Giật quả bóng lỏng cao ????

trantu

Thượng Sỹ
Em có thắc mắc là tại sao khi em giao 1 cú bóng lỏng , đối phương đỡ không cẩn thận bóng bị cao trên lưới , em lao ra giật vào lực thì toàn bị thừa ra ngoài 1 chút , kỹ thuật giật quả bóng này như nào vậy ạ ?? Đối với bóng lỏng thấp thì em vẫn có thể móc lên được , bóng lỏng cao chẳng lẽ vẫn phải giật ôm ma sát vào bàn nhẹ nhẹ ạ :<

ITTF

Đại Uý
Đã là lỏng thì có nghĩa là ko có nhiều lực. Cứ tưởng tượng như quả bóng bay ấy, giờ chỉ có đánh sang an toàn theo kiểu ôm/giữ vào bóng đưa sang.

lamtq

Đại Tá
Lỏng mà lại còn cao thì táng(bạt) cho vỡ bóng ra chứ giật j nữa hả bạn?
còn nếu vẫn muốn giật thì cứ trên đầu bóng nhắm bàn bên kia mà quăng hết tay thôi.khả năng b giật vào giữa hoặc dưới bóng nhiều quá thì mới bay ra ngoài

Trainee

Đại Tá
Em có thắc mắc là tại sao khi em giao 1 cú bóng lỏng , đối phương đỡ không cẩn thận bóng bị cao trên lưới , em lao ra giật vào lực thì toàn bị thừa ra ngoài 1 chút , kỹ thuật giật quả bóng này như nào vậy ạ ?? Đối với bóng lỏng thấp thì em vẫn có thể móc lên được , bóng lỏng cao chẳng lẽ vẫn phải giật ôm ma sát vào bàn nhẹ nhẹ ạ :<

- Quan trọng là độ cao bao nhiêu nữa, điều này bạn chưa nói rõ ?
- Thứ 2: Với rơ đánh mút, theo mình, bạn nên tâm niệm rằng bóng cứ cao hơn lưới là phải đánh cho mất bóng. Nếu mình chưa đánh được thì là tập chưa tới nơi tới chốn hay chưa có quả đánh thích hợp.
Bóng lỏng, cao mà mình (đánh mút) đưa sang nhẹ nhàng là tự sát, bằng kính họ xơi !

Son_ct

Đại Uý
Bạn có thể giật lai bạt hoặc bạt lai giật tùy theo độ cao của bóng, vừa an toàn lại đủ lực ;)

Bình luận từ Facebook