Góc giao lưu những bạn có sở thích chế máy bắn bóng bàn ! Có hướng dẫn chi tiết !

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Bạn chụp chỗ bị tắc đi up lên cho bác Hiệp và mọi người xem để tìm ra cách khắc phục, mình cũng lấy linh kiện của bác Hiẹp rùi tự chế và lắp ráp dùng mays tháng nay cũng khg bị tắc, bạn ở TH huyện nào vậy, mình cũng ở TH ngọc lặc nhé.

Có chuyên gia tại Thanh Hóa luôn rồi kìa ! giải quyết luôn được ngay ! chuyện nhỏ như Thỏ với longgin :D

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Đã gửi cho Bác Nguyễn Ngọc Hiệp - TP Sóc Trăng , sản phẩm đã được kiểm nghiệm qua chiếc máy đầu tiên gửi cho Bác Năm Lửa cách đây gần 1 năm !
Số VĐ : 192052030 đây là chiếc máy số 199 cám ơn Bóng bàn Sóc Trăng, đây là chiếc máy thứ 2 có mặt tại Sóc Trăng rồi chính tỏ chiếc máy trước sau gần 1 năm hoạt động vẫn ngon !

Xem thêm thông tin: http://hiepasc.webnode.vn/guestbook/

duongthanhhoa

Binh Nhì
Có lẽ em phải đem máy ra chổ bác để bác sửa xem sao chứ em tháo ra sửa đi sửa lại mà vẫn không hết tắc, nó cứ bị kẹt cừng từ 2 đến 3 quả bóng chổ đầu trục xoán đưa bóng lên. Nó dính ngay ở chổ đoạn đầu cong của ống nhựa đẩn bóng đi lên. Chỉ có 2-3 bóng là bị kẹt chặt chổ đầu trục thép xoán và đoạn cong ống nhựa. Mặc dù đã tháo ra chỉnh trục xoán các kiểu, lấy giấy giáp bào nhẵn các gờ ở trong đoạn cong ống nhựa, rồi khoét mỏng đầu thành các ống nhựa nơi chổ ghép nối các đoạn lại với nhau để khi bóng được đùn lên ko bị mắc các gờ của thành ống nhựa để triệt tiêu ma sát. Thế mà vẫn cứ tắc bóng. Cứ được một lúc là tắc. Em chỉnh đi chỉnh lại, nghiên cứu làm đủ trò ma nó vẫn cứ tắc, may ra thì có lần nó chạy được 1 lúc. Song đến hôm sau lại tắc liên tục. Bực quá.

hiepasc

MOD Bắc Ninh
:( Thế mới thấy làm kỹ thuật nó đau đầu như thế nào !

Nhưng khi tìm được ra thì nó lại sướng như thế nào :) !

Nguyên lý hoạt động của vòng xoắn đẩy bóng như sau :

1 - Tiếp nhận bóng bằng trọng lực ( bóng rơi tự do ) xuống khe vòng xoắn được dịch chuyển đến điểm cuối bằng cách tác dụng lực vào tâm bóng để bóng đi đều không bị ép lên hoặc xuống đồng thời làm bóng xoay ngang chống mắc thụ động.

2 - Vòng xoắn được thiết kế 1,5 vòng nên thực sự tác dụng lực của vòng xoắn sẽ ở nửa chu kỳ cuối. Ở điểm này dây thép vòng xoắn cần đúng tâm bóng tức nó sẽ cách trục 2cm để đảm bảo lực tác dụng đúng tâm bóng.

3 - Tại điểm cuối cùng của vòng xoắn khi cắm xuống trục cần thẳng để bóng có thể đảm bảo khi lực đẩy vào dù bóng có có độ dung sai trong ống ( ống 48 trừ độ dày vẫn rộng hơn bóng vài mm ) vẫn có thể nhận được lực đúng tâm bóng.

son_canloc

Đại Tá
Sau đây là những linh kiện để làm

bộ phận nạp bóng lên nòng

lắp đĩa nạp bóng vào giữa 2 con ốc của trục

Bộ nạp bóng nếu muốn tốc độ ra nhanh chậm chỉ cần thay đổi số lỗ trên đĩa

Cái cần này để điều chỉnh khoảng cách tùy ý chọn điểm rơi khi máy bắn bóng ra ( tập di chuyển Ngắn Trung bình và di chuyển rộng )

Ưu điểm . dể dàng điều chỉnh khoảng cách điểm rơi khi bóng bắn ra mà các máy khác không có
Nhược điểm . Quá dể làm chỉ cần nhìn vào là ai cũng làm đc nên muốn giữ bản quyền cũng khó

Last edited:

hoangtrungha1989

Binh Nhất
Đầu nối .! Nó là cái quạt điện mà , đấu cho quạt chạy là đc , có mấy dây tương ứng với các mức tốc độ quạt quay nhanh chậm , khi quay tuốc năng quay để nạp bóng lên nòng
có nghĩa là phần nạp bóng là moto cánh quạt , phần quay là tuốc năng hả bác ? Thế còn cộ phận lia bóng , 2 cái moto trên đầu là lấy ở đâu hả bác ? và nguồn của 2 e moto đó đấu vào moto quạt luôn ạ ?

hoangtrungha1989

Binh Nhất
mua 2 cái moto loại 12v thường dùng quạt bếp 20K /1 cái mới và 1 nắn dòng từ 7 > 15 v để cấp cho motto và thay đổi tốc độ bắn , cái nayd đơn giản hơn làm sau
bây giờ chỉ cần làm cái kia xong trước hả bác ? vậy làm như thế thì máy ko bắn được 1 vị trí , bắt buộc phải lia liên tục đúng ko bác ?

Bình luận từ Facebook