Góp ý về ảnh avatar của một số thành viên

vietguider

Trung Sỹ
Chào các bác,

Chả là dạo này em thấy có một số bác đặt avatar với những hình ảnh không được đẹp mắt, vệ sinh cho lắm, kiểu như thế này:

hoặc thế này:

Ai cũng biết cũng chỉ là con lợn, củ khoai, ai cũng biết các thành viên này cũng chỉ là muốn có chút tếu cho cái nick của mình, nhưng quả thực hàng ngày thỉnh thoảng lại cứ phải nhìn những hình ảnh như thế em thấy rất khó chịu, không hiểu các thành viên khác thì thấy sao.

Em thì không nghĩ việc này là trái với nội quy diễn đàn nhưng rất mong các thành viên sử dụng những hình ảnh này nên sử dụng avatar, làm sao vẫn thể hiện được tính hài hước của mình mà vẫn làm đẹp trang web của diễn đàn, bộ mặt chung của cộng đồng.

Nếu cho rằng em kém hài hước và khó tính quá thì mong các bác bỏ quá cho.

vanuc

Đại Tá
Một số thành viên có avatar có tính khiêu dâm cao nữa, nếu trẻ em vào diễn đàn nhìn thấy cũng không phải là điều tốt; nếu có quy định hạn chế việc sử dụng avatar khiêu dâm, bạo lực thì tốt biết mấy.......................

đó là củ khoai thôi mà làm gì mà các bác quan trọng hóa vấn đề thế???????????? những hoa hậu nude đầy báo kìa còn chưa cấm được huống chi ....hì

admin

Administrator
Staff member
Đồng ý với ý kiến của bạn vietguider , đề nghị các bạn có avartar tương tự như trên thay đổi nhé. Nhìn rất phản cảm, không hợp với thuần phong mỹ tục của Việt Nam, làm xấu hình ảnh của Diễn đàn. BQT sẽ xem xét bổ sung quy định về Avartar.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Mình rất đồng ý với bạn, Avatar, hay còn đc biết đến theo nghĩa tiếng Việt là hình đại diện, nói nôm na cũng có nghĩa là cái bản mặt của mình sẽ đc mọi người biết đến qua những hình ảnh đó, các bạn nên coi việc đặt Avatar chính là tạo bộ mặt ảo cho chính mình để mọi người trên dđ tôn trọng mình, ừ thì buồn cười thật đấy nhưng mà hẳn ko ít người nghĩ đây là con người thiếu văn hóa, thiếu lịch sự. Đôi lời đóng góp, ai nghe cũng đc, ko nghe cũng đc, nếu ko nghe thì đọc bài của Admin nhé.=))

Bình luận từ Facebook