Hình ảnh vũ khí của ae CLB mặt Tầu

lamtq

Đại Tá
Đời thứ 3 của MaLong nó sản xuất ra những cây có cân nặng ưa thích của các tay vợt chuyên nghiệp:zingme2: các cây có chỉ số cân nặng rất bằng nhau, toàn 92-93g. tìm mua được cây nào 90gr đã là thành công rồi, dưới 90gr e rằng khó của Nam Cường:zingme27:
Bác Lâm lúc nào rảnh cho bài review về cây Long 3 này nhé bác:zingme77:
kinh nghiệm 10năm chơi mặt Tàu of mình thì kết hợp mặt T với những cây khoảng từ 91-95g sẽ cho bóng ra uy lực và có độ kick(độ vọt) cực lớn , kèm theo đó khi gặp tình huống bất lợi phải chặn đẩy thì rất đầm tay và chính xác, cảm giác chuẩn và dễ điều chỉnh hơn so với khi cầm cây vợt nhẹ dưới 90g
riêng với cây này mình thật sự ngạc nhiên về độ vọt , cắm bóng cũng như tốc độ của e nó dù chỉ mới quơ thử chừng 30p. cảm thấy như vợt của mình.
cũng có thể do đanh đánh PG7 nên thấy vậy. cây PG7 của mình cũng rất ngon nhưng nhẹ quá(85g) nên khi phải phòng thủ ko có đc cái cữ để mà điều chỉnh.
cán cây này chỗ phần giữa cũng đc cải tiến to hơn chút xíu nên chắc tay hơn PG7, speed+ spin đều hơn hẳn 1 bậc
nếu giá tiền giảm xuống chút nữa thì đúng là đáng để đầu tư

Ttfan2012

Đại Tá
A sơn ơi. Tối qua e điện cho thằng xuxin nó bảo phải đầm tay chút quất mới sướng.hehe nên tầm đó ko đáng ngại đâu

Đúng là anh xem trên diễn đàn nước ngoài cũng thấy cây này trọng lượng toàn từ 90g trở lên thôi thật. Nhưng có lẽ phải nặng thế thì cu Mã Long nó mới giật phầm phập thế được thật đấy chứ. :zingme29:

Ttfan2012

Đại Tá
kinh nghiệm 10năm chơi mặt Tàu of mình thì kết hợp mặt T với những cây khoảng từ 91-95g sẽ cho bóng ra uy lực và có độ kick(độ vọt) cực lớn , kèm theo đó khi gặp tình huống bất lợi phải chặn đẩy thì rất đầm tay và chính xác, cảm giác chuẩn và dễ điều chỉnh hơn so với khi cầm cây vợt nhẹ dưới 90g
riêng với cây này mình thật sự ngạc nhiên về độ vọt , cắm bóng cũng như tốc độ của e nó dù chỉ mới quơ thử chừng 30p. cảm thấy như vợt của mình.
cũng có thể do đanh đánh PG7 nên thấy vậy. cây PG7 của mình cũng rất ngon nhưng nhẹ quá(85g) nên khi phải phòng thủ ko có đc cái cữ để mà điều chỉnh.
cán cây này chỗ phần giữa cũng đc cải tiến to hơn chút xíu nên chắc tay hơn PG7, speed+ spin đều hơn hẳn 1 bậc

Bạn nói rất phù hợp với những gì mình cảm nhận thấy được khi mình đánh cây Zhang Jike ALC 91g của mình. Đánh cây ZJK đấy mình thấy quả giật hiểm và mạnh hơn hẳn cây RWD V 85 g trước đây của mình (đặc biệt là khi gặp đối thủ trên cơ, họ khó đỡ và đoán biết độ xoáy của quả giật của mình hơn). Còn về phòng thủ thì đối với mình cốt nặng hay nhẹ không bị ảnh hưởng lắm vì mình chỉ cần cốt có độ rung vừa đủ là kê, chặn được hết. :zingme67:

com1603

Thượng Tá
Em cũng có cảm nhận kiểu kiểu thế này với bác Lâm! :zingme67:
Em dùng cây PG7 94g thảo nảo thấy rất thích, đánh cảm giác rất tự tin và đúng là cán em nó hơi nhỏ thật, em trước phải quấn thêm cán.
Giờ lại chơi Clipper Wood nhưng con PG7 này nhất định phải giữ lại, chắc phải cho đến khi có Long 3 vì theo cảm nhận của bác Lâm thì Long 3 sẽ rất hợp với em :zingme14:

tuankhoai

Đại Tá
cốt nặng đánh đầm tay, lực tốt, xoáy cao, mỗi tội phải có công lực thâm hậu chút. Long 3 nhìn đã thấy sự mềm mại và trau truốt hơn 2 phiên bản trước, cán vợt thì tuyệt vời nhất, cầm ko bị cảm giác mỏi và lỏng:zingme67:

lamtq

Đại Tá
Bạn nói rất phù hợp với những gì mình cảm nhận thấy được khi mình đánh cây Zhang Jike ALC 91g của mình. Đánh cây ZJK đấy mình thấy quả giật hiểm và mạnh hơn hẳn cây RWD V 85 g trước đây của mình (đặc biệt là khi gặp đối thủ trên cơ, họ khó đỡ và đoán biết độ xoáy của quả giật của mình hơn). Còn về phòng thủ thì đối với mình cốt nặng hay nhẹ không bị ảnh hưởng lắm vì mình chỉ cần cốt có độ rung vừa đủ là kê, chặn được hết. :zingme67:
thật vậy hả b? với bóng trên nhé b? bóng dưới thì ko tính đâu nhé
mình cầm kể cả là Sadius nếu vợt nặng như ý đương nhiên là mút phải là Tàu đánh với tầm B, C cũng chịu ít nhất đc 2,3 búa trở lên là tối thiểu - đủ chân đủ tay của họ-(mình đang đánh D - HCM pre). còn nếu cầm vợt kể cả là hợp mặt Tàu nhưng nhẹ quá thì vào trận căng gặp C thôi có khi quả 2 là lủng rồi, ko có cữ để chặn đẩy cho chính xác đc

Ttfan2012

Đại Tá
thật vậy hả b? với bóng trên nhé b? bóng dưới thì ko tính đâu nhé
mình cầm kể cả là Sadius nếu vợt nặng như ý đương nhiên là mút phải là Tàu đánh với tầm B, C cũng chịu ít nhất đc 2,3 búa trở lên là tối thiểu - đủ chân đủ tay của họ-(mình đang đánh D - HCM pre). còn nếu cầm vợt kể cả là hợp mặt Tàu nhưng nhẹ quá thì vào trận căng gặp C thôi có khi quả 2 là lủng rồi, ko có cữ để chặn đẩy cho chính xác đc

Mình không rõ nhưng cách kê phòng thủ của mình là tùy thuộc vào quả tấn công của đối phương mà kê chặn bóng sớm hay muộn một chút, cứng tay hoặc mềm hẳn tay ra. Vì vậy, mình chỉ nhận thấy một điều ở những cây vợt có trọng lượng trên 90g khi phòng thủ thì kê những quả giật mạnh và độ xung lớn (thẳng một chút chứ không phải là xung pha xoáy ngang nhiều) thì kê sẽ ngọt hơn so với những cây vợt từ 85 g trở xuống. Nhưng thực sự điều này ảnh hưởng không đánh kể lắm vì thông thường với cây vợt nhẹ (nhưng cây rwd V trước kia của mình), mình cải thiện điều này bằng cách lắp mặt cứng cho BH như Ten 64 và mềm tay hơn một chút là kê chặn bình thường thôi. Đấy là cách thức kê phòng thủ mà mình sử dụng thôi chứ đối với mỗi người sẽ có một cảm nhận khác nhau, nên nhận xét trên của mình chỉ là vài dòng chia sẻ cá nhân thui. Xin các bác đừng chém mạnh nhé. :zingme14:

lamtq

Đại Tá
oh! mình chỉ hỏi thế thôi, ko có ý j cả.
đúng là trong bóng bàn mỗi ng 1 cảm nhận riêng:zingme67::zingme67::zingme67::zingme67:

WANGLIQIN H-WL

Binh Nhì
Tham gia vũ khí cùng ACE diễn đàn!

Last edited:

WANGLIQIN H-WL

Binh Nhì
màu sắc thì khó gì đâu, lần sau bọn DHS nó lên nhuộm 7 sắc cầu vồng cho đẹp. koto thì là chính xác rồi bác. cốt Hao khá rung. còn cách up ảnh thì bác vào đây nhé http://bongban.org/forum/showthread.php/15020-Hướng-dẫn-up-ảnh-lên-diễn-đàn-bongban-org.
sory vì lấn sân của boll-boll nhé, tiện ghé qua thấy thì tiện trả lời hộ luôn.

Cảm ơn bác tuankhoai nhiều nhé!Mình đã đưa vũ khí lên được rồi.:zingme67:

Ttfan2012

Đại Tá
Sau một tuần đánh thử DHS Hurricane Long III, mình xin mạn phép trưng bày em nó (khoảnh khắc lúc đập hộp) để anh em cùng chiêm ngưỡng (Đây đúng là một cây vợt mà ae mặt Tàu nên đánh thử):

Kính chúc hội mặt Tàu ngày một phát triển và có nhiều cao thủ trong giải diễn đàn! :zingme69:

tuankhoai

Đại Tá
Đời thứ 3 của anh Long nhìn mềm mại, mượt mà hơn nhưng ẩn chứa một hiểm họa khôn lường cho đối thủ:zingme14:
các cao thủ nổi tiếng thì em chỉ biết MALONG và HAOSHOAI dùng là cái chắc chắn

traicauvong_bg

Đại Tá
Sau một tuần đánh thử DHS Hurricane Long III, mình xin mạn phép trưng bày em nó (khoảnh khắc lúc đập hộp) để anh em cùng chiêm ngưỡng (Đây đúng là một cây vợt mà ae mặt Tàu nên đánh thử):

Kính chúc hội mặt Tàu ngày một phát triển và có nhiều cao thủ trong giải diễn đàn! :zingme69:
nhìn kỹ cây Long3 của a Sơn thấy vân gỗ limba có vẻ xoắn xoắn. e nghĩ bọn DHS nó chọn đúng chỗ có mấu để dán vào cây vợt này rồi. mà chỗ có mấu thì cứng phải biết.kaka. a sơn cho chút so sánh e nó với zjk alc 2013 khi cùng đánh mặt tàu đc ko? xie xie hen hao

Bình luận từ Facebook