Gai trung 388C-1 King Dawei phù hợp lối đánh gì?

NTBB

Super Moderators
Chào Chú Út

Chú cho cháu hỏi làm thế nào gở lót 388c-1 king mà không bị hư hả chú, cháu chỉ có lót 1mm thôi, thanks !

Mình thì cứ lật ngược miếng lót ngửa lên trời, lấy miếng giấy A4 đặt lên trên, rồi lấy bàn ủi (để nóng luôn) là lên tờ giấy cho nó nóng lên. Rồi bỏ tờ giấy ra và cứ thế lột mặt gai ra khỏi lớp lót, rất dễ, kéo 1 phát là ra. Nếu cẩn thận, tránh miếng gai bị dãn ko đều thì nên gỡ cái mép thẳng ở dước (chỗ có chữ) trước, rồi lấy cái ống lăn (dùng để dán mút) cuộn phần mép đó và nắm kéo từ từ cho đều lực.

trandung.5784

Thượng Sỹ
Rơ mình là cắt xa bàn bên BH (thỉnh thoảng bên FH vẫn dùng mút cắt luôn). Khi bóng ngắn thì chặn, hất và gò trái. Bên FH thường là bạt, giật hoặc chặn (block). Mình xài gai Dawei 388C-1. Trước đó mình đã thử rất nhiều loại gai cả dài, ngắn, trung, gai thẳng đứng, gai chân tháp... và cuối cùng thấy 388C-1 là dễ đánh nhất (phát huy được cách đánh sở trường của mình). Tuy nhiên mình cũng thử thay đổi độ dày của lớp lót từ 2.1ly dần dần xuống 0.5ly và chọn 0.7ly. Với miếng 388C-1 lót 0.7 ly này, quả cắt trái rất độc, ép bóng sát lưới cực dễ mà bóng qua vẫn rất nặng, những quả cắt cao đối phương vẫn đánh sụp lưới như thường (tất nhiên là trình ngang ngang thôi). Đặc biệt vẫn giật trái kéo bóng sang góc xa BH đối phuơng tốt (tuy lực ko thề bằng mút nhưng điều điểm rơi rất ngọt, bóng chạm bàn thì chuội nên khó đỡ).

Có 1 lưu ý: mình chưa bao giờ thấy chữ "King" trên mặt miếng gai này - vì thế ko biết miếng Dawei 388C-1 King có khác gì miếng 388C-1 "không king" không? Nếu ai chú ý thì sẽ thấy cùng là 388C-1 nhưng có 3 loại khác nhau (là NTBB nhận thấy, có thể còn nhiều hơn) ở số lượng các "gân nổi" (nhìn như là "mã vạch") ở ngay dướichữ Dawei 388C-1. Có miếng là 10 gân, có miếng là 7 gân,có miếng chỉ có 5 gân. Và dĩ nhiên những miếng này có đặc điểm khác nhau, và khác nhau cả tính năng.
thế 388c-1 khác nhiều so với 388d-1 k ban. Thank nhieu

Đệ Tử Kỳ An

Thượng Tá
Em nó đây mới lấy bên hỏa châu 330 k

su_nhi_en

Trung Sỹ
mình muốn lột lót gai công dày 2mm ra khỏi topsheet thì cách dùng bàn ủi này được không. sợ lót dày quá không đủ nóng tách ra không được.

vanhiep

Binh Nhất
Rơ mình là cắt xa bàn bên BH (thỉnh thoảng bên FH vẫn dùng mút cắt luôn). Khi bóng ngắn thì chặn, hất và gò trái. Bên FH thường là bạt, giật hoặc chặn (block). Mình xài gai Dawei 388C-1. Trước đó mình đã thử rất nhiều loại gai cả dài, ngắn, trung, gai thẳng đứng, gai chân tháp... và cuối cùng thấy 388C-1 là dễ đánh nhất (phát huy được cách đánh sở trường của mình). Tuy nhiên mình cũng thử thay đổi độ dày của lớp lót từ 2.1ly dần dần xuống 0.5ly và chọn 0.7ly. Với miếng 388C-1 lót 0.7 ly này, quả cắt trái rất độc, ép bóng sát lưới cực dễ mà bóng qua vẫn rất nặng, những quả cắt cao đối phương vẫn đánh sụp lưới như thường (tất nhiên là trình ngang ngang thôi). Đặc biệt vẫn giật trái kéo bóng sang góc xa BH đối phuơng tốt (tuy lực ko thề bằng mút nhưng điều điểm rơi rất ngọt, bóng chạm bàn thì chuội nên khó đỡ).

Có 1 lưu ý: mình chưa bao giờ thấy chữ "King" trên mặt miếng gai này - vì thế ko biết miếng Dawei 388C-1 King có khác gì miếng 388C-1 "không king" không? Nếu ai chú ý thì sẽ thấy cùng là 388C-1 nhưng có 3 loại khác nhau (là NTBB nhận thấy, có thể còn nhiều hơn) ở số lượng các "gân nổi" (nhìn như là "mã vạch") ở ngay dướichữ Dawei 388C-1. Có miếng là 10 gân, có miếng là 7 gân,có miếng chỉ có 5 gân. Và dĩ nhiên những miếng này có đặc điểm khác nhau, và khác nhau cả tính năng.
Cho em hỏi chút là em có tìm mặt 388C-1 nhưng chỉ thấy có bán lót 1.5 và 1.8mm.Như lót 0.7 của bác thì phải bóc lót kia ra xong mua lót 0.7 dán vào ạ? hay là có chỗ nào bán loại 388C-1 lót 0.7

tla

Super Moderators
Cho em hỏi chút là em có tìm mặt 388C-1 nhưng chỉ thấy có bán lót 1.5 và 1.8mm.Như lót 0.7 của bác thì phải bóc lót kia ra xong mua lót 0.7 dán vào ạ? hay là có chỗ nào bán loại 388C-1 lót 0.7
Bác NTBB giờ hoạt động chủ yếu trên facebook, miếng này trên wen tổng đại lý chỉ có 3 độ dày như sau

Attachments

1.4 MB · Đọc: 71

Trainee

Đại Tá
Bác mua OX và lót rời rồi dán vào nhau!

lamnqvt

Thượng Sỹ
Gai trung 388C-1 King Dawei ko biết anh em nào đã sử dụng chưa. Mức độ quái của nó liệu so với gai 755 có gì hơn không?
Anh em nào dùng thì cho ý kiến miếng trên phù hợp kiểu đánh gì? Thank.
Hiểm hơn 755 ,mình đang đánh thử 388 C-2 mới ra...(mình đánh gai dài cắt xa bàn)..thấy chân c-2 khá dài và mềm...Nếu bạn quan tâm thử xong mình chuyển lại cho ...

lamnqvt

Thượng Sỹ
lót ntn bác, hôm qua em vừa xem vợt của 1 bác già tại CLB Trung Tự, gai dài 388 C-2 chân gai to hơn C-1, thấy bác ấy khen lắm
Gai không lót.Bạn xem video thấy ko lót hon đánh bóng sang ra sao....Nếu cần mình gửi tặng lót 1.2 cú TSP

Bình luận từ Facebook