Giới thiệu về Cốt-Mút của VDV Việt Nam-Thế Giới và Sự Chọn Lựa Nào Cho Bạn!

Coban_laNentang

Đại Uý
Trình lông gà như tôi bỏ sad đi chơi 729 cảm giác và điều khiển bóng tốt hơn khi chơi sad , không biết người khác thế nào tôi thấy rất ổn
đánh phủi nó luôn thế bạn ạ. Cứ vài hôm thay đổi 1 cây và cây nào cũng như cây nào. Hoặc là ngại đầu tư nên cây nào cũng = cây 729 của mình. : ) )

Coban_laNentang

Đại Uý
Nhà em nghĩ các vđv chuyên nghiệp nước ngoài hay Việt Nam dùng cốt gì mút gì thì kệ mợ họ, tham khảo để biết thôi vì ai phân tích ở góc độ nào cũng có lý cả.

Việc của ae nghiệp dư là khi bắt đầu nhập môn nên tìm thầy dạy cho cơ bản để nắm được động tác kỹ thuật, mua cây vợt trung tính vừa phải (theo em tốt nhất là cốt thuần gỗ hoặc cùng lắm là dòng alc như boll spirit, viscaria, maze...) để có đuọc cảm giác bóng tốt.

Nếu không có căn bản chả khác nào cơ thể có bộ xương lủng củng, dù khoác áo của ai, đắt rẻ thế nào thì nó vẫn không thể đi đứng ra hồn được!
Em thích bác về cái bình luận “dùng cốt gì mút gì thì kệ mợ họ”. Ai cũng có lý của mình. Nhưng xin thưa, đánh cho bao giờ = Tú, = Tuân mà chém. Các em nó giờ có ngu đâu mà ko biết google, fb. Các thánh chém vừa vừa cho gió đỡ nổi.

Còn chuyện tập nghiệp dư, căn bản thì nên dùng hàng thuần gỗ là tốt nhất. Các cao thủ hàng đầu nó đánh cây này cây nọ đôi khi cũng còn do xiền các bác ợ. Stiga tài trợ nên cu FAN đánh cây VIS nhưng cán vẫn là Stiga để lừa hàng đấy.

Kĩ thuật cơ bản tốt thì dù có dùng 729 hay Maze hoặc TMB cũng sẽ cho chất lượng cú đánh gần như tương tự khi đối đầu với đối trình thấp. Cốt xịn mà đôi công kém (ko tập luyện tốt) thì vẫn thua bóng 1, bóng 2 của đối phủi mà thôi...

Bình luận từ Facebook