GiẢi bóng bàn ĐiỆn biên 2013

THUONG_GA

Trung Sỹ
Giải bóng bàn Điện biên 2013

Nhân kỷ niệm 88 năm Ngày Báo chí Cách mạng Việt Nam , 104 năm Ngày thành lập tỉnh Điện Biên (28/6/1909 – 28/6/2013), trong 3 ngày (21 đến 23/6), tại Nhà thi đấu tỉnh Điện Biên, Báo Điện Biên Phủ, Sở Văn hóa – Thể thao & Du lịch, Sở Lao động – Thương binh & Xã hội phối hợp tổ chức giải thi đấu bóng bàn tên đầy đủ
:Giải bóng bàn, cờ vua, cờ tướng, cầu lông trẻ - thiếu niên, nhi đồng tỉnh Điện Biên năm 2013
Giải có 18 đoàn vận động viên tham gia .
Môn bóng bàn có sự tham gia của các đoàn vận động viên mạnh như : Đoàn thành phố điện biên , Trung đoàn cảnh sát cơ động , Trường cao đẳng sư phạm , Bảo việt tỉnh , Đoàn vđv H. tuần giáo , Công an tỉnh , CLB Cựu chiến binh .
Sau 3 ngày thi đấu kết quả như sau:

Nhất đơn nam > 40 VĐV NGUYỆT (CLB cựu chiến binh )
Nhì Hải ( clb cựu chiến binh)
Đồng giải 3 Sơn ( Cao đẳng sư phạm)
Hợp (Tuần giáo )

Nhất Đôi nam >40 Tuấn-hải ( CCB )
Nhì Hợp - trung (tuần giáo )

Nhất đơn nam <40 Bình ( T.P điện biên )
Nhì Tuấn (TĐ CS Cơ động tây bắc)
Đồng giải 3 An ( T.P Điện biên )
Nam ( CĐSP Điện biên )

Nhất đôi nam < 40 Hòa- bình (TP.Điện biên )
Nhì Sơn - sơn (Công an tỉnh )
Đồng giải 3 Nam - thanh (CĐ SƯ PHẠM )

Nhất đồng đội nam hòa-bình-an (TP. điện biên)
Nhì Sơn -sơn- phùng (CA TỈNH)
Đồng giải 3 Chiến - minh - thắng ( bảo việt)

Nhất đơn nữ Ngọc (Thành phố)
Nhì Thân (Thành phố
Đồng 3 Liên ( CĐ Sư phạm)
Miên (CĐ Sư phạm)
Đôi nữ nhất Ngọc _thân
Nhì Liên _ miên (CĐ Sư phạm

Một số vận động viên Thi đấu phong độ ổn định gây nhiều bất ngờ cho giải như Chiến của đội Bảo việt .
Nhưng trận đấu hay được mong chờ như trận đấu giữa Đinh sơn CA TỈNH và tuấn trung đoàn CS Cơ động.
Trận đấu hay căng thẳng nhất là trận bán kết giữa Tuấn TĐ CSCĐ Tây bắc vs Hòa thành phố .
Trận chung kết giữa Bình thành phố và Tuấn tđ cscđ tây bắc cũng có nhiều pha bóng đẹp.

Last edited:

THUONG_GA

Trung Sỹ
Một số video , hình ảnh các trận đấu mình sẽ cập nhật sau. anh em điện biên có hình ảnh và video nào cùng nhau đưa lên nhé!

Phuongtruyenhinh

Binh Nhất
Nhất đơn nam <40 Bình ( T.P điện biên )
Nhì Tuấn (TĐ CS Cơ động tây bắc)
Đồng giải 3 An ( T.P Điện biên )Nam ( CĐSP Điện biên )
Chúc mừng AN, hôm nào về anh em làm vài trận xem trình lên cỡ nào rồi nhé!

binhyb

Moderator
Chúc mừng thành công Giải bb báo ĐBP năm 2013. Trên bản xếp hạng giải đơn nam, ở cả 2 độ tuổi, năm nay mình thấy có nhiều tên tuổi mới nghe lần đầu như Nguyệt, Hải, tuấn ( CCB), bình, an ( TP ĐB). Đây có phải những bất ngờ của giải này không ae bb điện biên?

THUONG_GA

Trung Sỹ
Chúc mừng thành công Giải bb báo ĐBP năm 2013. Trên bản xếp hạng giải đơn nam, ở cả 2 độ tuổi, năm nay mình thấy có nhiều tên tuổi mới nghe lần đầu như Nguyệt, Hải, tuấn ( CCB), bình, an ( TP ĐB). Đây có phải những bất ngờ của giải này không ae bb điện biên?
Trên 40 thì lẽ thường thôi anh bình à ! bác nguyệt và chú hải là hai vận động viên cao tuổi đánh gai nên các vận động viên trẻ như bọn em không khéo vẫn chết như trong phim .
Còn giải trẻ thì Em bị Bình loại ở vòng 2 (được đánh đúng 2 trận đơn hè hè) Bình năm nay thắng Tuấn Cơ động yên bái 4-1 đấy ạ.
à đính chính lại với bác là Bình , hòa , an là 3 gương mặt của bóng bàn Sơn la . Đánh cho đội thành phố điện biên , bình cũng Vừa giải nhì tỉnh sơn la.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Các bác trên đó đánh tiến bộ quá! Mong có ngày tỉnh mình có tầm hạng B và A của diễn đàn!

boongsl

Binh Nhì
Em còn non lắm. Trận đánh với anh may mắn thôi anh,hnao có dịp về Sơn La chơi 1 chuyến anh nhé. Bia ở Sơn La ngon lắm anh ạ...hì hì

HoaDB

Trung Sỹ
Giải vừa rồi chú có việc gia đình không tham gia được cũng tiếc nhưng thường xuyên điện thoại với anh em cấp nhập kết quả giải
Hôm nay mới về Điện Biên lên DĐ.
Chúc mừng cháu nhé.

HoaDB

Trung Sỹ
Chào anh Bình. lâu rồi không lên mạng Bác khỏe chứ, hôm nay đọc bài viết của bác em có vài ý kiến sau
Bất ngờ của giải không có ở độ tuổi U>40 toàn AE Điện Biên thôi (Hải Nguyệt, Tuấn) năm ngoái Tuấn VĐ giải già
Ở giải trẻ <40 cũng được dự báo trước. tuy nhiên giữa Bình Và Tuấn CSCĐ thì không biết ai thắng ai vì chưa gặp nhau bao giờ, em thì vẫn nghĩ là Bình thua Tuấn Bởi đã đánh với cả 2 người rồi, nhưng kết quả không như em nghĩ.
(ĐB được duy nhất giải 3 của Nam SP)
Phần em do có việc gia đình hôm nay mới về ĐB không tham gia giải được cũng tiếc bác à, hì
Thất vọng nhất là chú Thương Thôi hề.

binhyb

Moderator
Trên 40 thì lẽ thường thôi anh bình à ! bác nguyệt và chú hải là hai vận động viên cao tuổi đánh gai nên các vận động viên trẻ như bọn em không khéo vẫn chết như trong phim .
Còn giải trẻ thì Em bị Bình loại ở vòng 2 (được đánh đúng 2 trận đơn hè hè) Bình năm nay thắng Tuấn Cơ động yên bái 4-1 đấy ạ.
à đính chính lại với bác là Bình , hòa , an là 3 gương mặt của bóng bàn Sơn la . Đánh cho đội thành phố điện biên , bình cũng Vừa giải nhì tỉnh sơn la.

Giải bb tỉnh Sơn la năm nay tổ chức vào tháng mấy rổi? bình đạt giải nhì, còn ai đạt giải nhất và giải ba?

THUONG_GA

Trung Sỹ
Giải sơn la năm ngoái bình giải nhì . còn năm nay chưa tổ chức anh à . nghe nói giải nhất sơn la là một vdv từng chơi cho T&T nhưng đã (thôi chơi) đang sống và làm việc tại sơn la. giải 3 thì em ko rõ lắm.

Last edited:

vinhhnhb

Đại Uý
Điên biên vui quá ạ ! bác HoaDb lâu lắm không ghé thăm bên HB cháu nhỉ ! mấy lần nt mà không thấy bác trả lời ! chắc dạo này bác nhiều việc lắm nhỉ ?

THUONG_GA

Trung Sỹ
Sau 10 ngày bị đập thảm bại tại giải bóng bàn điện biên . Tuy vỡ đòn chưa khỏi nhưng hôm nay Gà quết định Quay lại sới đầu tiên là dìm hàng sư phạm 3 ngày sau đó sang bảo việt tính sổ với minh BV.

boongsl

Binh Nhì
Giải bb tỉnh Sơn la năm nay tổ chức vào tháng mấy rổi? bình đạt giải nhì, còn ai đạt giải nhất và giải ba?

Giải Sơn La thường Tổ chức đầu tháng 12 hằng năm bác ạ. Nhất là bạn Đức Kỉ còn giải ba là chú Thành Sư Phạm SL bác ạ

Bình luận từ Facebook