Help me: Giao bóng xoáy ngang lao thẳng vào bụng???

tosiosHD

Đại Tá
Hôm nay mình đi giao lưu tại 1 câu lạc bộ gặp một người có kiểu giao bóng rất khó chịu. Hễ mình cứ đứng chỗ nào ( bên trái, bên phải hay ở giữa bàn) để đỡ giao bóng thì người ấy cứ nhằm vào bụng mình mà giao bóng. Lúc thì là xoáy ngang lên, lúc thì là xoáy ngang xuống, bóng đi nhanh lao vào bụng rất khó chịu. Tấn công lại ngay thì xác suất thành công rất ít, cắt bóng, kê bóng hoặc gò lại thì quả rúc, quả bềnh lên, bị người ta bạt mất bóng luôn! Nhờ các cao thủ diễn đàn tư vấn cách đối phó với quả giao bóng này như thế nào???

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Vậy bạn nên di chuyển trước, hoặc ít nhất có ý định di chuyển để tấn công hoặc đỡ giao xoáy ngang, chứ đứng im nhận đòn thì 90% là chết rồi.

sonkiko

Binh Nhì
Tớ trình còi nhưng cũng nêu chút ý kiến cho " máu " nhé ! Bạn đứng xa bàn hơn 1 chút . 1 chút thôi để có thể di chuyển và đối phó với những quả giao bóng nhưng ko quá xa để bị với khi tiếp xúc xoáy ngang . Dùng phương pháp mượn lực , mượn xoáy .

tosiosHD

Đại Tá
Mình cũng thử lùi xa bàn hơn bình thường 1 chút rồi, nhưng vẫn chưa đối phó được. Có lẽ phương pháp mượn lực, mượn xoáy khó quá, mình chưa đủ trình độ để thưc hiện được!

saigonfc.vn

Đại Uý
Mình cũng thử lùi xa bàn hơn bình thường 1 chút rồi, nhưng vẫn chưa đối phó được. Có lẽ phương pháp mượn lực, mượn xoáy khó quá, mình chưa đủ trình độ để thưc hiện được!

Trái này rất khó chơi nếu bộ của bạn bị động!. Xoáy ngang lên +dài (nếu BH yếu), né giật. Xoáy ngang xuống (bóng chậm) dùng Bh giật xoáy trả. Linh động bộ chân một chút để có góc đánh phù hợp.
Chúc bạn thành công.

jun2502

Binh Nhì
Đánh với ông đó hoài thì quen bóng thì đỡ được thôi đó mà :D. Mình để ý rằng trình gà trở xuống mấy bác nhà ta toàn hay giao bóng dài, đa phần 90% là giao bóng xa bàn, xem video clips BB có thấy cao thủ nào toàn giao bóng dài đâu

Last edited:

Luong Qua Luong

Trung Uý
Mình không biết tư thế bạn đứng đỡ giao bóng như thế nào nhưng có cách này bạn thử thí nghiệm thử coi sao. Khi đứng chuẩn bị đỡ giao bóng, bạn nghiên người thành một góc 45 độ so với đường ngang cuối bàn. Làm như vậy đối thủ của bạn sẽ thấy cái mục tiêu để giao bóng vào giữa bụng bàn bị nhỏ đi, chứ thân người bạn đứng song song với đường ngang cuối bàn thì cái mục tiêu để họ giao vào giữa bụng thấy rõ lắm.

toantrang01088189

Đại Uý
Mình cũng đang học Đứa E quả giao bóng xoáy ngang lên và xuống rất nhanh- chuội nữa, quả thì dài quả thì ngắn ( bóng rất lồng và chồm lên ). theo mình những quả này rất khó chịu.Nếu bạn thực sự BH tốt và phán đoán họ giao bóng lên hay xuống thì mới có khả năng đỡ được.Còn gò bóng mình chủ động nghiêng người cần gò xa bàn và chủ động gò góc bàn BH của họ
( Nếu họ yếu BH nhé ) :D
CẦN ĐỌC ĐƯỢC GIAO BÓNG HỌ NHÉ
Tốt nhất bạn nên tập giật BH là hoàn hảo nhất.mới đầu mình không đỡ được nhưng giờ cũng đỡ được và triển khai tấn công theo ý mình.
Đôi lời với bạn. :D

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Cảm ơn các bạn tư vấn nhé! Mình khi đỡ giao bóng cũng thường chân trái trước, phải sau. Tuy nhiên vì đối phương có cổ tay tốt, giao bóng lao rất nhanh, lại pha 1 chút lắc tay nữa làm mình phản ứng ko kịp hoặc phán đoán nhầm nên rất hay bị lỗi với quả giao bóng này. Nói chung giao bóng ngắn mình ko sợ bằng những quả giao bóng cứ chồm vào người thế này các bạn ạ!

Bình luận từ Facebook