Giải bóng bàn đơn nam Box Vĩnh Phúc mở rộng năm 2014

danhtoanthua

Binh Nhất
Giải đã có điều lệ. Điều lệ giải là phân hạng A - B. Nếu để 1 VĐV không phân hạng rõ ràng thì giải tổ chức không được chặt chẽ, sẽ càng có nhiều ý kiến hơn nữa. Vì thế điều bắt buộc là cần tuân theo điều lệ. Nên Thương đã thoải mái thì cần phải xếp Thương vào 1 hạng cho rõ ràng. Đây là góp ý mang tính xây dựng.

tuannc18081988

Thượng Sỹ
Lối suy nghĩ chai lỳ thế thì làm sao đi lên được.....
Giống như khách đến nhà mang bình rượu ra....ông là khách ông uống 3 bát tôi uống 1.....nực cười

Sobat

Trung Uý
Tổ chức được như thế này là quá hoành tráng rồi các ông định đi thi đấu giao lưu " mở rộng tình bạn, kết nối đam mê" Hay các ông định đi kiếm giải. Muốn kiếm giải thì tập nhiều vào rồi lên tuyển. Việc phân hạng bóng bàn cực khó vì nó còn kỵ rơ lên cứ chênh 2 bóng là oánh được rồi.

Linh ko muối

Binh Nhì
Mình cũng chơi bóng bàn, tuy ko hay nhưng rất thích xem. Các cao thủ trong giải này mình đều xem họ đánh rất nhiều. Trươngf hợp Thuơng ML BTC lên xem xét là VĐV này lên A thì có thắng được ai ko " Thạch, luận, kiên, Bình" còn so xuống B cũng chỉ ngang với Tùng, Khôi, Hùng tay trái, Quý PY.... Cá nhân vđv ấy có thể thoải mái khi btc xếp cho hạng nào đánh hạng ấy nhưng các vđv hạng B nói trên có thực sự là chấp nhận thật sự ko??? Giải mở ra chỉ nhằm mang tính chất giao lưu, học hỏi lẫn nhau.
Chúc giải thi đấu thành công!!!

QUOTE="tuannc18081988, post: 408788, member: 365"]Lối suy nghĩ chai lỳ thế thì làm sao đi lên được.....
Giống như khách đến nhà mang bình rượu ra....ông là khách ông uống 3 bát tôi uống 1.....nực cười[/QUOTE]
Day la thang em kien ma..

kirara

Moderator
Anh em bình tĩnh, ai cũng có lý cả, em Tuấn nói rất đúng về sự hiếu khách và mong muốn mở rộng giao lưu và tình đoàn kết. Còn 1 số anh em khác thì muốn có sự công bằng cũng là điều dễ hiểu...
BTC cũng rất đau đầu và phải chịu nhiều áp lực, mong anh em hết sức thông cảm.
Chia sẻ 1 chút với các anh em không thường xuyên sinh hoạt cùng Box VP. Ban đầu mình cũng không có ý định tổ chức giải đấu này, vì thực sự để tổ chức 1 giải đấu mất rất nhiều thời gian và tâm huyết. Nhưng mình nghĩ tới việc năm ngoái đã tổ chức 2 giải đấu rất thành công tại Lập Thạch và Phúc Yên, nếu năm nay k tổ chức được thì sẽ đánh mất những thành công của giải năm ngoái, đánh mất niềm tin của các anh em trong Box....
Mình không phải là tay vợt có tên tuổi gì trong làng bóng bàn Vĩnh Phúc, trình bóng hạng siêu ruồi, tầm hiểu biết cũng hạn hẹp, khi tổ chức giải và cố gắng xếp hạng các anh em trong Box mình có hỏi qua ý kiến của một số người chơi bóng bàn lâu năm trong tỉnh, muốn các anh em nào quen biết nhiều thì đứng vào hàng ngũ BTC để phân chia hạng cho chính xác, nhưng hầu hết không ai muốn vào BTC vì nể nang việc xếp hạng các VĐV sẽ động chạm tới cái tôi của nhiều ae...(cái này chắc các anh em tự hiểu). Vì vậy mặc dù ban đầu rất muốn phân ra 3 hạng A, B, C nhưng cuối cùng mình buộc phải rút lại còn 2 hạng A và B. Điều này cũng gây thiệt thòi cho rất nhiều anh em đánh ở C nhưng phải lên hạng B...
Cá nhân mình và các anh em tổ chức giải đấu không vì bất kỳ mục đích gì ngoài việc tạo 1 chỗ giao lưu cho các anh em bóng bàn trong tỉnh Vĩnh Phúc, Giải bóng bàn Box VP sẽ là nơi ae bóng bàn chúng ta hàng năm có thể giao lưu, kết nối, học hỏi, thể hiện trình độ...đúng như mục đích ban đầu của nó. Nhưng có lẽ càng về sau, khi giải đấu được mở rộng và số lượng VĐV tăng lên nhiều thì tính chuyên nghiệp cũng rất cần đề cao.

Về VĐV Thương Mê Linh: Ban tổ chức quyết định đưa lên hạng A. Đây là quyết định cuối cùng, cá nhân VĐV Thương cũng không có ý kiến gì về hạng của mình nên chúng ta cũng chấm dứt chủ đề này ở đây.
P/S: Các ae sau này cố gắng online trong box để tiếp nhận thông tin rồi phổ biến cho các CLB mình đang sinh hoạt nhé. Vài lần mình đi mời các CLB quanh quanh Vĩnh Yên mọi người nhìn mình với ánh mắt ngờ vực lắm, thấy buồn buồn. Có mấy ông còn kêu giải "xã phường", "Phần thưởng rẻ rách"...nghĩ mà vừa bực vừa buồn cười...

Last edited:

kirara

Moderator
Anh em xem video giảm nhiệt này. Đây là bác đục chọi, ném bóg vào vợt "ăn vã đối thủ" Quân Chùa - Nhà Quàn (Đánh B premiership Hà Nội cho đội Nhà Quàn nhé) hôm trước mình vừa đưa lên.
Đến khi gặp anh này thì hết bài vở luôn, không đục chọi được nữa thì bị "ăn vã" lại 1 cách hết sức thuyết phục.... Ha ha ha ha !! Đúng là cao nhân có cao nhân trị !!!

Anh em bình tĩnh, ai cũng có lý cả, em Tuấn nói rất đúng về sự hiếu khách và mong muốn mở rộng giao lưu và tình đoàn kết. Còn 1 số anh em khác thì muốn có sự công bằng cũng là điều dễ hiểu...
BTC cũng rất đau đầu và phải chịu nhiều áp lực, mong anh em hết sức thông cảm.
Chia sẻ 1 chút với các anh em không thường xuyên sinh hoạt cùng Box VP. Ban đầu mình cũng không có ý định tổ chức giải đấu này, vì thực sự để tổ chức 1 giải đấu mất rất nhiều thời gian và tâm huyết. Nhưng mình nghĩ tới việc năm ngoái đã tổ chức 2 giải đấu rất thành công tại Lập Thạch và Phúc Yên, nếu năm nay k tổ chức được thì sẽ đánh mất những thành công của giải năm ngoái, đánh mất niềm tin của các anh em trong Box....
Mình không phải là tay vợt có tên tuổi gì trong làng bóng bàn Vĩnh Phúc, trình bóng hạng siêu ruồi, tầm hiểu biết cũng hạn hẹp, khi tổ chức giải và cố gắng xếp hạng các anh em trong Box mình có hỏi qua ý kiến của một số người chơi bóng bàn lâu năm trong tỉnh, muốn các anh em nào quen biết nhiều thì đứng vào hàng ngũ BTC để phân chia hạng cho chính xác, nhưng hầu hết không ai muốn vào BTC vì nể nang việc xếp hạng các VĐV sẽ động chạm tới cái tôi của nhiều ae...(cái này chắc các anh em tự hiểu). Vì vậy mặc dù ban đầu rất muốn phân ra 3 hạng A, B, C nhưng cuối cùng mình buộc phải rút lại còn 2 hạng A và B. Điều này cũng gây thiệt thòi cho rất nhiều anh em đánh ở C nhưng phải lên hạng B...
Cá nhân mình và các anh em tổ chức giải đấu không vì bất kỳ mục đích gì ngoài việc tạo 1 chỗ giao lưu cho các anh em bóng bàn trong tỉnh Vĩnh Phúc, Giải bóng bàn Box VP sẽ là nơi ae bóng bàn chúng ta hàng năm có thể giao lưu, kết nối, học hỏi, thể hiện trình độ...đúng như mục đích ban đầu của nó. Nhưng có lẽ càng về sau, khi giải đấu được mở rộng và số lượng VĐV tăng lên nhiều thì tính chuyên nghiệp cũng rất cần đề cao.

Về VĐV Thương Mê Linh: Ban tổ chức quyết định đưa lên hạng A. Đây là quyết định cuối cùng, cá nhân VĐV Thương cũng không có ý kiến gì về hạng của mình nên chúng ta cũng chấm dứt chủ đề này ở đây.
P/S: Các ae sau này cố gắng online trong box để tiếp nhận thông tin rồi phổ biến cho các CLB mình đang sinh hoạt nhé. Vài lần mình đi mời các CLB quanh quanh Vĩnh Yên mọi người nhìn mình với ánh mắt ngờ vực lắm, thấy buồn buồn. Có mấy ông còn kêu giải "xã phường", "Phần thưởng rẻ rách"...nghĩ mà vừa bực vừa buồn cười...
[/Q
Em hoàn toàn đồng ý với quyết định của BTC.

truongtxt

Đại Tá
xin hỏi BTC bây giờ mình đăng ký 3 vdv clb LẠc Long Quân có còn kịp ko. nếu kịp mình xin đang ký 3 vdv hặng B nhé

kirara

Moderator
xin hỏi BTC bây giờ mình đăng ký 3 vdv clb LẠc Long Quân có còn kịp ko. nếu kịp mình xin đang ký 3 vdv hặng B nhé
Rất tiếc bạn ơi, đã lên hết bảng và sơ đồ thi đấu rồi nên không thể thêm ai vào nữa. Lần sau theo dõi và đăng ký sớm nhé.

kirara

Moderator

The hottest thread !!! Có ở đâu hot như BOX Vĩnh Phúc những ngày này?

kirara

Moderator
Đấy là lúc có giải thôi anh ạ....
Lúc bình thường em đuổi ruồi suốt......
He he. Tiếc quá lần này chú không tham dự được...AE lâu ngày không gặp, Nhớ những ngày Box mình offline rôm rả quá....hôm trước a gặp anh Trung. Cả năm 2 ae mới được đánh 1 trận 5 chai, anh đang dẫn sec 1, sec 2 gần ăn thì anh ấy xin nghỉ đi "nôn" em ạ....Thương quá nên tha ^^

Bình luận từ Facebook