Hò hét khi thi đấu có gây phản cảm ?

Còn cho e hỏi giẫm chân khi phát bóng có tác dụng là gì?? Trong clb e thấy 1 ông phát bóng là giẫm cái ầm rung cả nhà luôn...:eek:
Gióng mình. Clb mình dậm còn vợ cả gạch ấy. Năm kja phải mua xi măng vs cát đá về ốp nghĩ vui vuihê hê
Khi giao bóng dậm chân m mìnn cảm thấy nó sung lắm. Cảm giác tự tin vào quả giao bóng ấy

Anh Còi

Thượng Sỹ
haha. hò hét lấy khí thế thôi mà, có gì đâu mà phản với chả cảm. xem bạn Phú Sóc đánh ở giải Nghệ An Open khi đánh với bạn Đạt trố đó, hò hét ầm ầm. chả có gì là phản cảm khi người chơi "hò hét" không nhìn hoặc có cử chỉ khiêu khích đối thủ cả.

Vinasat15c

Trung Uý
Chào các a e ! Ông cùng clb mình có 1 tật là khi luyện tập hay thi đấu rất hay hò hét. Cảm giác có tí hò hét ông ấy mới giật vào bàn và bóng mới mạnh đc.
Mỗi khi ông ấy hò hét khi chơi bóng bàn lại nghe như ông ấy đang làm 1 vài việc khó nói với vợ í. Hehe.
Điều này giống như các bác xem e Maria Ozawa thi đấu, ah quên e Maria Sharapova thi đấu, ví dụ như trong clip này.
ý kiến của các anh em về điều này thế nào ?
Doi Khi Cung Qua Khich

NTBB

Super Moderators
Từ điển kỹ thuật bóng bàn - đăng trong Tabletennis .com - có một mục nói đến vấn đề mà chủ thớt quan tâm. Mình trích đoạn ấy để chúng ta tham khảo:

"Cho!" is a common Chinese phrase that some players yell out after winning an intense point. Etiquette Tip: Cho's should be used sparingly. Constantly cho'ing, cho'ing at the top of your lungs, and cho'ing after winning a point by an edge ball, net ball, or opponent's unforced error is widely considered rude or inappropriate.
[FONT=Verdana, sans-serif][/FONT]
Lược dịch:

“Cho” là một từ Trung Hoa phổ biến mà một số đấu thủ la lên sau khi thắng một điểm cực kỳ gay cấn.
Lời khuyên về xã giao: “Cho” cần phải hạn chế sử dụng. Việc sử dụng “cho” một cách thường xuyên, sử dụng “cho” với giọng nói lớn nhất của bạn, và việc sử dụng “cho” sau khi thắng một điểm bằng đường bóng chạm cạnh bàn (bon – ND), bóng bật lưới, hoặc lỗi tự mắc của đối phương thì đều được coi là mất lịch sự hoặc không thích hợp.

mouse

Đại Uý
Nhắc đến chuyện hò hét, mình nhớ có xem video trận Phú Sóc với Tuấn Gấu thì phải ( không nhớ rõ giải nào), cứ bên nào thắng 1 điểm là nhìn mặt đối phương hét to như muốn ăn tươi nuốt sống họ. Nhìn lại thấy chả có tý văn hóa nào, xem 2 séc là mình không bao giờ muốn xem tiếp. Mấy bác quá khích thì cũng nên kiềm chế, thế giới nổi tiếng như cồn mà chả thấy thèn nào hành động dại dột thế. Có thèn cu Nhật mới lên 14_15 t gì đó, thắng 1 điểm là hét, nhưng chắc chắn nó lớn hơn xí đảm bảo không bao giờ hét.

bazoka

Trung Sỹ
Không chỉ có la hét mà ngay cả hành động, thái độ thi đấu của bạn cũng phản ánh mức độ văn hóa của bạn.
BB là môn thể thao, chơi để vui vẻ và tôn trọng nhau, tôn trọng văn hóa nơi công cộng. Thắng đúng luật và bằng thực lực, không dùng tiểu xảo mới là đáng khen ngợi. Hành động đó với bạn nếu là bình thường nhưng đối với người khác là mất lịch sự thì mình cũng nên bỏ. Mình không muốn nhận điều gì thì đừng có làm nó với người khác.
Quan điểm của tôi là kêu, la .... gì cũng được, nhưng nên thể hiện mình là con người có văn hóa trong thể thao.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Không chỉ có la hét mà ngay cả hành động, thái độ thi đấu của bạn cũng phản ánh mức độ văn hóa của bạn.
BB là môn thể thao, chơi để vui vẻ và tôn trọng nhau, tôn trọng văn hóa nơi công cộng. Thắng đúng luật và bằng thực lực, không dùng tiểu xảo mới là đáng khen ngợi. Hành động đó với bạn nếu là bình thường nhưng đối với người khác là mất lịch sự thì mình cũng nên bỏ. Mình không muốn nhận điều gì thì đừng có làm nó với người khác.
Quan điểm của tôi là kêu, la .... gì cũng được, nhưng nên thể hiện mình là con người có văn hóa trong thể thao.
Sống trong cái chế độ này nhiều khi cũng phải chấp nhận CÓ VĂN HÓA , nếu không nó túm cổ đuổi ra ngoài ngay .
Tôi kể bạn nghe nhé . Giải mừng xuân Thị trấn mình vừa tổ chức xong , chia 2 bảng . Điều lệ ghi rõ , bán kết , mỗi bảng lấy 2 đội , nhất nhì đánh chéo , lấy 2 đội thắng vào CK . Nhưng do 2 đội nhì của 2 bảng là con e của CT và PCT lại rất yếu , nên BTC quyết định lấy 2 đội nhất vào bán kết 1 , 2 đội nhì vào BK 2 . Không những các VĐV la ó , mà cả Thị trấn la ó . Và kết quả là rất nhiều người bị lực lượng an ninh tống cổ ra ngoài do la ó . Theo pháp luật VN , la ó trong thi đấu , kể cả khán giả nhiều lúc cũng sai :)

Bình luận từ Facebook