GARAYDIA ZLC mới anh em thảo luận

tuankhoai

Đại Tá
So sánh cấu trúc gỗ 3 cây:
Garaydia ZLC: Hinoki - ZLC - Balsa - ZLC - Hinoki
Amultar ZLC: Hinoki - ZLC - Kiri - ZLC - Hinoki
Sardius: Hinoki - Carbon - Balsa - Carbon - Hiniki

Cán cầm giống sardius, cán được ghép từ 4 mảnh. qua cấu trúc gỗ thì Garaydia này không phải là Amultart 2015 mà là 1 cốt hoàn toàn mới thì phải?

Attachments

59.6 KB · Đọc: 0

club7337

Đại Tá
em cũng đang kết em này quá bác ạ! bác kết hợp mút thế nào ạ? có thể chơi tàu được không, mặt ngoài gỗ Hinoki chắc nó nhả bóng nhanh nên chắc phải kết hợp mút mềm nhỉ. đang đợi bác tư vấn....

tuankhoai

Đại Tá
em cũng đang kết em này quá bác ạ! bác kết hợp mút thế nào ạ? có thể chơi tàu được không, mặt ngoài gỗ Hinoki chắc nó nhả bóng nhanh nên chắc phải kết hợp mút mềm nhỉ. đang đợi bác tư vấn....
Cũng tùy tay thôi bác, cốt này mới chơi được 1 hôm nên chưa kết hợp đc với nhiều mút để cho so sánh được, tuy nhiên theo mình thì Tenergy là chuẩn nhất, 64-64, 05fx-05fx, 64-05fx. hôm qua test thử razka 7 soft thấy mềm quá, hôm nay kết hợp với 05 mai thì 64 xem sao. sơ sơ thì tốc độ của nó khá cao, kiểm soát ko tồi, về độ rung thì chưa có kết quả chính xác lắm vì buổi đầu chơi cốt mới nó còn bị chi phối bởi nhiều yếu tố :D

club7337

Đại Tá
em nghĩ nếu so sánh với Amu thì có lẽ nó không bằng nhưng về cấu chúc của cốt vợt thì em nghĩ nó chẳng thua Amu là mấy phải không bác, nếu kết hợp 05fx điều khiển và chặn đẩy chắc sẽ an toàn, còn fh 05fx thì xoáy phải biết bác nhỉ

tuankhoai

Đại Tá
em nghĩ nếu so sánh với Amu thì có lẽ nó không bằng nhưng về cấu chúc của cốt vợt thì em nghĩ nó chẳng thua Amu là mấy phải không bác, nếu kết hợp 05fx điều khiển và chặn đẩy chắc sẽ an toàn, còn fh 05fx thì xoáy phải biết bác nhỉ
ko bằng với amul về cái gì vậy? cây sardius tốc độ cao nhất, cây này cấu trúc gỗ y hệt chỉ khác về công nghệ sợi carbon :D

club7337

Đại Tá
ko bằng với amul về cái gì vậy? cây sardius tốc độ cao nhất, cây này cấu trúc gỗ y hệt chỉ khác về công nghệ sợi carbon :D
em đang có ý định hỏi và tham khảo ở bác mà, nhận định của em là cảm tính theo các lớp gỗ. còn việc Amu thì mọi người đã quá quen rồi nên em nghĩ để so sánh chắc cũng phải mất khá nhiều thời gian. với lại amu sản xuất lâu rồi nên em nghĩ nó có chất lượng và tốc độ hơn còn việc nhận định Garay thì là cảm quan bởi những sản phẩm ra sau thì nhà sx thường để ý tới điều khiển và xử lý giống trường hợp của Điêu đồng và bạc ấy bác. không biết em nói đúng không nhỉ lan man chẳng bít thế nào nữa

tuankhoai

Đại Tá
em đang có ý định hỏi và tham khảo ở bác mà, nhận định của em là cảm tính theo các lớp gỗ. còn việc Amu thì mọi người đã quá quen rồi nên em nghĩ để so sánh chắc cũng phải mất khá nhiều thời gian. với lại amu sản xuất lâu rồi nên em nghĩ nó có chất lượng và tốc độ hơn còn việc nhận định Garay thì là cảm quan bởi những sản phẩm ra sau thì nhà sx thường để ý tới điều khiển và xử lý giống trường hợp của Điêu đồng và bạc ấy bác. không biết em nói đúng không nhỉ lan man chẳng bít thế nào nữa

với lại amu sản xuất lâu rồi nên em nghĩ nó có chất lượng và tốc độ hơn

câu này bác nói em ko hiểu lắm? thường những cốt mới ra thì hãng sẽ làm cẩn thận và chuẩn hơn, còn về sau thì ko biết được, chính vì vậy mà người chơi vẫn chuộm cốt đời đầu hơn là vì thế thì phải.
cây garay này lớp gỗ Hinoki ở ngoài rất dày bác nhé :p

Nam_HaiDuong

Đại Tá
với lại amu sản xuất lâu rồi nên em nghĩ nó có chất lượng và tốc độ hơn

câu này bác nói em ko hiểu lắm? thường những cốt mới ra thì hãng sẽ làm cẩn thận và chuẩn hơn, còn về sau thì ko biết được, chính vì vậy mà người chơi vẫn chuộm cốt đời đầu hơn là vì thế thì phải.
cây garay này lớp gỗ Hinoki ở ngoài rất dày bác nhé :p
Em nghĩ chắc bác mua đời đầu để thủ hàng kiểu sardius đồng hồi xưa nhưng ko biết bác có giữ được em này lâu ko hay lại cho bay ngay tắp lự =)). Cảm quan so sánh em chỉ ko thích màu cán cây này lắm. Nhất là phía sau mộc mạc quá.

tuankhoai

Đại Tá
Thoạt nhìn cứ như là bước cải tiến của Sarsius. Chắc kiểu này Butt sẽ ra thêm 1 em Hinoki - Supper ZLC - Kiri - ZLC - Hinoki nữa quá.
thì đúng, cây garay này mới chính xác là cải tiến từ sadius, cây amul cấu trúc lõi la kiri còn sardius là balsa cơ mà.
bác nào nghiện sar thì làm con garay T5000 là chuẫn, cán cầm giống sar mà chất lượng yên tâm hơn là sar bạc bjo, đỡ fải lăn tăn nguồn gốc, có khi ngon như sar đồng thì bỏ mẹ.

Bình luận từ Facebook