Help! Tìm Cảm Giác Bóng???

hieu2906090

Binh Nhì
Thì thế e mới lên "thỉnh giáo" các bác đó. E thuộc dạng"khó đào tạo" bác ạ. Thêm cái giao hoài bóng chả xoáy xuống gì cả.

Bác thử tìm hiểu ghost serve của Ma Lin đi! sẽ giúp ngộ ra nhiều về cảm giác bóng.
Em tập cái đó để giao bóng ngắn :D

Heo con

Đại Tá
he

Thích là "thích" thế nào ta?:)! Theo mình: Bạn hiểu thế nào thì nó là thế đó! Giống thì có giống đực, giống cái và lưỡng thể, âm thanh thì có mono và Hifi stereo, nói thì có nghĩa đen và nghĩa bóng...
Từ ngữ âm vực không phải người thường, tại hạ khâm phục, bái phục

Harry Nguyen

Hạ Sỹ
Bây giờ nếu bạn muốn luyện cảm giác bóng, tôi xin hướng dẫn 1 cách đơn giản nhưng rất là hiệu quả, chỉ cần bạn có nghị lực, kiên trì và can đảm làm mà thôi. Bạn nên kiếm mua từ 100 đến 200 quả bóng 3sao của Trung Quốc trên Ebay, khoảng 600 VND. Luyện tâp giao bóng mỗi ngày từ 3 tiếng trở lên, phải làm thật nghiêm túc, bạn thích giao bóng kiểu gì thì tập kiểu đó. Tôi đảm bảo với bạn rằng đến tuần thứ 5 bạn sẽ có cảm giác bóng. Đây là cách tôi đang làm và rất hiệu quả, ít tốn kém nhất và có thể tự thực hiện 1 mình, chỉ cần 1 cây vợt, 100-200 quả bóng, 1 cái bàn đánh bóng bàn + lưới. Chúc bạn thành công.

bocau

Đại Tá
Luyện tâp giao bóng mỗi ngày từ 3 tiếng trở lên, phải làm thật nghiêm túc, bạn thích giao bóng kiểu gì thì tập kiểu đó. Tôi đảm bảo với bạn rằng đến tuần thứ 5 bạn sẽ có cảm giác bóng.g.
tap giao bong 3h lien tuc moi ngay moi thanh cong:D:D:D

Harry Nguyen

Hạ Sỹ
Với những người đam mê BB tột độ thì tôi nói thật, 3 tiếng tập giao bóng 1 ngày không thấm vào đâu cả ( nếu làm được mỗi ngày thì quá tốt, nhưng ít ai có thời gian), tôi thật sự rất yêu thích BB, tôi chỉ có rãnh 2 ngày thứ 7 và chủ nhật thôi. Nếu thật sự nghiêm túc tập luyện cảm giác bóng thì sẽ hiểu tại sao BB TQ, Hàn Quốc, Nhật Bản bỏ xa VN. Tập cảm giác bóng đơn giản nhất là giao bóng, khi giao bóng đến 1 trình nhất định sẽ bắt đầu hiểu nguyên lý của xoáy và sẽ là nền tảng để học trả giao bóng, chứ không phải nhất thiết là vào bàn là đánh Forehand, backhand đều và giật hết đâu. Học bò cho vững trước rồi học đi sẽ được nhanh hơn.

VnLegend

Binh Nhì
với mình cảm giác bóng là khi vợt chạm bóng, tay sẽ có cảm giác đc bóng chạm đc vào vợt. Nếu cảm giác càng tốt thì điều khiển bóng càng tốt như mình mong muốn. Nhưng phần lớn ở Việt Nam mọi người toàn chới cốt OFF+ cộng mút max và cứng nên cảm giác bóng rất ít và không điều khiển bóng như đúng ý mình đc :)

VnLegend

Binh Nhì
Ko như ý muốn bác ạ. Nhiều lần e cố giao xoay xuống ghê lắm mà đối thủ kê vợt vô gò bóng len trời. E ăn nó trái đó mà chỉ biết cười hehe.

Bác nhìn vid, thấy ng ta để vợt thẳng thế kia. ro bác để vợt chéo, nên bóng ko xoáy nhiều ;)

tuyetchieu

Trung Uý
Cảm giác bóng là khi mình đánh được theo ý muốn của mình. Có người đánh 1 quả rất đẹp nhưng không phải theo ý muốn ban đầu cũng không có cảm giác tốt. Có người đánh đều rốp rốp 50 quả liền cũng chưa chắc là có giác tốt mà đôi khi là đánh theo quán tính gặp 1 quả mất lực là hỏng liền. Để tập cảm giác bóng theo em nên tập đánh chậm phát lực vào bóng từng quả một đến khi nào tốc độ quả bóng tuyến tính với lực mình tác động vào bóng là ok (tất nhiên là bóng phải vào bàn)

Thanh Long GB

Đại Uý
Cảm giác bóng là khi mình đánh được theo ý muốn của mình. Có người đánh 1 quả rất đẹp nhưng không phải theo ý muốn ban đầu cũng không có cảm giác tốt. Có người đánh đều rốp rốp 50 quả liền cũng chưa chắc là có giác tốt mà đôi khi là đánh theo quán tính gặp 1 quả mất lực là hỏng liền. Để tập cảm giác bóng theo em nên tập đánh chậm phát lực vào bóng từng quả một đến khi nào tốc độ quả bóng tuyến tính với lực mình tác động vào bóng là ok (tất nhiên là bóng phải vào bàn)
Bạn này nói Chí lý nhất Trang , phải thực hiện chậm từng quả chuẩn ko đc phát lực có cảm giác rồi mới đc phát lực nên nhớ là phải đánh ít lực điểm rơi chuẩn khi tập

Bình luận từ Facebook