Giải vô địch bóng bàn đồng đội Tràng An Open 2015

clbtrangan

Đại Uý
Theo truyền thống hàng năm của CLB và để chuẩn bị cho Hà Nội Pre 2015. Ban Chủ nhiệm CLB bóng bàn Tràng An quyết định tổ chức giải vô địch đồng đội Tràng An Open 2015 vào 2 ngày 21-22/03/2015 theo nội dung điều lệ như sau:
  1. Đối tượng tham gia: Các vận động viên chơi bóng bàn trên địa bàn Hà Nội và các tỉnh lân cận thuộc các hạng B, C và D (U2100, U1900, U1700) hoặc có trình độ tương đương.
  2. Thể thức - Nội dung thi đấu:
  • Chỉ thi đấu nội dung đồng đội theo thể thức swaythling (A, B, C gặp X, Y, Z).
  • Số lượng vđv trong 1 đội tối thiểu phải đăng ký 3 người (tối đa không hạn chế) nhưng trong 1 trận đấu bắt buộc phải có 3 vđv thuộc 3 hạng B, C, D. Việc sắp xếp đội hình chiến thuật do lãnh đạo các đội tự quyết định. Trường hợp có đội không có vđv trình độ hạng B có thể sắp xếp 2 vđv hạng C và 1 vđv hạng D thi đấu.
  • BTC sẽ nhận đăng ký thi đấu của 16 đội. Các đội được chia thành 4 bảng (có xác định đội hạt giống dựa trên kết quả giải Tràng An Open 2014).
  • Trong vòng đấu bảng, các đội thi đấu vòng tròn 1 lượt để xác định 2 đội xếp nhất, nhì bảng lọt vào vòng tứ kết.
Việc xếp hạng dựa theo tiêu chí:
- Số trận thắng của mỗi đội. Nếu 2 đội có cùng số trận thắng thì dựa vào kết quả đối đầu trực tiếp. Nếu có 3 đội có cùng số trận thắng thì xét đến tỉ số trận thắng/trận thua hoặc tổng số ván thắng/ván thua.​
  • Vòng tứ kết:
    • Nhất bảng A gặp nhì bảng C (tứ kết 1)
    • Nhất bảng C gặp nhì bảng A (tứ kết 2)
    • Nhất bảng B gặp nhì bảng D (tứ kết 3)
    • Nhất bảng D gặp nhì bảng B (tứ kết 4)
  • Vòng bán kết:
    • Thắng tứ kết 1 gặp thắng tứ kết 3.
    • Thắng tứ kết 2 gặp thắng tứ kết 4.
  • 2 đội thua bán kết đồng giải 3
  • 2 đội thắng bán kết tranh chức vô địch.
3. Giải thưởng:
  • Đội vô địch: Cờ lưu niệm và 5.000.000 đ.
  • Đội nhì: Cờ lưu niệm và 3.000.000 đ.
  • Đồng giải ba: mỗi đội 1.500.000 đ.
Ghi chú: Giải thưởng có thể tăng thêm cùng quà tặng của nhà tài trợ nếu như BTC nhận được sự tài trợ của các hãng kinh doanh dụng cụ thể dục thể thao.

4. Đăng ký thi đấu:

• Các đội tham gia trực tiếp đăng ký tại CLB Tràng An - Gặp Mr. Ban (trưởng BTC giải)
  • Lệ phí tham gia: 600.000 đ/đội
  • 18h ngày 15/3 là thời hạn đăng ký cuối cùng và cũng là ngày tiến hành bốc thăm xếp lịch thi đấu.
  • Giải diễn ra trong 2 ngày 21-22/03/2015 tại CLB Tràng An địa chỉ 57 Phương Liệt - Hà Nội.

Tất cả mọi điều chưa đươc nhắc đến trong điều lệ này thuộc quyền quyết định của BTC giải.

BTC giải rất mong nhận được sự ủng hộ và tài trợ của các hãng kinh doanh dụng cụ thể thao cho giải đấu thêm phần hấp dẫn.

Trưởng BTC giải
Đinh Ngọc Ban​

clbtrangan

Đại Uý
BTC giải đã nhận được sự ủng hộ của hãng trang phục,dụng cụ TDTT SONG NGƯ tài trơ bóng thi đấu cho giải. Như vậy, bóng thi đấu chính thức của giải là bóng SONG NGƯ 40mm.
Vậy xin thông báo để các vđv tham gia giải có kế hoạch tập luyện, đạt phong độ tốt nhất.
BTC giải xin chân thành cảm ơn nhà tài trợ SONG NGƯ !

clbtrangan

Đại Uý
Ngoài đội chủ nhà. BTC đã nhận được đăng ký chính thức của đội Hòa say gồm các vđv : Hòa say(B), Hà sọ(C),Kiên tài(D).Vì điều kiện cơ sở vật chất có hạn nên giải chỉ tổ chức với quy mô 16 đội vậy đề nghị các bạn có ý định tham gia nên đký sớm với BTC giải !
Trân trọng !

HungGL

Đại Tá
Ngoài đội chủ nhà. BTC đã nhận được đăng ký chính thức của đội Hòa say gồm các vđv : Hòa say(B), Hà sọ(C),Kiên tài(D).Vì điều kiện cơ sở vật chất có hạn nên giải chỉ tổ chức với quy mô 16 đội vậy đề nghị các bạn có ý định tham gia nên đký sớm với BTC giải !
Trân trọng !
Cháu đặt gạch 1 đội bác Ban nhé!
Thành phần tạm thời (tên đội - Long Biên)
Hùng Gia Lâm - B
Tài Đông Anh - B
Tú Gai Long Biên - D
Hiển Gà BN - D
Duy Yên Phụ - C
Hưng phỏm - C
Vũ Đức Đạt - D (thực tế là E)
Đinh Đình Thiết - D ( thực tế là F)

Last edited:

Hungdshp

Đại Uý
Thanks cháu ! Đây là giải đấu lần thứ 3 với mô hình này rồi cháu ạ. Cháu lập một đội tham gia tranh tài cho vui !
Giải này khó kiếm người quá bác ạ. Trùng ngày với giải đôi do Liên Đoàn BB HP tổ chức. Mà cháu chỉ đánh D thôi có đội nào cần người không ạ bác giới thiệu cho cháu với.

ngochao

Binh Nhì
Chú Ban cho cháu tham gia một đội nhé !
Tên đội: Minh Khánh
1. Đỗ Anh Thao (B)
2. Nguyễn Tiến Dũng - Dũng Ba (C)
3. Kim Ngọc Hào (D)

clbtrangan

Đại Uý
BTC xin thông báo : Các đội đoạt thứ hạng cao của giải sẽ nhận được quà tặng của hãng kinh doanh trang phục, dụng cụ TDTT DŨNG CỬU SHOP.
Xin chân thành cảm ơn nhà tài trợ Dũng cửu đã đồng hành cùng giải đấu !

clbtrangan

Đại Uý
Giải này khó kiếm người quá bác ạ. Trùng ngày với giải đôi do Liên Đoàn BB HP tổ chức. Mà cháu chỉ đánh D thôi có đội nào cần người không ạ bác giới thiệu cho cháu với.
OK ! chau đánh D khá tốt.có gì bác giới thiệu cho.

doccothankiem_hp

Thượng Tá
Cơ hạng của chú em nếu muốn đánh với cùng hạng ko thì qua An đồng Anh xếp cho vài kèo cùng hạng D với em chơi có phải thích ko?bên này Anh em đánh giờ lên tay và có nhiều bóng hay lắm....
Lên HN thì ...xa lắm

Hungdshp

Đại Uý
Cơ hạng của chú em nếu muốn đánh với cùng hạng ko thì qua An đồng Anh xếp cho vài kèo cùng hạng D với em chơi có phải thích ko?bên này Anh em đánh giờ lên tay và có nhiều bóng hay lắm....
Lên HN thì ...xa lắm
D HP hay D HN hả anh :D. Chảo lửa An Đồng em từng nghe qua mà chưa rõ nó là chỗ nào anh Nghĩa ạ. Có mấy kèo thơm các bác toàn từ chối em chán rồi :D.

clbtrangan

Đại Uý
BTC đã nhận được thêm đký của các đội : ANH EM,VIỆT HÀ,BỘ TÀI CHÍNH...Hiện còn một số tên tuổi sáng giá chưa thấy xuất hiện như : Đảm béo, Phúc Anh,Vinh gai, Lâm mặt sắt...v.v.
Chắc rằng các vđv này sẽ ko bỏ qua cơ hội khẳng định tên tuổi của mình !

lamtanmai

Thượng Tá
Cho cháu đặt suất đk 1 đội Làng Sét bác nhé, lệ phí và đội hình thi đấu sang tuần cháu sẽ qua CLB đk ah

chjck3n_pzo

Thượng Sỹ
BTC đã nhận được thêm đký của các đội : ANH EM,VIỆT HÀ,BỘ TÀI CHÍNH...Hiện còn một số tên tuổi sáng giá chưa thấy xuất hiện như : Đảm béo, Phúc Anh,Vinh gai, Lâm mặt sắt...v.v.
Chắc rằng các vđv này sẽ ko bỏ qua cơ hội khẳng định tên tuổi của mình !
Cháu thì chỉ thích xem những vđv ít tên tuổi mà trình đô cao thôi bác ạ hihi

clbtrangan

Đại Uý
chú ơi 9x cháu cũng muốn đăng ký một đội ạ :)
Ok cháu ! 9x có vẻ như đội cháu có duyên với giải Tràng An thì phải, vừa vô địch hạng D và giải ba hạng E năm ngoái. Tuy vậy nêu có ý định tham gia thì phải đký sớm chau ạ, hiện đã có trên 10 đội đký rồi.

Bình luận từ Facebook