giúp mình với :(

timoboll_qb

Thượng Sỹ
Em mua 1 đôi giày Ananas size 43 về, hai chiếc hoàn toàn bằng nhau, nhưng chân trái của em to hơn chân phải nên mặc cứ cảm giác chật chật mặc dù đã nới lỏng dây khá nhiều. Ai có cách giúp em ko ạ :(

Last edited:

Heo con

Đại Tá
Em mua 1 đôi giày Ananas size 43 về, hai chiếc hoàn toàn bằng nhau, nhưng chân trái của em to hơn chân phải nên mặc cứ cảm giác chật chật mặc dù đã nới lỏng dây khá nhiều. Ai có cách giúp em ko ạ :(
Có luôn, mua 2 đôi chứ sao. Ai bán giày cho bạn lời dữ hén kakaak

o3ma

Đại Tá
Có 2 cách:
1. Bó chân giống như phụ nữ TQ ngày xưa. Cách này lâu và đau. Bó xong khỏi đánh bóng luôn
2. Mua thêm 1 đôi cỡ to hơn và lấy cái bên trái và cặp đôi còn lại tìm người có chân phải to hơn bán lại cho họ.

AndroCS7

Đại Tá
chân phải t lại to hơn chân trái mới buồn, bác cứ mua thêm đôi nữa đi cho vừa chân rồi tặng t 2 chiếc dư là xong ^^

Trạng .... CÁ

Đại Tá
3 cách:
1. Bó chân giống như phụ nữ TQ ngày xưa. Cách này lâu và đau. Bó xong khỏi đánh bóng luôn
2. Mua thêm 1 đôi cỡ to hơn và lấy cái bên trái và cặp đôi còn lại tìm người có chân phải to hơn bán lại cho họ.
3. Kiếm con dao sắc, gọt toàn bộ phần thừa đối với giầy ... của chân. Nhanh nhiều tốt rẻ :D

holo124

Đại Tá
theo em thì cụ nên đeo tạ vào chân bé 1 thời gian cho nó to ra rồi mua size 44 đi vào là vừa cả 2 chân . Còn nếu muốn nhanh hơn thì mua 1 đôi size 44 rồi cầm quả tạ ném vào chân , chờ 1 lúc nó sưng lên thì đi là vừa :D

yeubb

Thượng Sỹ
A lấy chiếc bên trái cho nilon vào sau đó đổ nước vào đầy đến cổ giầy rồi cho vào tủ lạnh. Khi nước đông lại nó sẽ nở nước ra làm giầy a rộng ra dc một chút. Rồi a để nó tan ra. Nếu thấy chưa vừa thì có thể làm thêm một hai lần nữa. Chúc a thành công ^^

Trạng .... CÁ

Đại Tá
A lấy chiếc bên trái cho nilon vào sau đó đổ nước vào đầy đến cổ giầy rồi cho vào tủ lạnh. Khi nước đông lại nó sẽ nở nước ra làm giầy a rộng ra dc một chút. Rồi a để nó tan ra. Nếu thấy chưa vừa thì có thể làm thêm một hai lần nữa. Chúc a thành công ^^
Mới nhưng khá hay, không biết có ảnh hưởng đến chất lượng các miếng đệm không nhỉ ?

chichkidao

Moderator
thay miếng lót mỏng hơn miếng đang dùng ở chân to hơn đi.
kinh nghiệm lần sau mua phải thử cả 2 chân.
mình bị 1 lần rồi :D

yinhet11+

Đại Uý
chỉ đi giầy vào chân phải thôi, còn chân trái đi dép hoặc lấy dẻ quấn kín và lấy dây buộc gọn vào - đảm bảo luyện tập và thi đấu đều tốt!

Bình luận từ Facebook