Gewo Reflexx - Mặt vợt hoàn hảo cho người chơi nghiệp dư

Thảo luận trong 'Mặt vợt' bắt đầu bởi Công ty TNHH Hỏa Châu, 22 Tháng bảy 2017.

Lượt xem: 2,894

1. hoangtbyt

hoangtbyt Binh Nhất

Mua vợt ngày:
    17 Tháng sáu 2017
    Đường bóng:
    42
    Nay ông anh vừa dán mặt reflexx về. Chơi dc 3 set nhung chưa thấy nhiều điểm nổi bật. Để mấy hôm có tgian xem kỹ.

2. TanDen

TanDen Trung Sỹ

Mua vợt ngày:
    15 Tháng bảy 2012
    Đường bóng:
    110
    Cảm nhận vè reflexx sound

Mình đang đánh con topaz 7 của leoviz, trước đây mình từng lắp con blitz 2010 vào bên trái do cốt topaz 7 khá rung nên mình nghĩ kết hợp với blitz là vừa. Do lực vào trái của mình khá mạnh nên đôi lúc hơi thừa lực nên mình đã thử chuyển sang dòng reflexx sound của GEWO . Sau 1 tuần đánh thử mình có cảm thấy như sau :
    + Về độ bắn : tất nhiên là mặt sound mình đang đánh khá mềm tương tự kiểu calibra sound nên tất nhiên về độ bắn không thể so với mặt blitz 2010 được vì nó tương đối cứng nhưng vòng cung bóng của con reflexx này khá ổn định nên dù mình vào lực có hơi quá tay cũng thật sự khó hỏng.
    + về ma sát : reflexx sound khá mềm nên độ lưu bóng trên mặt vợt cũng khá lâu, độ ma sát khá ổn trong khi đó quả trái của dân nghiệp dư cũng không phải là quả kết thúc nên mình chọn giải pháp an toàn hơn bằng việc sử dụng reflexx
    -Hơn nữa khi sử dụng mặt mềm bên trái việc chặn bóng khá là ok , đôi lời cảm nhận thế thôi ạ !

bruceleehs, trungkienvt and tiachop like this.
  3. bb&cs

bb&cs Trung Uý

Mua vợt ngày:
    6 Tháng sáu 2016
    Đường bóng:
    246
    Trọng lượng của reflexx sound ntn?

4. Công ty TNHH Hỏa Châu

Công ty TNHH Hỏa Châu Đại Tá

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,675
    Nhẹ hơn Tenergy 05 và 80 bạn ạ. Khả năng nhẹ hơn cả Ten 64.

bb&cs thích bài này.
  5. Vinasat15c

Vinasat15c Trung Uý

Mua vợt ngày:
    25 Tháng hai 2017
    Đường bóng:
    357
    Hôm nay lấy mặt Reflexx soft cũ gắn vào cây Victas quarter speed, cảm nhận bắt ngắn dễ dàng, đẩy trái OK, tuy nhiên đòn tấn công không được sát thủ lắm, mình nghĩ đánh trái mặt này khá an toàn, phù hợp với người chơi nghiệp dư như mình, đánh tan mặt này sẽ đặt Hoả Châu mặt mới. :)

6. bb&cs

bb&cs Trung Uý

Mua vợt ngày:
    6 Tháng sáu 2016
    Đường bóng:
    246
    Reflexxx speed đánh trái có ổn k nhỉ, bạn nào đánh trái vs mặt này rồi cho mình xin ít review

7. hoangtbyt

hoangtbyt Binh Nhất

Mua vợt ngày:
    17 Tháng sáu 2017
    Đường bóng:
    42
    Em cũng đã thử mặt này trên cốt challenger của adidas thấy đánh ngắn rất tốt đường bóng vòng cung rất ổn. Tuy nhiên bóng đánh sang cũng rất an toàn ko dc sát thủ lắm. Trình nghiệp dư thì đánh dc nhưng lại thấy thiếu đi sự thú vị của các đường bóng hiểm hóc bất ngờ.

Vinasat15c thích bài này.
  8. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,675
    Trái đánh Reflexx Speed thì thiên nhiều về tấn công bạn ạ. Nói chung sẽ toàn diện và lực tốt hơn Bltiz 2010 một chút.

bb&cs thích bài này.
  9. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,675
    Mặt này đánh tấn công thì chủ yếu đi về xoáy và điểm rơi thôi bạn ạ. Trình độ thì tầm nào cũng chơi được, miễn là hợp mặt. Mấy cậu trong đội mình chơi dòng này thì mới đánh có mà tầm A cũng có.

10. Pluripotenial

Pluripotenial Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    5 Tháng mười 2017
    Đường bóng:
    20
    Cho em hỏi mặt này vs mặt flexxon và nanoflexxon có khác gì nhau k ạ, sao thấy tên giống nhau quá

11. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,675
    Cái dở của hãng Gewo là đặt tên không khác nhau nhiều nên mới làm quen thì dễ lẫn lộn bạn ạ. Tuy nhiên khi quen rồi thì thấy cũng dễ phân biệt.

Flexxon thì bóng thẳng, vòng cung không cao lắm, kiểm soát cao, ổn định, bắn hơn nhưng không xoáy bằng Reflexx. Phiên bản mềm nổ to, đánh rất thích.

Nanoflex thì vòng cung cao, dễ giật xoáy xuống, an toàn, nhưng cũng không xoáy bằng Reflexx.

Reflexx vòng cung trên trung bình, an toàn, giật xoáy khá lồng, khó chịu, bóng cắm tốt, siêu bền.

12. Pluripotenial

Pluripotenial Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    5 Tháng mười 2017
    Đường bóng:
    20
    Trong 3 mặt này mặt nào hợp nhất cho cú bannana flick vậy a, e đang dùng flexxon 1 năm nay thấy rất ok rồi, mặt bền hơn cả mặt FH palioblizt10 nữa nhưng cảm giác mặt cũ nên ít xoáy hơn trc.

13. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,675
    Flick trên bàn thì có lẽ chưa có mặt nào hay hơn Blitz 2010 bạn ạ.
    Reflexx thì flick gần được như Blitz 2010. Nanoflex thì dễ flick nhưng bóng cũng không cắm và khó chịu bằng Reflexx bạn ạ.

14. Pluripotenial

Pluripotenial Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    5 Tháng mười 2017
    Đường bóng:
    20
    Mặt reflexx vs acuda s2 tính năng có gần nhau ko anh. Nếu dán acuda s2 bên FH có sợ thiếu lực ko ạ. Em chơi cốt avalox Ruiba.

15. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,675
    Khác nhau bạn ơi, tuy rằng cũng có chỗ giống.
    Acuda S đời cũ và đời mới cũng có sự khác biệt đó bạn.
    Dùng Ruiba thì S2 chỉ nên đánh trái thôi bạn ạ. S2 đánh phải thì thiếu lực.

Pluripotenial thích bài này.
  16. Pluripotenial

Pluripotenial Binh Nhì

Mua vợt ngày:
    5 Tháng mười 2017
    Đường bóng:
    20
    Em muốn đánh FH cho cốt ruiba nên dùng reflexx speed ; sound hay nanoflexon hay palio Aleous hả anh, e cần nhiều xoáy và điểm rơi,( hiện tại fh e đang dùng blizt2010)

17. Công ty TNHH Hỏa Châu

Mua vợt ngày:
    29 Tháng sáu 2012
    Đường bóng:
    2,675
    Xoáy và điểm rơi cùng Ruiba thì nên dùng Reflexx Speed bạn ạ.