Giảm giá 24% mặt vợt Evolution nhân dịp 45 năm thành lập hãng TIBHAR

tibhar_vn

Thượng Tá
Giảm giá 24% mặt vợt Evolution nhân dịp 45 năm thành lập hãng TIBHAR
Kính chào các anh chị em diễn đàn, nhân dịp kỷ niệm 45 năm thành lập hãng Tibhar, công ty cổ phần Trí Tuệ phối hợp với hãng Tibhar tại Đức xin gửi đến anh chị em chương trình khuyến mại khủng cho dòng mặt vợt Evolution, giá từ 1,209,000đ xuống còn 919,000đ đến hết ngày 15 / 10 / 2014
Trân trọng kính mời toàn thể anh em ghé qua showroom 38 Hoàng Ngọc Phách mua hàng trong dịp giảm giá đặc biệt nhất từ trước đến giờ.
Xin gửi đến anh em bài chia sẻ về công nghệ Evolution trong topic trước ạ
http://www.bongban.org/threads/bi-mat-phia-sau-cong-nghe-evolution.25523/

Mặt vợt MX-P
* Đặc điểm sản phẩm:
Mặt này mang lại sự linh hoạt cao nhất do đó giúp MX-P trở thành mặt có tốc độ cao nhất trong gia đình EVOLUTION. Nhờ sự điều chỉnh hoàn hảo của cấu trúcgai, hãng TIBHAR sản xuất ra mặt vợt với sự linh hoạt hơn cho quả bóng tấn công mạnh hơn rất nhiều. Nhờ tính năng thiết thực này, MX – P rất thích ứng với các lối đánh của vận động viên, không lý do nào để hy sinh tốc độ và độ xoáy.

Thời gian lưu bóng trên vợt của dòng mặt này lâu hơn một chút do đó tạo ra kiểm soát bóng tốt hơn rất nhiều.

MX – P: Sự lựa chọn của vận động viên có lối đánh xoáy lên, mong muốn tạo ra áp lực cần thiết của cú đánh ở gần và hơi xa bàn.

* Thông số kỹ thuật:

Độ dày: max

Tốc độ: 125 độ xoáy: 120 kiểm soát: 80* Đặc điểm sản phẩm

Mặt vợt EL – P
* Đặc điểm sản phẩm:
Là mặt vợt co giãn nhất trong dòng mặt này. EL – P với độ cứng trung bình phù hợp hoàn hảo cùng với MX – P cứng hơn và FX – P mềm hơn tạo lên dòng EVOLUTION hoàn hảo. Cấu trúc gai riêng làm EL – P khác các mặt vợt khác trong dòng này về tốc độ và độ xoáy. Rất chính xác và cú đánh uy lực có thể thấy ngay với lối đánh gần và hơi xa bàn.

EL – P là sự lựa chọn của phần lớn vận động viên có lối đánh xoáy lên (khi mà MX – P quá cứng và FX – P thì quá mềm) mà vẫn thích lối đánh xoáy với lực mạnh.
* Thông số kỹ thuật:
Tốc độ: 120 độ xoáy: 120 kiểm soát: 85

Mặt vợt FX – P
* Đặc điểm sản phẩm:
: Là mặt vợt mềm nhất trong dòng mặt vợt EVOLUTION. Mặt vợt này mang lại rất nhiều cảm giác và kiểm soát trong bất kỳ tình huống nào. FX – P mang lại tiếng bóng lớn, sống động, thích thú- kết quả từ quả xoáy lên. Bề mặt vợt rất nhiều xoáy với mút mềm tạo xoáy ngay mang lại đủ lực cần thiết cho các trận có độ xoáy khác nhau.

Vận động viên thích tấn công gần bàn và không muốn lỡ bất kỳ tình huống bóng nào trong một trận đấu nhiều bất ngờ sẽ rất hài lòng bởi sự kết hợp hoàn hảo của mặt vợt với lớp mút mềm của FX – P.

EVOLUTION FX – P- Sự lựa chọn của đội tuyển quốc gia Đức.
* Thông số kỹ thuật:
Tốc độ: 115 độ xoáy: 120 kiểm soát: 90

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Chẳng nhẽ nhất định cứ phải qua showroom 38 Hoàng Ngọc Phách mua hàng hay sao? Có mua hàng qua mạng được ko chủ topic ơi?
Mình cũng là fan của Tibhar đây. Chủ topic có thể so sánh tính năng và ĐỘ BỀN của dòng mút này với Aurus hoặc Genious ko?

ITTF

Đại Uý
Với rổ giá như thế này (< 1tr) thì mình nghĩ mọi người nên thử qua. Vì đây là dòng vợt cao cấp nhất của Tibhar.
Theo 1 trang bán hàng uy tín bên mỹ - họ có các công cụ để đánh giá kiểm định thì dòng này của Tibhar ăn đứt dòng Ter của BTF, ngang ngửa Bluefire của Donic và ngang ngửa Airoc của Stiga. Duy có độ bền thì chưa thấy có đánh giá.

tosiosHD

Đại Tá
Với rổ giá như thế này (< 1tr) thì mình nghĩ mọi người nên thử qua. Vì đây là dòng vợt cao cấp nhất của Tibhar.
Theo 1 trang bán hàng uy tín bên mỹ - họ
có các công cụ để đánh giá kiểm định thì
dòng này của Tibhar ăn đứt dòng Ter của
BTF, ngang ngửa Bluefire của Donic và
ngang ngửa Airoc của Stiga. Duy có độ bền
thì chưa thấy có đánh giá.
Đúng rồi! A e mình là dân phong trào, ko phải dân chuyên nghiệp, ko phải thi đấu 1 trận nào đó rất quan trọng, cũng ko phải thi đấu 1 giải nào đó rất quan trọng...mà là chơi bóng hàng ngày, hàng ngày để rèn luyện sức khoẻ. Do đó, tính năng tốt phải đi kèm với độ bền tốt là 1 yêu vầu rất quan trọng với bóng bàn nghiệp dư như a e mình!
Hãng Cornilleau có sản phẩm Target force có tính năng/độ bền cực tốt, chính mình đã từng sử dụng sản phẩm này và rất hài lòng. Ko biết dòng sản phẩm cao cấp này của tibhar thông số tính năng/độ bền thì như thế nào? Đề nghị chủ topic vào tâm sự với mọi người 1 chút đi?!

tibhar_vn

Thượng Tá
Chẳng nhẽ nhất định cứ phải qua showroom 38 Hoàng Ngọc Phách mua hàng hay sao? Có mua hàng qua mạng được ko chủ topic ơi?
Mình cũng là fan của Tibhar đây. Chủ topic có thể so sánh tính năng và ĐỘ BỀN của dòng mút này với Aurus hoặc Genious ko?
Chào bạn!
Nếu so sánh độ bền của Evolution với Aurus và Genious của Tibhar thì dòng Evolution bền gấp 2 lần nên bạn nhé.
Nếu bạn muốn mua hàng qua mạng thì phiền bạn thanh toán thêm tiền ship nhé, vì giá hiện tại của mặt này đã quá thấp rồi nên không thể bao ship được ạ :)

tibhar_vn

Thượng Tá
Đúng rồi! A e mình là dân phong trào, ko phải dân chuyên nghiệp, ko phải thi đấu 1 trận nào đó rất quan trọng, cũng ko phải thi đấu 1 giải nào đó rất quan trọng...mà là chơi bóng hàng ngày, hàng ngày để rèn luyện sức khoẻ. Do đó, tính năng tốt phải đi kèm với độ bền tốt là 1 yêu vầu rất quan trọng với bóng bàn nghiệp dư như a e mình!
Hãng Cornilleau có sản phẩm Target force có tính năng/độ bền cực tốt, chính mình đã từng sử dụng sản phẩm này và rất hài lòng. Ko biết dòng sản phẩm cao cấp này của tibhar thông số tính năng/độ bền thì như thế nào? Đề nghị chủ topic vào tâm sự với mọi người 1 chút đi?!
Chào bác!
Về độ bền của Evolution thì em xin gửi bác bài nhận xét của phucanh_viettri cho khách quan ạ
Có điều giá bạn Phúc Anh nó là giá của năm 2013, giá chưa giảm của mặt này là 1209k cơ ạ :)
"
A đang chơi mặt nào và so với ten 05 hay 64.giá nhiu a[/QUOTE]
Em so chung với dòng tenegy. Vì dòng evolution này có 3 loại là FX, EL và MX thì nó tương đương với 05,25 và 64 của tenegy anh ạ. Giá chiếc này hãng đang bán 1050k, tuy giá cao gần bằng tenegy nhưng bền gấp 3 lần, em va vào bàn mấy lần ko thấy sứt mẻ. Đáng đồng tiền bát gạo"

tosiosHD

Đại Tá
Mình đang chơi Aurus và Aurus soft, cho hỏi độ cứng của MX, EL và FX so với 2 mút trên là ntn để mình lựa chọn 1 mút cho lối đánh của mình?!

tibhar_vn

Thượng Tá
Mình đang chơi Aurus và Aurus soft, cho hỏi độ cứng của MX, EL và FX so với 2 mút trên là ntn để mình lựa chọn 1 mút cho lối đánh của mình?!
Mặt MX là mặt cứng nhất, chỉ dành cho những vđv chuyên nghiệp vì độ nảy rất cao nên kiểm soát sẽ khó hơn ạ.
Mặt EL là mặt trung bình
Mặt FX là mặt mềm.

tibhar_vn

Thượng Tá
Mặt MX là mặt cứng nhất, chỉ dành cho những vđv chuyên nghiệp vì độ nảy rất cao nên kiểm soát sẽ khó hơn ạ.
Mặt EL là mặt trung bình
Mặt FX là mặt mềm.
Nếu bác đang dùng Aurus và Aurus soft thì bác nên dùng EL và FX :)

tibhar_vn

Thượng Tá
+Vậy bạn so sánh giúp mình tốc độ và độ cứng của FX so với Aurus soft, EL so với Aurus???
Chào bác, em gửi bác sự so sánh giữa các dòng mặt vợt này như sau ạ:
Tốc độ của EL là 130 - Aurus là 109
FX là 125 - Aurus soft là 104
Độ cứng của 2 dòng này là tương đương nhau bác ạ

tosiosHD

Đại Tá
Chào bác, em gửi bác sự so sánh giữa các dòng mặt vợt này như sau ạ:
Tốc độ của EL là 130 - Aurus là 109
FX là 125 - Aurus soft là 104
Độ cứng của 2 dòng này là tương đương nhau bác ạ
Như vậy thì tốc độ của em FX mềm mềm kia còn cao hơn cả Aurus cơ à? Vậy thì em FX kia tối ưu hơn cả vì tốc độ tốt, kiểm soát tốt, bám xoáy tốt nhất đúng ko?

tibhar_vn

Thượng Tá
Như vậy thì tốc độ của em FX mềm mềm kia còn cao hơn cả Aurus cơ à? Vậy thì em FX kia tối ưu hơn cả vì tốc độ tốt, kiểm soát tốt, bám xoáy tốt nhất đúng ko?
Vâng, dòng Evolution này là sản phẩm cao cấp trong dòng bọt khí,còn Aurus là ở phân khúc trung bình nên nó tối ưu hơn về tốc độ, kiểm soát và bám xoáy ạ.
Giá bình thường của Evolution là 1209k còn Aurus chỉ có 879k mà bác.
Dòng FX thì độ cứng là 39,1 - 41,1 tương đương Aurus soft
ELP độ cứng là 42,4 - 44,2 tương đương Aurus

tibhar_vn

Thượng Tá
Dòng mặt này so sánh với dòng torpedo trước đây của tibhar thế nào nhỉ?
Dạ, nếu so với dòng Torpedo trước đây thì Evolution khác hoàn toàn, 2 công nghệ với 2 phân khúc khác nhau rõ ràng a à.
Torpedo là mặt cao su tổng hợp, Evolution là công nghệ bọt khí cao cấp
Torpedo tốc độ 97 - Evolution tốc độ 125 đến 135 tùy loại
Torpedo độ xoáy 99 - Evolution độ xoáy 105 đến 110

tibhar_vn

Thượng Tá
OK. Vậy mình sẽ lựa chọn giữa FX và EL múc 1 em trải nghiệm xem sao? Địa chỉ của em Thơm ở đâu nhỉ?
Địa chỉ showroom bên em là 38 Hoàng Ngọc Phách, Đống Đa.
Nếu a đi từ Láng Hạ theo hướng từ Đê La Thành thì nó sẽ nằm bên tay phải, qua cầu vượt Thái Hà là thấy ngay ạ.

tosiosHD

Đại Tá
Địa chỉ showroom bên em là 38 Hoàng Ngọc Phách, Đống Đa.
Nếu a đi từ Láng Hạ theo hướng từ Đê La Thành thì nó sẽ nằm bên tay phải, qua cầu vượt Thái Hà là thấy ngay ạ.
+ Vậy nếu anh đi từ Hải Dương lên thì sẽ đi vào đường nào để vừa mua được mút, vừa được uống cafe cùng người đẹp??? Haha!

Bình luận từ Facebook