Gửi lại mấy bác mơ mộng Nam VN vs Nữ TQ

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
ML còn bị bọn trẻ tàu ít tên tuổi nó nện cho nát hàng, huống chi là mấy chú Tú, Tuân, Tuấn Anh...
Mấy chú tuyển oánh thủng cậu Tuấn Nam Định còn toát mồ hôi thì gặp top Thế giới thì có tuổi gì.

Trainee

Đại Tá
ML còn bị bọn trẻ tàu ít tên tuổi nó nện cho nát hàng, huống chi là mấy chú Tú, Tuân, Tuấn Anh...
Mấy chú tuyển oánh thủng cậu Tuấn Nam Định còn toát mồ hôi thì gặp top Thế giới thì có tuổi gì.
Anh kéo xem đoạn đánh Nam với Nữ ấy anh! Séc 1357 đánh từ 6-8; 246 đánh từ 8-9 Nam chấp Nữ!
FZD thua Cheng
Xuxin thua Sun
Ma Long thắng LSW

Trainee

Đại Tá
Loạt nam vs nữ này toàn đánh từ tỉ số 6-8 nên các vđv nam chịu nhiều áp lực hơn, mỗi Ma Long không thua.
Trận Xu xun với em Sun thấy con đó hung tợn thật nhỉ bác! :D
Bên cạnh đó đầu C6, thật ấn tượng với chú em BLV! Thật may vì câu lỡ mồm đó, sau đấy không còn phải nghe mấy chú ấy bình luận!
p/s: Cảm ơn các bạn đã phát sóng cho anh em xem!

Last edited:

ducanhmh

Đại Tá
Đánh từ tỉ số 6-8, tức là đánh séc 5 chứ k phải 11, chấp 2, séc 5 chấp 2 gần tương đương séc 11 chấp 4-5-4 :)) chưa kể đến yếu tố tâm lý. Vì vậy N thua là bt.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Anh kéo xem đoạn đánh Nam với Nữ ấy anh! Séc 1357 đánh từ 6-8; 246 đánh từ 8-9 Nam chấp Nữ!
FZD thua Cheng
Xuxin thua Sun
Ma Long thắng LSW
Không để ý vì chú chả nói rõ :)
Không dễ ăn nữ nhỉ, tay XX ham bóng lực là dở vì chị em thường chặn đẩy tốt. Còn đấu pháp của ML tốt khi giật tăng xoáy, bản thân đối thủ đỡ giao bóng hay bị bềnh nên cũng là lợi thế để dứt điểm. Mạng kém nên xem hơi phập phù...

Trainee

Đại Tá
Không để ý vì chú chả nói rõ :)
Không dễ ăn nữ nhỉ, tay XX ham bóng lực là dở vì chị em thường chặn đẩy tốt. Còn đấu pháp của ML tốt khi giật tăng xoáy, bản thân đối thủ đỡ giao bóng hay bị bềnh nên cũng là lợi thế để dứt điểm. Mạng kém nên xem hơi phập phù...
Dạ chấp nhiều, như trên Đức Anh nói, là rất khó thắng! Nhưng mình xem tình huống thì thấy bọn nữ này trong thời gian ngắn bung sức nó đánh cũng khủng khiếp, nếu so sánh với cỡ Nam VN đưa vào tình huống này, em nghĩ sẽ kém rất nhiều!

backhand-ghost

Đại Tá

Liệu ai VNT chịu nổi nhỉ?
Nói là nữ thắng nam thì mọi người phân vân chút cũng là dễ hiểu. Xét cho cùng thì cũng đã ai được nhìn thấy nam VNT đánh với nữ CNT đâu bạn ơi. Tuy nhiên, xem xong mấy trận này thì cơ bản mọi người cũng đã có hình dung rồi.
Với tôi thì câu chuyện này thực tế hơn. Cách đây mấy năm, Đạt trố tâm sự với tôi, nếu đánh với nữ CNT thì em nó nhận 03 viên và cũng chưa chắc đã thắng được.
Có thể Đạt nó khiêm tốn, bóng bàn chưa vào sân thì ko thể kết luận vội vàng được.

Coban_laNentang

Đại Uý
Chú FZD có vẻ nhường quả giao vì toàn 1 kiểu xoáy lên để bên kia chủ động tấn công.
Thua thì rõ là thua. Nhưng :
Nhìn quả nào Fan nó đánh hết tay thì Mộng Trần đứng nhìn lắc đầu ;
Séc 3 là séc em cảm giác Fan nó thả rõ nhất. Mấy quả giật ko có lực.

Nhìn chung là 3-4-3 mà đánh đủ 11 set thì vẫn cỡ 4-1 hoặc 4_2

Coban_laNentang

Đại Uý
Chưa lần nào xem mà đội ngoài ring đông như vậy :))
Mấy cái thằng tàu nó làm hàng. Bác xem trận fan vs cheng mà nhìn chỗ khám đài. Em Liu siwen và Sun toàn cười đểu. Thằng Cu chin đi qua còn ko thèm nhìn. Ngồi lố nhố thế xem cái gì. Người trước che sau, lên khán đài ngồi xem rõ hơn.

backhand-ghost

Đại Tá
Mấy cái thằng tàu nó làm hàng. Bác xem trận fan vs cheng mà nhìn chỗ khám đài. Em Liu siwen và Sun toàn cười đểu. Thằng Cu chin đi qua còn ko thèm nhìn. Ngồi lố nhố thế xem cái gì. Người trước che sau, lên khán đài ngồi xem rõ hơn.
Có lý. Tôi thấy mấy trận này vô nghĩa, ko nói lên điều gì cả.
Nếu là giải làm nóng chuẩn bị thì càng ko cần thiết. Thực chất đây là mấy trận biểu diễn, phục vụ khán giả, cũng là để TQ khoe khoang với cả TG. Nữ CNT thắng nam CNT mới tạo ra hiệu ứng truyền thông lớn, nam thắng thì nhạt toẹt.
Nói là các bạn TQ làm màu là hoàn toàn có cơ sở. Chúng ta cũng tranh luận, bàn tán đến đây là vừa đủ rồi, ko có gì đáng để bàn thêm.

Bình luận từ Facebook