Hội những người đã và đang cày cùng ZLC..

dung.vima

Moderator
Hay quá có hội này. Mình đang dùng GA quen , mãi mà chưa chuyển sang dòng ZLC được. Giờ đang có em Jun mà không biết lần này có chuyển được sang không :(

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Em có lối đánh tương đối khó chịu nếu mà dùng dòng ZLC anh nghĩ là hay đấy bởi vì dòng này giật rất bám bóng,khi giao bóng thì tương đối xoáy,thủ thì êm thì thôi rồi,nếu em mà đánh dòng ZLC này thì anh sẽ suy nghĩ lại là việc có nên găp em trận lượt về hay không nữa đây...Axelo

dung.vima

Moderator
Em có lối đánh tương đối khó chịu nếu mà dùng dòng ZLC anh nghĩ là hay đấy bởi vì dòng này giật rất bám bóng,khi giao bóng thì tương đối xoáy,thủ thì êm thì thôi rồi,nếu em mà đánh dòng ZLC này thì anh sẽ suy nghĩ lại là việc có nên găp em trận lượt về hay không nữa đây...Axelo

5 - 10 bia thì lúc nào bác sang Namhao em cũng sẵn sàng thôi.

tiachop

Thượng Tá
Xin ý kiến đóng góp..chia sẻ kinh nghiệm của các dơ về dòng ZLC ..k biết fang mặt tàu vs E nó có chuội k nhỉ :)

MẶt tàu về cơ bản hợp dòng ALC và thuần gỗ hơn. Mặc dù theo bác D9 thì cứ cốt mỏng là có thể dùng mặt tàu, nhưng thấy nhiều bác sau khi thử nghiệm thì cho rằng ZLC không hợp mặt tàu. Theo mình thì có lẽ do tốc độ của ZLC cao hơn nên đi với mặt tàu là loại cứng và dính nên khó sử dụng. Để hôm sau thử dán H3NT vào cây Innerforce ZLC xem sao.

kater

Thượng Sỹ
Em đang sử dụng TMB ZLC - rất khó khăn khi chuyển từ Sardius sang nhưng dần dần cũng thấy cái hay của nó tuy quả giật, tấn công không tàn bạo như Sar. Mong các bác chia sẻ thêm về lối đánh và cách khắc phục nhược điểm của quả giật thiếu lực!

QuangHung

Đại Tá
MẶt tàu về cơ bản hợp dòng ALC và thuần gỗ hơn. Mặc dù theo bác D9 thì cứ cốt mỏng là có thể dùng mặt tàu, nhưng thấy nhiều bác sau khi thử nghiệm thì cho rằng ZLC không hợp mặt tàu. Theo mình thì có lẽ do tốc độ của ZLC cao hơn nên đi với mặt tàu là loại cứng và dính nên khó sử dụng. Để hôm sau thử dán H3NT vào cây Innerforce ZLC xem sao.
Bác có sẵn thì dùng thử xong cho AE xin it review..Thấy nhiều người kết vs mặt tầu nên E muốn đổi gió tí..nhưng k biết thực hư thế nào..:D

QuangHung

Đại Tá
Em đang sử dụng TMB ZLC - rất khó khăn khi chuyển từ Sardius sang nhưng dần dần cũng thấy cái hay của nó tuy quả giật, tấn công không tàn bạo như Sar. Mong các bác chia sẻ thêm về lối đánh và cách khắc phục nhược điểm của quả giật thiếu lực!
sar chuyển sang Amul sẽ hợp hơn TMB ZLC..nhưng kết vs E nó dài dài rồi đâu vào đấy thôi..đổi vợ cũng phải dần dần mới luyến đc chứ :p

nanakizhang

Đại Tá
Hay quá có hội này. Mình đang dùng GA quen , mãi mà chưa chuyển sang dòng ZLC được. Giờ đang có em Jun mà không biết lần này có chuyển được sang không :(
Bác chơi GA quen rùi chuyển qua dòng ZLC tốc độ sẽ giảm đôi chút, GA tốc độ khá cao nên theo e nghĩ chuyển qua Amultart sẽ hợp hơn Jun do tốc độ của Amutart cao hơn Jun.
P/s: có đứa e đang cần mua Jun, bác có gả thì inbox cho e nhé. Thks

truongtxt

Đại Tá
combo của mình đây. trong những dòng zlc mình đã chỏi qua như TMB, AMU, INNE ,JUN và ZJK thì thấy cây INNE là ngon nhất, rồi đến ZJK. TMB thì mình thấy hơi nặng đàu nên ko thích, JUN thì thấy bình thường và AMU thì tôc độ quá ko kiểm soát dc. bây giờ mình chơi ZJK ZLC nhưng kết hợp với mặt hơi khác người 1 chút. trình gà nhưng với combo này mình lên dc 2 bóng so với những người ngang co với mình, mong dc học hỏi các bạn nhiều vì mình mới tham gia môn này mới dc 14 tháng :) :D ;)

tiachop

Thượng Tá
combo của mình đây. trong những dòng zlc mình đã chỏi qua như TMB, AMU, INNE ,JUN và ZJK thì thấy cây INNE là ngon nhất, rồi đến ZJK. TMB thì mình thấy hơi nặng đàu nên ko thích, JUN thì thấy bình thường và AMU thì tôc độ quá ko kiểm soát dc. bây giờ mình chơi ZJK ZLC nhưng kết hợp với mặt hơi khác người 1 chút. trình gà nhưng với combo này mình lên dc 2 bóng so với những người ngang co với mình, mong dc học hỏi các bạn nhiều vì mình mới tham gia môn này mới dc 14 tháng :) :D ;)
Hê hê, bác chơi môn này được 14 tháng mà đã chơi được nhiều cốt, đúng là đam mê quá. Em đang dùng Innerforce ZLC, đã thấy những cái hay nhưng cũng còn nhiều cái phải rèn luyện. Chuyển từ ALC sang ZLC đúng là phải sửa đổi kỹ thuật.

truongtxt

Đại Tá
Mỗi tháng bác ấy ngốn khoảng 1-2 cây thì hơn cả nhiều r :)
từ ngày biết dd này tôi chưa chỏi cây nào vượt qua 3 tháng. lâu nhất có lẽ là cây amu. nhanh nhất là cây andro z. cây z này chỏi dc đúng 1 trận thì ra đi. 14 tháng trai qua rất nhiều loại cốt của các hãng BTF, daker, nittaku, avx, adro, DHS, tính ra cung tầm 40 cây, các loại mặt láng , gai thủ, gai công và anti. nhưng rốt cuộc thấy vẵn vậy. tốn tiền và mất thời gian nhưng k hiểu sao cứ thấy ai bán cốt là lại muốn mua. chăc mình nghiện đổi cốt rồi :)

Quạt mo

Đại Tá
từ ngày biết dd này tôi chưa chỏi cây nào vượt qua 3 tháng. lâu nhất có lẽ là cây amu. nhanh nhất là cây andro z. cây z này chỏi dc đúng 1 trận thì ra đi. 14 tháng trai qua rất nhiều loại cốt của các hãng BTF, daker, nittaku, avx, adro, DHS, tính ra cung tầm 40 cây, các loại mặt láng , gai thủ, gai công và anti. nhưng rốt cuộc thấy vẵn vậy. tốn tiền và mất thời gian nhưng k hiểu sao cứ thấy ai bán cốt là lại muốn mua. chăc mình nghiện đổi cốt rồi :)
Giống em thế, 12 tháng đánh bóng bàn đổi 8 cốt. Trước đánh cầu lông, vợt gãy mới đổi, 12 năm đổi 5 vợt.

cuongyb

Trung Uý
="truongtxt, post: 321940, ber: 7637"]combo của mình đây. trong những dòng zlc mình đã chỏi qua như TMB, AMU, INNE ,JUN và ZJK thì thấy cây INNE là ngon nhất, rồi đến ZJK. TMB thì mình thấy hơi nặng đàu nên ko thích, JUN thì thấy bình thường và AMU thì tôc độ quá ko kiểm soát dc. bây giờ mình chơi ZJK ZLC nhưng kết hợp với mặt hơi khác người 1 chút. trình gà nhưng với combo này mình lên dc 2 bóng so với những người ngang co với mình, mong dc học hỏi các bạn nhiều vì mình mới tham gia môn này mới dc 14 tháng :) :D ;)

[/QUOTE]
Giong cay cua minh the nhi. khac moi bh ten80 thoi, ban choi gai gi vay???????

dungbat

Trung Uý
Bác đam mê quá nhờ, em mới chơi bóng bàn được 2 tháng, không hôm nào không dạo vào bb.org :D. Xem cốt, xem mặt các kiểu, nhưng không có nhiều xèng để chơi như bác :D

QuangHung

Đại Tá
Bác đam mê quá nhờ, em mới chơi bóng bàn được 2 tháng, không hôm nào không dạo vào bb.org :D. Xem cốt, xem mặt các kiểu, nhưng không có nhiều xèng để chơi như bác :D
Ai chơi bóng bàn đều bị nghiện hết..có quá nhiều cây vợt để ham muốn..có quá nhiều lối đánh để học hỏi..và hơn nữa trong mỗi trận đấu ngoài trình độ đều cần 1 chút may mắn..

docmaorg

Đại Tá
Dòng ZLC cứ Ten phang là ngon. Bác nào bạo lực thì T64, thiên về ma sát vá xoáy thì T05, dung hào chút thì T05fx, gần bàn khéo léo thì T64fx. Ten80 thì nhường các bác đều hai càng thiên về đôi công. Đó là cảm nhận của em về Ten với ZLC trước khi chuyển qua FH tầu đạo.

Bình luận từ Facebook