Tá
với sự thừa lực + thiếu xoáy trong các pha giật bóng ^_^ của em thì nếu chơi em TREIBER Q vì bề mặt ngoài gỗ KOTO + 2 Lớp carbon nên độ bắn của em này rất nhanh em muốn lên nữa thì cả trái + phải cần có sự khống chế về xoáy + chặn bóng giảm xoáy + lực của đối phương khi tấn công hạn chế tốc độ để có time chọn giữa giật trái hoặc thuận tay để dứt điểm !
TREIBER Q : FH : RASANT POWER SPONGE + BH : RASANT GRIP
ok a. E đánh rasant grip thấy cũng rất hợp, khắc phục điểm yếu của em là khống chế giao bóng mà vẫn đảm bảo lực và xoáy khi chuyển sang tấn công, ngoài ra khả năng kê chặn bóng của mặt này cũng tương đối dị :D

backhand-ghost

Đại Tá
ok a. E đánh rasant grip thấy cũng rất hợp, khắc phục điểm yếu của em là khống chế giao bóng mà vẫn đảm bảo lực và xoáy khi chuyển sang tấn công, ngoài ra khả năng kê chặn bóng của mặt này cũng tương đối dị :D
Bóng cứ lòi ra, là vào hết lực ngay, lưu ý không đánh sớm, ko cần vào ngay, không cần đánh đỉnh bóng, đẹp nhất là thời điểm bóng bắt đầu rơi. Bất luận đối giật hay tăng lực, cứ vào hết lực, không phải e dè.

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Quả này cây Q lại gây bão rồi đây bro @backhand-ghost :)
Để nghiên cứu xem đánh với mút Tàu có được ko? Liệu có được không nhỉ bro BHG, D9?
Hôm lên shop D9 thấy 1 cây Q có lớp Koto vảy cá bên ngoài đẹp quá, cán cầm thì thon gọn rất ôm tay.
Hi , hiện cây này cũng chưa ai thử mặt tầu nên chưa biết độ hiệu quả ra sao ! cái này mình phải oánh thử xem nó hợp với mặt tầu có độ cứng bao nhiêu??
Nhưng với cấu tạo , tốc độ , độ cứng + độ mỏng của em này xấp xỉ 6,2 mm khả năng nếu oánh chơi mặt tầu có độ cứng 38 , 39 độ bên trái tay ten 64 or rasant grip ( ai thiên về control sử dụng chơi mềm thì ten 05fx or rasant sponge)

backhand-ghost

Đại Tá
Hi , hiện cây này cũng chưa ai thử mặt tầu nên chưa biết độ hiệu quả ra sao ! cái này mình phải oánh thử xem nó hợp với mặt tầu có độ cứng bao nhiêu??
Nhưng với cấu tạo , tốc độ , độ cứng + độ mỏng của em này xấp xỉ 6,2 mm khả năng nếu oánh chơi mặt tầu có độ cứng 38 , 39 độ bên trái tay ten 64 or rasant grip ( ai thiên về control sử dụng chơi mềm thì ten 05fx or rasant sponge)
gặp Giang đội C ABIC, đánh H3 với sự kèm cặp của một trong những người đánh mặt Tàu hay nhất mà tôi biết - Lâm gai.

Phạm Việt

Thượng Sỹ
Treiber Q ko có tính năng nào quá nổi bật trừ mỗi tính năng hỗ trợ và nhiều lúc gây ức chế cho người cầm vợt - Không biết làm sao để đánh hỏng, bất luận là FH hay BH top spin gần, xa bàn ^\^
với 1 người đánh 22 năm mà đánh vợt có giá > 500 ngàn mà hay bị hỏng thì không được bác nhỉ @@.

docmaorg

Đại Tá
kaka! trình của bác là " Ma trái tay " rồi thì dùng vợt nào cũng khó hỏng lắm . Em nghĩ là đối thủ để bác cầm nhịp trận đấu rồi nên cảm thấy khó hỏng thôi.
Tôi nghĩ là đánh bóng nên so trình tương đương với nhau, chứ trình kém cầm vợt mà đánh ko hỏng thì AQ quá. Theo ý chủ top thì là với người đánh tương đương.

docmaorg

Đại Tá
Ko đâu bro ơi, mình chơi bình thường thôi. Nhưng thấy cái vợt này nó hợp quá nên phét lác chút vậy thôi ^_^
Đúng là mình đang đánh mút tầu, hôm trước có đánh thử cây của bác với Ten 05 giật rất ngọt cả lực và xoáy. Bình thường nếu đang đánh tầu mà giật thử cốt khác dán mút Ten sẽ thấy bóng bay vèo vèo, nhiều lực ít xoáy. Theo mình đánh giá thì cảm nhận của chủ Top là với cùng 1 người chơi, cùng 1 kỹ thuật, với những cây cốt khác thì tỷ kệ lỗi bóng nhiều hơn, kiểu như là lúc cần xoáy thì thiếu lực, và ngược lại. Những cú mà chủ top đánh với cốt khác sẽ lỗi thì với em Q này lỗi sẽ ít hơn, trước đánh cốt khác 10 lỗi 5-6 quả thì em này 10 lỗi 3-4 quả ( cùng 1 cú đánh).

Bình luận từ Facebook