Giao bóng biến hóa

wh_qn87

Đại Tá
Giao bóng kiểu này trông thì ngon nh ko đơn giản. Cổ tay phải thật dẻo, cảm giác và tâm lý tốt mới làm đc. Cũng là động tác đấy nh mỗi ng lại cho 1 kiểu bóng khác nhau: mạnh, nhẹ, lỏng , chặt, lên xuống.

Hoa anh tuc

Thượng Tá
Nhiều ng trên dđ này cũng có những đường giao bóng rất đẹp và hiểm, đâu cứ phải tây tàu đâu. Mời các mem "tự sướng" rồi up lên cho ae dd cùng thưởng thức và topic thêm sôi động ạ

Trainee

Đại Tá
Xoáy ngược. Quả này timoboll
Đa phần là gần với quả hook hơn chứ, quả này là quả mình giao tốt nhất trong các quả có thể giao :D.
Đánh với rơ kém mình 2 bóng, thường thì cứ thúc cho phát quả này dài, nặng xuống 2 lần trong trận là đủ 2, 3 quả chấp! :D

o3ma

Đại Tá
Nhiều ng trên dđ này cũng có những đường giao bóng rất đẹp và hiểm, đâu cứ phải tây tàu đâu. Mời các mem "tự sướng" rồi up lên cho ae dd cùng thưởng thức và topic thêm sôi động ạ
E tự sướng trước đi, hô hào phải làm mẫu chứ.

waa

Đại Uý
Mấy quả giao nhanh toàn ném bóng vào vợt, nếu tung thẳng đứng theo luật đố mà giao nhanh như vậy được ... ông này chơi phủi hợp với phong trào VN, lịch sự hơn 1 chút là ít che tay, chỉ che bóng bằng bụng.

ngtrantoan

Đại Tá
Quả hook có thể là cứu cánh cho anh em nào lắc cổ tay kém (như mình):
Má ơi , ông Gerell đó toàn giao bóng ăn điểm, đẳng cấp như Slarger mà còn đỡ k nổi thì ai mà đỡ nổi :D:D:D
Mà hình như cái video đó lừa tình, chứ đẳng cấp ngang nhau, giao ăn điểm trực tiếp 1-2 quả thì đc chứ làm sao giao ăn hoài đc .....

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Má ơi , ông Gerell đó toàn giao bóng ăn điểm, đẳng cấp như Slarger mà còn đỡ k nổi thì ai mà đỡ nổi :D:D:D
Mà hình như cái video đó lừa tình, chứ đẳng cấp ngang nhau, giao ăn điểm trực tiếp 1-2 quả thì đc chứ làm sao giao ăn hoài đc .....
Bạn đọc chú thích đầu Video: And why...
Đoạn này tổng hợp các pha ăn trực tiếp trong trận - quá nhiều đúng không!

bocau

Đại Tá
Nhận định cá nhân mình thấy các cú giao bóng và kiểu giao bóng cũng là do bẩm sinh ở mỗi người và còn tùy ở động tác: cổ tay-khuỷu tay-bộ chân của mỗi người; Chỉ nên tập theo những kiểu giao bóng nào mà mình thấy thích nhất và phù hợp với tố chất của mình nhất, tập đến khi thuần thục động tác thì đường bóng mới chính xác và phát huy hiệu quả; Ruồi! các Bác chém nhẹ tay thôi nhé!

Bình luận từ Facebook