Giao bóng xoáy ngược

Hoa anh tuc

Thượng Tá
Em ko rành khoản này
Em hỏi lại bác tý nhé. Giao bóng ngc là khi bóng rơi xuống bàn đối phương, quỹ đạo đg đi của bóng sẽ quay ngc lại phần bàn của mình ạ?

hung_tamduong

Trung Sỹ
Các bác cho e hỏi cách giao bóng xoáy ngược hiệu quả nhất. E giao nó cứ bị thiếu lực, ma sat kém, bóg saq chỉ toàn xoáy lên. Có bác nào thực hiện đc r chỉ e với.
HOÀNG TÔM
hi. ca này phải lên bác sĩ google. cần y tá youtube hỗ trợ. và lái xe idm tải về. nếu tình trạng ko chuyển biến tốt nhất là ko chữa trị dễ xảy ra tình trạng tảu hỏa nhập ma. hiii.

chiencao

Trung Uý
E xem mãi r, băt chươc mãi mà có làm đc đôu :) ... muốn hỏi bác nào làm đc rồi chỉ giáo cho :D
Theo kinh nghiệm của em thì bác nên tập cho quen những gì bác đang có (không bị hút bóng, động tác ném bóng chuẩn, động tác vào tay chuẩn + đẹp, điểm rơi theo ý muốn....).

Còn về loại xoáy và độ xoáy, từ từ 1 ngày đẹp trời bác sẽ lãnh hội ra giống như em vậy. Không cần phải vất và đi tìm làm gì. Em mất 2 tháng để tập căn bản cú giao. Mất 1 năm để thích nghi với nó và lãnh hội ra các loại xoáy.

Hồi xưa em toàn giao hụt bóng do động tác chưa đều, lúc này lúc kia nên canh bóng khó. Bây giờ em đang gặp khó khăn với việc giao xong người ta trả qua thì làm thế nào xứ lý tốt tiếp :D

Hoàng Tôm

Binh Nhì
Theo kinh nghiệm của em thì bác nên tập cho quen những gì bác đang có (không bị hút bóng, động tác ném bóng chuẩn, động tác vào tay chuẩn + đẹp, điểm rơi theo ý muốn....).

Còn về loại xoáy và độ xoáy, từ từ 1 ngày đẹp trời bác sẽ lãnh hội ra giống như em vậy. Không cần phải vất và đi tìm làm gì. Em mất 2 tháng để tập căn bản cú giao. Mất 1 năm để thích nghi với nó và lãnh hội ra các loại xoáy.

Hồi xưa em toàn giao hụt bóng do động tác chưa đều, lúc này lúc kia nên canh bóng khó. Bây giờ em đang gặp khó khăn với việc giao xong người ta trả qua thì làm thế nào xứ lý tốt tiếp :D
Rât cảm ơn bác Chiencao đã chỉ giáo ..... :D

thelanqb

Moderator
Tiếp xúc hông và lao giật...kqua bây giờ tay thì đau, chân thì lật
sai động tác rồi. nhiều người giao quả này cứ nghỉ mình giao được, nhưng thực sự không đúng bản chất của nó / bạn nên tìm video của Micheal Maze ấy. chú ý cách cầm vợt và tiếp súc bóng như thế nào. tay lao thì cũng giúp quả bóng xoáy hơn, nhưng đúng cách, kẻo khổ chủ lại mang tật

phuongnguyen

Đại Tá
sai động tác rồi. nhiều người giao quả này cứ nghỉ mình giao được, nhưng thực sự không đúng bản chất của nó / bạn nên tìm video của Micheal Maze ấy. chú ý cách cầm vợt và tiếp súc bóng như thế nào. tay lao thì cũng giúp quả bóng xoáy hơn, nhưng đúng cách, kẻo khổ chủ lại mang tật
Mình giao quả xoáy xuống và xoáy ngang lên kín, rình vỗ quả 2 , 1 phát bác à. Nhưng cũng hay tự hại mình khi xoáy lên mà đối phương họ đẩy nhẹ , vô tình ra góc xa thôi. Bình thường họ cắt lại thì có quả bổng ngay thôi..

haboll

Đại Uý
muốn giao ngược hay thì tay phải mềm dẻo, còn tiếp xúc thì vẫn cứ là xuống thì chém dưới đít, lên thì cứa ngang. Quan trọng là làm thế nào để chém được dưới đít vì nó ngược tay, khó làm. cứ làm vài rổ tập giao bóng về sau nó mềm tay ra, rồi thi đấu thì cứ dùng, dần dần là được thôi

thelanqb

Moderator
Mình giao quả xoáy xuống và xoáy ngang lên kín, rình vỗ quả 2 , 1 phát bác à. Nhưng cũng hay tự hại mình khi xoáy lên mà đối phương họ đẩy nhẹ , vô tình ra góc xa thôi. Bình thường họ cắt lại thì có quả bổng ngay thôi..
vậy thì nên tìm video của Micheal Maze để học tập thêm, giao vậy bị bắt bài cái là toi ngay ^^

Bình luận từ Facebook