Giải vô địch bóng bàn đồng đội thế giới 2014 - Tokyo

bong_ban93

Binh Nhì
Hôm qua, Đạt trố đốt 2 trận. Sáng nay Việt Nam gặp Slovakia Đạt trố lại thua trận 1. Trận 2 Linh muối đang dẫn 2:0

Ttfan2012

Đại Tá
Hôm qua, Đạt trố đốt 2 trận. Sáng nay Việt Nam gặp Slovakia Đạt trố lại thua trận 1. Trận 2 Linh muối đang dẫn 2:0
Thực ra, đi thi đấu quốc tế thì vđv trẻ có thua cũng không phải vấn đề gì to tát vì ai mà chẳng thua rồi mới có thắng. ;). Nhưng mình thấy vấn đề nhất cứ "thiếu kinh phí".

bong_ban93

Binh Nhì
Thực ra, đi thi đấu quốc tế thì vđv trẻ có thua cũng không phải vấn đề gì to tát vì ai mà chẳng thua rồi mới có thắng. ;). Nhưng mình thấy vấn đề nhất cứ "thiếu kinh phí".
Đạt trố còn trẻ gì nữa bác ơi. Ở tuyển bây giờ ngoài QUang Linh, Đạt là lựa chọn số 2 rồi

Ttfan2012

Đại Tá
Đạt trố còn trẻ gì nữa bác ơi. Ở tuyển bây giờ ngoài QUang Linh, Đạt là lựa chọn số 2 rồi
Đấy chính là vấn đề của bóng bàn mình đó bác ơi. Độ tuổi không còn trẻ lắm nhưng chưa được chinh chiến đấu trường quốc tế nhiều bác ạ. :)

bachikho

Đại Tá
trận Linh vs Bojan Tokic thì chắc cũng ko hi vọng j đc đâu :(
thôi chờ 2h nữa xem live vs Bulgari may ra có trận thắng

Socnhi

Binh Nhất
Hầu như ko có ai có khái niệm Na Uy chơi bóng bàn mà VN cũng thua thì biết trình bb của VN ntn so với thế giới
Tưởng chú Na uy cả năm chỉ có trượt băng thôi, thế mà BB vẫn ăn được VN. Chán quá. :(

cắt khéo

Binh Nhất
Quá tiếc cho tuyển VN và ĐInh QUang Linh, Linh đấu rất hay nhưng để thua với tỷ số 2:3 (11/8, 12/14, 9/11, 11/9, 14/12). Tỷ số hiện nay la 2:2
đáng ra phải gọi là đội tuyển QUÂN ĐỘI VIỆT NAM- sao ko có 1 vđv nào phía NAM nhỉ

Last edited:

waa

Đại Uý
VN ở nhóm 2, khó khăn để tìm 1 trận thắng :

Norway - VN = 3/2
Slovenia - VN = 3/1
Egypt - VN = 3/0

Cũng nhóm 2, nhưng nữ Thái Lan khá hơn, còn nam Thái lan tệ hơn nam VN :

Thái - Israel = 0/3
Thái - Slovak= 1/3
Thái - England = 0/3

Thái (nữ) - Switzerland = 3/0
Thái (nữ) - Egypt = 3/2
Thái (nữ) - Puerto Rico = 3/0

Nhóm 2, nam Indo có 1 trận thắng , còn nữ Indo nhóm 3 cũng có 2 trận thắng :

Indonesia - BOSNIA HERZEGOVINA = 3/2
Indo - CZECH = 0/3
Indo - NIGERIA = 0/3

Trong khi đó, đàn em Lào thắng tưng bừng, dù ở nhóm 4, nhưng cũng ngon lành:

LAOS - NEW CALEDONIA = 3/1
LAOS - COSTA RICA = 3/2
Laos (nữ) - Costa Rica = 3/0

Các nước Lào, Indo, Malay, Thái lan đều có tuyển nữ thi đấu , còn VN bị thiếu kinh phí ... chắc mấy ông Vina .. line, shin, gì đó làm thất thoát hết trơn , xin thông cảm cho LĐBBVN .

Bình luận từ Facebook