Góp ý với BQT

admin

Administrator
Staff member
BQT lập topic này để anh chị em vào thắc mắc, góp ý với BQT, giúp BQT nhận ra những sai sót, nhược điểm để quản lý Diễn đàn ngày một tốt hơn.
Hiện tại một số thành viên đang post những nội dung phê bình BQT không đúng topic làm mất đi ý nghĩa của topic đó, BQT sẽ di chuyển về đây.
Các thành viên lưu ý những ý kiến đóng góp dù đúng hay sai ( do nhận thức, góc nhìn, hiểu biết của mỗi người) nhưng đều phải trên tinh thần xây dựng.
Những ý kiến đúng đắn, khách quan sẽ được BQT chân thành lắng nghe và áp dụng.
Những ý kiến góp ý có thể chưa đúng nhưng với tinh thần xây dựng sẽ được BQT phản hồi lại và cùng thảo luận để hiểu nhau hơn.
Còn những bài viết đi ngược lại tinh thần xây dựng sẽ bị xóa, người viết sẽ phải chịu trách nhiệm về những phát ngôn của mình.

Trân trọng

admin

Administrator
Staff member
Google cache có lưu lại hầu hết các bài viết của Diễn đàn.
Anh chị em vào topic này tham khảo cách tìm lại bài viết nhé

http://bongban.org/forum/showthread.php/139-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-th%C3%A0nh-vi%C3%AAn-Di%E1%BB%85n-%C4%91%C3%A0n-c%C3%A1ch-t%E1%BB%B1-kh%C3%B4i-ph%E1%BB%A5c-l%E1%BA%A1i-b%C3%A0i-vi%E1%BA%BFt-tr%C3%AAn-BONGBAN-ORG

Trường hợp gặp khó khăn không tự tìm được, anh chị em cũng có thể thông báo với Admin để được hỗ trợ tìm kiếm

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Bác Admin xem ảnh up trên diễn đàn không tự động co khi hiển thị trên diễn đàn, thiếu 1 phần ảnh.

THUONG_GA

Trung Sỹ
Bác Admin xem giúp mục Bóng bàn tại các tỉnh khác . Nên để tên các tỉnh bằng các màu khác nhau cho dễ nhìn .

metri

Binh Nhì
Đề nghị Admin mở lại topic " Bình luận dự đoán kết quả Hà nội Premiership" do cty Vitas tài trợ. Đây là topic rất hay, hâm nóng tinh thần trước mỗi vòng đấu. Cảm ơn

Ban tổ chức

Super Moderators

chichkidao

Moderator
xin Admin chia mục Rao vặt ra làm 2 mục nhỏ là ''Cốt Vợt'' và ''Mặt Vợt'' như trước để các thành viên tiện tìm kiếm,trao đổi.

chichkidao

Moderator
Xin ADMIN cùng BQT diễn đàn xem xét và chia lại mục Rao Vặt ạ.em thấy rất nhiều anh em thắc mắc và góp ý lâu lắm rồi,nếu cứ như vậy thì quả là bất tiện.
Đồng thời em có có ý kiến là diễn đàn mình nên bỏ tab Top Poster và Top Starter vì nhận thấy rằng hiện nay rất nhiều thành viên ''đua top''.ai cũng muốn mình đứng đầu.Em đã xem qua nhiều thành viên,có người post 200 bài thì khoảng 150 bài với nội dung ''đẹp quá,upppppp giùm bác'' hoặc ''upppppppppp'' hoặc có người mỗi 1 bức hình thì up 1 bài (mặc dù dung lượng bức hình không phải là lớn)......với mong muốn up được càng nhiều bài càng tốt còn tốt xấu thế nào thì không cần biết.
Tiện thể thì ADMIN và BQT cho em mạn phép hỏi 1 câu là: diễn đàn hiện tại chỉ là diễn đàn tạm thời hay là diễn đàn chính thức ạ? Vì em thấy diễn đàn trước nội quy rất chặt chẽ,các SM làm việc rất nhanh và hiệu quả.nhưng từ khi có diễn đàn mới thì mọi việc khác rất nhiều.nếu các SM quá bận rộn thì xin BQT tuyển thêm MOD,các Anti Spamer để các SM đỡ vất vả hơn.
Mặc dù em là thành viên mới,ít đi giao lưu học hỏi,không ai biết đến em nhưng thật sự em rất tâm huyết với diễn đàn và mong muốn cho diễn đàn ta trở thành diễn đàn bóng bàn lớn nhất VN.
Rất kính mong BQT cùng ADMIN xem xét và sớm khắc phục ạ.
Em xin cảm ơn!

Drhongson

Đại Tá
Ý kiến của bạn thật thiết thực bổ ích .
Đúng là nếu nhiều bài có chất lượng cao thì tuyệt vời ,
nhưng Nhiều chưa hẳn là yếu tố quyết định ,
Chẳng thế mà Phạm Ngũ Lão , Lý Thường Kiệt ,... chỉ 1 bài thơ mà lừng danh hậu thế đấy thôi .
VẤN ĐỀ Ở ĐÂY LÀ CHẤT LƯỢNG BÀI VIẾT.
Rất ủng hộ ý kiến xây dựng của bạn Chichkdao.
Thân

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Ý kiến của bạn thật thiết thực bổ ích . mình cũng <<giựt mình >> khi xem lại mấy bài vừa post
của mình , số là mình vừa tập toẹ chụp hình và tập post lên ,
nhưng chưa rành về kỹ thuật nên mỗi lần chỉ biết post được 1 tấm /1 bài .
Vào xem lại thì gì mà mới gần 1 tháng mà số bài viết mới khoảng 100 bài
thì đã có tới gần 2chục bài 1 ảnh . xấu hổ ghê , hihi
vừa mới phone hỏi bí quyết của Hà Trưởng bản về kỹ thuật post laphan nguyên seri ảnh ,
nhưng bác ấy cũng lơ mơ và chỉ cho 1 cách thủ công sơ khai nhất
là copy từng tấm , dán dần vào vài tấm , đầy rùi mới gởi .
Nhân đây , các bác nào có kinh nghiệm chỉ luôn cho mình cách nào nhanh hơn nhé,
mình già rồi , chậm chạp khốn khổ lắm. cám ơn các bác trước nhé. hihi .
Đúng là nếu nhiều bài có chất lượng cao thì tuyệt vời ,
nhưng Nhiều chưa hẳn là yếu tố quyết định ,
Chẳng thế mà Phạm Ngũ Lão , Lý Thường Kiệt ,... chỉ 1 bài thơ mà lừng danh hậu thế đấy thôi .
VẤN ĐỀ Ở ĐÂY LÀ CHẤT LƯỢNG BÀI VIẾT.
Rất ủng hộ ý kiến xây dựng của chủ Topic.

He He ! Rất đồng cảm với "ông bạn già" !!!

Đây, cùng cảnh già lọm khọm với nhau, NTBB "tư vấn" cho drhongson cách up nhiều hình cùng 1 lúc này:

1- Trước hết sau khi chụp ảnh thì nên lôi ảnh vào photoshop chỉnh sửa lại cho "ngon mắt" (nhưng phải đảm bảo ... trung thực, ko nên "dao kéo", hihi !). Rồi resize cho vừa với màn hình diễn đàn - nên chọn bề rộng ảnh (width) = 600 là vừa. Chọn chất lượng ảnh sao cho dung lượng chỉ cần khoảng dưới 100k thì khi up sẽ nhanh và khi vào xem ảnh trong diễn đàn thì tốc độ load ảnh cũng nhanh.
2- Khi up ảnh lên mạng nên dùng phần mềm upanh.com cho nó nhanh và dễ làm. Ở mục "chọn ảnh" tha hồ chọn bao nhiêu ảnh cũng được.
3- Sau khi phần mềm load hết ảnh lên thì copy toàn bộ các đường link trong ô "link chèn diễn đàn" và cất vào ...một file word để lưu sau này có thể dùng. Đồng thời dán các đường link này vào bài viết (trong ô đang soạn thảo) ở diễn đàn. Giữa các ảnh nên để cách 1 dòng trắng bằng cách để dấu trỏ chuột vào giữa các ký tự ...[/url][url=http... rồi nhấn enter để đẩy hàng xuống.
4- Muốn bài có bao nhiêu ảnh thì để lại bấy nhiêu đường link; còn lại thì "de le te" hoặc "cắt" dàn vào bài tiếp theo.

Thử đi, xong báo cáo lại kết quả nha. NTBB làm được thì drhongson cũng làm được! hehe !!

Last edited:

meoluoitmb

Đại Tá
Xin ADMIN cùng BQT diễn đàn xem xét và chia lại mục Rao Vặt ạ.em thấy rất nhiều anh em thắc mắc và góp ý lâu lắm rồi,nếu cứ như vậy thì quả là bất tiện.
Đồng thời em có có ý kiến là diễn đàn mình nên bỏ tab Top Poster và Top Starter vì nhận thấy rằng hiện nay rất nhiều thành viên ''đua top''.ai cũng muốn mình đứng đầu.Em đã xem qua nhiều thành viên,có người post 200 bài thì khoảng 150 bài với nội dung ''đẹp quá,upppppp giùm bác'' hoặc ''upppppppppp'' hoặc có người mỗi 1 bức hình thì up 1 bài (mặc dù dung lượng bức hình không phải là lớn)......với mong muốn up được càng nhiều bài càng tốt còn tốt xấu thế nào thì không cần biết.
Tiện thể thì ADMIN và BQT cho em mạn phép hỏi 1 câu là: diễn đàn hiện tại chỉ là diễn đàn tạm thời hay là diễn đàn chính thức ạ? Vì em thấy diễn đàn trước nội quy rất chặt chẽ,các SM làm việc rất nhanh và hiệu quả.nhưng từ khi có diễn đàn mới thì mọi việc khác rất nhiều.nếu các SM quá bận rộn thì xin BQT tuyển thêm MOD,các Anti Spamer để các SM đỡ vất vả hơn.
Mặc dù em là thành viên mới,ít đi giao lưu học hỏi,không ai biết đến em nhưng thật sự em rất tâm huyết với diễn đàn và mong muốn cho diễn đàn ta trở thành diễn đàn bóng bàn lớn nhất VN.
Em xin cảm ơn!

Thằng em anh thế mà lợi hại..................

admin

Administrator
Staff member
Em xin cảm ơn!

1. BQT đã chia lại mục Rao vặt thành 3 chuyên mục nhỏ là Cốt vợt cũ, Mặt vợt cũ và Phụ kiện
2. Vấn đề Top Poster, Top Starter ... thì có mặt tốt, mặt xấu. Vấn đề này cũng khá phức tạp xin để giải quyết sau. Giai đoạn hiện nay do chưa khôi phục được dữ liệu cũ nên Top Poster và Starter cũng có mặt tích cực là khuyến khích mọi người viết bài cho Diễn đàn sôi động. Vẫn biết rằng quan trọng nhất vẫn là chất lượng bài viết, và những con số thống kê đó cũng chỉ là con số ảo không đánh giá chính xác được uy tín của thành viên nhưng dù sao cũng là một sự động viên nho nhỏ cho những thành viên tích cực. Còn với những bài spam sẽ bị xóa nếu một trong các thành viên BQT nhìn thấy.
3. Diễn đàn hiện thời sẽ là diễn đàn chính thức. Dữ liệu của diễn đàn cũ sẽ được khôi phục lại và đưa vào diễn đàn mới này. Công cụ khôi phục dữ liệu cũ hiện tại đã chạy được nhưng còn bị một số lỗi nhỏ. Bộ phận kỹ thuật đang cố gằng chỉnh sửa chắc chỉ trong vài ngày nữa sẽ xong.
4. Về vấn đề nhân sự BQT, khả năng đợt tới sẽ cần bổ sung thêm Mod cho một số box . Sẽ có thông báo chính thức đến anh chị em sau.

Chân thành cám ơn bạn chichkidao với những góp ý tâm huyết.
Chúc bạn có nhiều niềm vui với bóng bàn và với diễn đàn.

BQT

chichkidao

Moderator
Rất cảm ơn BQT đã lắng nghe và xử lý những thắc mắc của em nói riêng cũng như của các thành viên nói chung.em xin hứa sẽ góp hết sức có thể để xây dựng diễn đàn ngày một có ích hơn.

meoluoitmb

Đại Tá
Rất cảm ơn BQT đã lắng nghe và xử lý những thắc mắc của em nói riêng cũng như của các thành viên nói chung.em xin hứa sẽ góp hết sức có thể để xây dựng diễn đàn ngày một có ích hơn.

Ông em của tôi lợi hại thật đấy. Anh cảm thấy rất vui vì đã quen em.Anh cũng sẽ làm như em Đạt à.

hibiki

Moderator
Em thấy BQT đã tích cực đáp ứng được sự mong mỏi của anh em là tạo riêng ra từng mục Mặt vợt - Cốt vợt - Phụ kiện trong mục Rao vặt. Nhưng hiện nay là Mặt vợt cũ - Cốt vợt cũ. Theo em thì nên bỏ chữ "cũ" đi vì nếu em bán hàng mới 100% thì không thể gọi là hàng cũ được :eek:

Còn mục Phụ kiện thì nên đổi lại thành các mục khác như: Quần áo , Giày dép , Các phụ kiện khác.

Em có đôi lời góp ý ạ.

Bình luận từ Facebook