Giải Bóng bàn tranh Cup Nam Việt Á lần thứ 9 Đà Nẵng 2013

luanvuong2910

Trung Uý
Không vì thành tích thì vì cái gì? A xuống đánh B là chuyện bình thường, có giải A xuống đánh C và D. Mục đích cuối cùng chỉ là tấm huy chương thôi. Còn về việc dàn xếp tỷ số ở đâu cùng thế, mình không thể quyết định số phận của mình thì chịu thôi. Hai chị em cùng tập bóng bàn và cùng tham gia thi đấu có muốn gặp và loại nhau không?

chơi bóng bàn là vì niềm vui ,niềm đam mê phấn đấu hay vì tấm huy chương,trình A kô đi đánh lứa đội tuyển ,thua cả mấy em nhỏ cũng lên đánh ,biết thua vẫn cố gắng phấn đấu để khẳng định mình, hay là vì giải thưởng và mấy tấm huy chương hảo huyền,,, trường hợp tui đáng lý 2 vận động viên cùng đơn vị đáng lý phải đấu trước để tránh dàn sếp tỉ số ,ban tổ chức sai vì xót ko nói rồi nhưng 2A đánh 1B còn dàn xếp tỉ số khi kí biên bản 3-1,tui là tui ko ưng kiện thôi lý và tình thì tôi hoàn toàn đúng. thật tệ quá đi.... cho hỏi bác là ai mà thấy bác đi phán xét người này người kia như vậy ,thấy cách viết bài của bác có vẻ rất ưng chứng tỏ ghê...

luanvuong2910

Trung Uý
Trận Bảo thua Nam nghệ cũng không có gì là bất ngờ. Bảo đánh hay nhưng chỉ hay ở những pha bóng lập trình sẵn của Bảo còn những pha bóng đòi hỏi sự đột biến sáng tạo thì Bảo k có. Nam nghệ điểm mạnh là cần cù, cẩn thận và có 1 chút tinh tế ở những pha bóng xa bàn. Lâu lắm rồi mới thấy Nam nghệ thắng Bảo, nhưng đây là chiến thắng rất xứng đáng của Nam nghệ. Một chiến thắng thể hiện sự cần cù chịu khó, chăm chỉ, yêu nghề.

Bảo đánh như lập trình sẵn, haha nghe mà bùn cười, chưa bao giờ tui nghĩ bảo đánh theo kiểu lập trình,anh Bảo 40t rồi thắng nhiều vận động viên cũng vì lối đánh biến hóa,bẻ gảy đối thủ,chứ sức làm sao băng trẻ,lập trình là phải anói đến mấy trẻ năng khiếu như Nam nghệ, thắng thua là bthuong, A vơi nhau người nào lên phong độ là người đó thắng...anh Nam chiến thắng xứng đáng,nhưng Bảo ko thua vì lập trình..

TimBoll

Binh Nhất
"Thắng không kiêu, bại không nản"
Các bác làm gì mà cay cú thế. Bóng bàn đi đánh là để cho vui, giải trí làm gì mà ăn thua thế. Nếu thua thì rút kinh nhiệm về rèn tiếp sang năm đi thi đấu tiếp có gì đâu nào. Còn chuyện hạng A xuống đánh hạng B thì chắc có nguyên do của nó thôi chứ người ta thành tích cá nhân đầy mình rồi cần gì nữa
Bác không thấy ngay cả Sea Games các nước đưa các môn thi đấu không có trong Olympic để nhằm lấy thành tích toàn đoàn à, bởi vì cái "nhiệm vụ chính trị" nó đặt ra là thế bác ạ.

2014

Binh Nhì
Các bác làm gì mà cay cú thế. Bóng bàn đi đánh là để cho vui, giải trí làm gì mà ăn thua thế. Nếu thua thì rút kinh nhiệm về rèn tiếp sang năm đi thi đấu tiếp có gì đâu nào. Còn chuyện hạng A xuống đánh hạng B thì chắc có nguyên do của nó thôi chứ người ta thành tích cá nhân đầy mình rồi cần gì nữa
Bác không thấy ngay cả Sea Games các nước đưa các môn thi đấu không có trong Olympic để nhằm lấy thành tích toàn đoàn à, bởi vì cái "nhiệm vụ chính trị" nó đặt ra là thế bác ạ.

Tôi thì cũng lớn tuổi, đánh chỉ hạng C thôi nhưng rất thích xem bóng bàn. Đặc biệt là rất thích lối đánh của nhiều cây vợt trẻ hiện nay và tôi cũng hy vọng các tay vợt trẻ sẽ nhanh tiến bộ vượt qua các tay vợt già như Nam tiến, Khoa, Tuấn Anh, Bảo, Tuyến, Nam nghệ, Hà ... Tôi cũng nhiều lần được tiếp xúc với các tay vợt trên và họ nói ngoài đam mê ra họ cũng cần tiền để lo cho cuộc sống gia đình. Giải thưởng thì không đủ tiền mua nổi 1 mặt vợt trong khi việc đầu tư chơi bóng bàn thì quá tốn kém. Việc các tay vợt trẻ hiện chưa vượt qua được đàn anh nhưng đã gây khó dễ cho các đàn anh chứng tỏ họ có sự tiến bộ đáng kể. Nhưng với phần thưởng thể thao hiện nay chắc các VDV trẻ chỉ chơi đến cấp 3 là nghỉ hết.

luanvuong2910

Trung Uý
Các bác làm gì mà cay cú thế. Bóng bàn đi đánh là để cho vui, giải trí làm gì mà ăn thua thế. Nếu thua thì rút kinh nhiệm về rèn tiếp sang năm đi thi đấu tiếp có gì đâu nào. Còn chuyện hạng A xuống đânh hạng B thì chắc có nguyên do của nó thôi chứ người ta thành tích cá nhân đầy mình rồi cần gì nữa

dạ đây là giải thành phố cho vui,giữa các lứa tuổi đẻánh với nhau, nên dành riêng cho 1 hạng là hạng đội tuyển để nnhững người trình độ A đánh, những người khác thì đánh đúng nhóm tuổi,giải này cho vui,tiền giải cũng ko bao nhiêu, nếu hạ thấp bản thân xuống để kiếm giải ở hạng dưới thì còn j nữa,thà thi đấu toàn quốc ,còn đây quanh đi quẩn lại có mấy cái gương mặt quen thuộc, nếu anh nói có nguyên do thì nguyên do j? đây cũng ko có tính giải toàn đoàn,nếu thành tích đầy mình thì hà cớ chi phải xuống dưới đi lấy thêm thành tích ^^,,mâu thuẫn quá... em chỉ nói đúng từ < sợ chết> bác ko ở trong tâm trạng cháu bác không hiểu ,1 bảng 2B 2A thắng 1 A 1B ,còn A còn lại đi dàn xếp tỉ số... thấy thất vọng cho cái lối ứng xử của mấy cậu quá...

luanvuong2910

Trung Uý
Tôi thì cũng lớn tuổi, đánh chỉ hạng C thôi nhưng rất thích xem bóng bàn. Đặc biệt là rất thích lối đánh của nhiều cây vợt trẻ hiện nay và tôi cũng hy vọng các tay vợt trẻ sẽ nhanh tiến bộ vượt qua các tay vợt già như Nam tiến, Khoa, Tuấn Anh, Bảo, Tuyến, Nam nghệ, Hà ... Tôi cũng nhiều lần được tiếp xúc với các tay vợt trên và họ nói ngoài đam mê ra họ cũng cần tiền để lo cho cuộc sống gia đình. Giải thưởng thì không đủ tiền mua nổi 1 mặt vợt trong khi việc đầu tư chơi bóng bàn thì quá tốn kém. Việc các tay vợt trẻ hiện chưa vượt qua được đàn anh nhưng đã gây khó dễ cho các đàn anh chứng tỏ họ có sự tiến bộ đáng kể. Nhưng với phần thưởng thể thao hiện nay chắc các VDV trẻ chỉ chơi đến cấp 3 là nghỉ hết.

cháu xin lỗi bác,cháu cũng còn trẽ tuổi thôi, bóng bàn thiệt sự là 1 môn đam mê,tuy nó ko đem lại tiền bạc nhất thời như giải thưởng,nhưng nó có mặt giá trị về tinh thần,và công việc cũng nhờ bóng bàn những anh trên được vào những chỗ làm tốt,những công việc mơ ước , .. đó là điều thực tế, bác công nhận cháu điều này ko???

2014

Binh Nhì
cháu xin lỗi bác,cháu cũng còn trẽ tuổi thôi, bóng bàn thiệt sự là 1 môn đam mê,tuy nó ko đem lại tiền bạc nhất thời như giải thưởng,nhưng nó có mặt giá trị về tinh thần,và công việc cũng nhờ bóng bàn những anh trên được vào những chỗ làm tốt,những công việc mơ ước , .. đó là điều thực tế, bác công nhận cháu điều này ko???

Cháu cứ cố gắng tập luyện chăm chỉ để đánh tốt được như họ đi đã. Chúc cháu thành công.

waa

Đại Uý
Chuyện sắp xếp tỷ số thường xảy ra khi giải đấu có chia bảng, không tốt nhưng vì lý do cục bộ, thân quen, ghét nhau, tránh gặp đối thủ kỵ rơ ...
rất tức khi mình là nạn nhân, do mình không phải mạnh nhất bảng , chịu thua vậy !!! Chân lý thuộc về kẻ mạnh .
Chỉ khi nào như Liên đoàn Cầu lông thế giới , 2 đôi Trung quốc xếp tỷ số để tránh gặp nhau lập tức bị cấm thi đấu, loại khỏi giải thế giới , hậu quả là 2 đôi này tuyên bố giải nghệ luôn vì quá xấu hổ ...
Nhưng bb ta có biết thẹn là gì đâu !

hungiraqdn

Đại Uý
Kết quả của một số nhóm hạng:

Giải kết thúcđể ghi lại những ấn tượng sâu sắc trong lòng người hâm mộ là sự cực kỳ sôi động của nhóm những VĐV nhỏ tuổi và những trận bán kết và chung kết vừa nuối tiếc vừa thể hiện rõ bản lĩnh thi đấu đẳng cấp.
Hứa hẹn một năm sau nữa nhé các Bạn, xin chào và hẹn gặp lại.

2014

Binh Nhì
giải rồi cháu đánh thắng Tuyến 3-2 đấy nhưng khoa kí biên bản cho Tuyến 3-1, để dàn sếp loại cháu..

Khoa và Tuyến đánh ngang ngửa nhau, họ thân thiết với nhau như 2 anh em. Việc cháu thắng 3-2 rồi để thua với tỷ số nào đi nữa thì cháu cũng bị loại. Cháu thắng Tuyến 3-0 thì mới có cơ hội vào được. Xui cho cháu là rơi vào bảng của họ. Cháu cố gắng tập luyện để phục thù vậy.

NamNguyen

Binh Nhì
Theo tôi ,thi các bạn nói họ dàn xếp tỉ số,sao các bạn kô hỏi lại bản thân mình đi!Nếu các bạn thắng hết những người đó ,thi có xảy ra tình trạng này ko?giả sử ai cũng như các bạn thì chuyện này tôi nghĩ là sự biên hộ cho các bạn thôi!Thể thao co người thắng ,kẻ thua,nhưng tất cả phụ thuộc vào chính mình!phong độ nhất thời ,đẳng cấp là mãi mãi@@@@
Nam nguyen tôi từ trước đến giờ chưa bao giờ có cái suy nghĩ như vậy,thắng là thắng,thua là thua,các bạn làm vậy là đang làm xấu đi hình ảnh bb Đà nẵng,như vậy thì các nơi khác họ có muốn dến ĐN tham gia giải kô,đừng vì lợi ích riêng mình mà làm ảnh hưởng đến cả một tập thể!
Chúc mọi người gặt hái nhiều thành tích cao của nhũng giải đấu!Và mong sao bb ĐN xây dựng ,phát triển mạnh mẽ trong những năm đến!thanks

thaythuydn

Đại Tá
Theo tôi ,thi các bạn nói họ dàn xếp tỉ số,sao các bạn kô hỏi lại bản thân mình đi!Nếu các bạn thắng hết những người đó ,thi có xảy ra tình trạng này ko?giả sử ai cũng như các bạn thì chuyện này tôi nghĩ là sự biên hộ cho các bạn thôi!Thể thao co người thắng ,kẻ thua,nhưng tất cả phụ thuộc vào chính mình!phong độ nhất thời ,đẳng cấp là mãi mãi@@@@
Nam nguyen tôi từ trước đến giờ chưa bao giờ có cái suy nghĩ như vậy,thắng là thắng,thua là thua,các bạn làm vậy là đang làm xấu đi hình ảnh bb Đà nẵng,như vậy thì các nơi khác họ có muốn dến ĐN tham gia giải kô,đừng vì lợi ích riêng mình mà làm ảnh hưởng đến cả một tập thể!
Chúc mọi người gặt hái nhiều thành tích cao của nhũng giải đấu!Và mong sao bb ĐN xây dựng ,phát triển mạnh mẽ trong những năm đến!thanks
Nam Nguyen từ Mỷ/Las Vegas mà nửa đêm củng chịu khó lên mạng "dạy" cho anh em Đà nẳng một bài học !!??.Như vậy củng là có tâm với Đà nẳng đó
Bây giờ thầy hỏi Nam mập 2 câu:
1: Ở Mỷ có ván đấu nào mà một vdv dẩn 10-3 mà thua không?Ở Seagames có lần DKQ dẩn 9-3 mà thua.Nhưng sáng hôm qua tại Đà nẳng" người ngoài hành tinh" Nam tiến đả lội ngược dòng một cách ngoạn mục làm cho hàng trăm khán giả kinh ngạc và sửng sốt như cơn lốc thổi qua Oklahama.
2;Nếu đệ tử là Chỉ đạo viên của Tuấn Anh thì bạn sẻ nói như thế nào với Tuấn Anh để chiến thắng??

Last edited:

NamNguyen

Binh Nhì
E sẽ nói với a tuấn anh là khống chế Nam tiến ngay từ đầu và bắt thời cơ!e nghe tin này cũng shock lắm Thầy ơi!
Chúc thầy khỏe và có nhiều đệ tử giống Nam nguyen

thaythuydn

Đại Tá
E sẽ nói với a tuấn anh là khống chế Nam tiến ngay từ đầu và bắt thời cơ!e nghe tin này cũng shock lắm Thầy ơi!
Chúc thầy khỏe và có nhiều đệ tử giống Nam nguyen
Ngược lại với Nam Nguyen ,nếu là chỉ đạo viên ,thầy sẻ kề vào tai Tuấn Anh nói nhỏ :Đánh vừa thôi,hảy nhẹ tay vì Nam T.sắp cưới vợ.Như vậy Tuấn Anh sẻ bớt căng cơ rất nhiều ,động tác sẻ thỏa mái,và dỉ nhiên là chiến thắng.Vì khi đả dẩn 10-3 rồi thì muốn thả thua còn khó hơn muốn thắng.Trong khi N.T cần đến 8 phát đạn tiểu liên,thì T.A. chỉ còn một phát đạn ân huệ (coup de grace)từ súng ngắn là kết thúc sự nghiệp bóng bàn của N.T.tại Đà nẳng.Vô chiêu thắng hửu chiêu/Bất chiến tự nhiên thành.Vô lý là T.A đả dẩn 10-3 mà khán giả Đà nẳng còn hô to "cố lên T.A"chi nửa.Tác dụng ngược.

Bình luận từ Facebook