Gai dài 388D-1 BH tấn công ?

khanhcfc

Thượng Tá
gai dài mà bác kéo như mút như này thì còn gì là độ độc của gai nữa ..... động tác này làm cho bóng đi chậm (khá giống mút ) thì không còn hiểm nữa .
...theo mình động tác gai không nên kéo quả bóng lên mà vỗ để quả bóng tự lắc .....cái làm khó cho đối phương là động tác kín và bất ngờ sang 2 góc chứ không phải dùng tốc độ để tiêu diệt đối phương

son_canloc

Đại Tá
gai dài mà bác kéo như mút như này thì còn gì là độ độc của gai nữa ..... động tác này làm cho bóng đi chậm (khá giống mút ) thì không còn hiểm nữa .
...theo mình động tác gai không nên kéo quả bóng lên mà vỗ để quả bóng tự lắc .....cái làm khó cho đối phương là động tác kín và bất ngờ sang 2 góc chứ không phải dùng tốc độ để tiêu diệt đối phương
Bác nhận xét rất đúng nhưng nếu gặp người quen Gai rồi thì vỗ vào bóng không có tác dụng lắm mình phải chủ động tấn công khi có cơ hội , nhất là quả đang đôi công mút FH xoay người đôi công gai BH như Clips 2 thì đối thủ chỉ có chết , nói chung gai hay mút cũng phải có lối đánh đa dạng và luôn cố gắng chủ động sẻ hay hơn . Vừa rồi mình có đến 1 lò chuyên về Gai và Anti
( NTBB .a Út đã đến xem ) họ vổ , gẩy , hất , quẹt , kéo đủ các kiểu nhưng khi gặp mình đôi công gai và cắt , vẩy và bạt thì họ rất lúng túng . Thanks chia sẻ của bác

Last edited:

khanhcfc

Thượng Tá
Bác nhận xét rất đúng nhưng nếu gặp người quen Gai rồi thì vỗ vào bóng không có tác dụng lắm mình phải chủ động tấn công khi có cơ hội , nhất là quả đang đôi công mút FH xoay người đôi công gai BH như Clips 2 thì đối thủ chỉ có chết , nói chung gai hay mút cũng phải có lối đánh đa dạng và luôn cố gắng chủ động sẻ hay hơn . Thanks chia sẻ của bác
bác tấn cống cũng dc nhưng đường bóng gai nhất thiết không dc cầu vồng giống mút ......nếu cầu vồng bóng không bao giờ nhanh dc .....nó giống như 1 quả bạt nhẹ và truội sẽ hiểm hơn bác ah

son_canloc

Đại Tá
bác tấn cống cũng dc nhưng đường bóng gai nhất thiết không dc cầu vồng giống mút ......nếu cầu vồng bóng không bao giờ nhanh dc .....nó giống như 1 quả bạt nhẹ và truội sẽ hiểm hơn bác ah
Rất vui khi gặp đc người rất hiểu về gai nên xin đc chia sẻ về các đường bóng với bác để tăng thêm vốn Gai góc mong bác và các ACE tham gia cho nhiều hơn .

huyducphamvn

Đại Uý
động tác tấn công bằng gai dài là "đẩy chuội'', chứ không phải "vuốt bóng"
Chú/bác vuốt thì sẽ làm banh... ko xoáy, chậm, nảy thẳng đứng trong bàn, đối phương sẽ tấn công dễ bằng cách đẩy ngang bóng lại, banh không lực, 90% gai của chú/bác sẽ khó đánh quả sau.
Vì vậy cháu nghĩ là nên cắt, block, chop-block. Không nên tấn công nhiều bằng gai. Và tấn công thì phải phát lực, mà gai thì...mỏng manh lắm. Hồi đó cháu xài gai 388D-1 bình thường, không chế lại thì đánh 1 tuần có thể thay 1 mặt là bình thường. Giờ thì chế lại rồi thì... 1 năm 1 mặt là nhiều lắm. He he.

hungvotdoc

Thượng Tá
Mình đang tập tấn công bằng BH gai dài 388D-1 và tập giật lao góc FH sau đó xoay người ve , bạt BH gai dài AE nhận xét 2 video nha , chém thoải mái . Thanks

Bác son_canloc mặc áo xanh à? Lót của bác bao nhiêu vậy ? Đánh được như bác tôi thấy là OK rồi đó! Tấn công bằng gai dài ở đây chủ yếu là để giành thế chủ động hoặc ăn điểm rơi hoặc nhờ hiệu ứng gai gây mất nhịp đối phương... chứ không phải là dùng uy lực hoặc độ xung như mặt mút. Tất nhiên, công mặt gai sẽ tốn sức hơn và độ dị cũng kém hơn quả cắt hay chặn (trừ quả bạt xuyên tâm). Tôi có sắm cho chú em tôi mặt 388D-1 lót 1.0 đánh BH mà nó tập mãi vẫn chưa công được mấy, chỉ cắt là chủ yếu. Tất nhiên sở trường của hắn là cắt thủ nhưng tôi vẫn bảo phải tập đánh (như bác) thì mới đa dạng đường bóng và đạt hiệu quả hơn. Vậy nên tôi nghĩ bác nên tiếp tục phát huy và hoàn thiện động tác này.

son_canloc

Đại Tá
Bác son_canloc mặc áo xanh à? Lót của bác bao nhiêu vậy ? Đánh được như bác tôi thấy là OK rồi đó! Tấn công bằng gai dài ở đây chủ yếu là để giành thế chủ động hoặc ăn điểm rơi hoặc nhờ hiệu ứng gai gây mất nhịp đối phương... chứ không phải là dùng uy lực hoặc độ xung như mặt mút. Tất nhiên, công mặt gai sẽ tốn sức hơn và độ dị cũng kém hơn quả cắt hay chặn (trừ quả bạt xuyên tâm). Tôi có sắm cho chú em tôi mặt 388D-1 lót 1.0 đánh BH mà nó tập mãi vẫn chưa công được mấy, chỉ cắt là chủ yếu. Tất nhiên sở trường của hắn là cắt thủ nhưng tôi vẫn bảo phải tập đánh (như bác) thì mới đa dạng đường bóng và đạt hiệu quả hơn. Vậy nên tôi nghĩ bác nên tiếp tục phát huy và hoàn thiện động tác này.
Nếu kg đa dạng trong lối đánh khi gặp người có lối đánh hất nhả thì rấtt bị động , nếu bị đẩy ra xa cắt khi có thời cơ mình vẩn bạt đôi công tốt và khi bị bỏ sát lưới vẫn vẩy cổ tay điểm rơi cài bóng được , trên video chỉ là 1 trong những động tác , chiến thuật đánh gai , khi thuận tiện vẫn đấm xuyên tâm , bạt tốc độ đc , block , gẩy .... hihi đang đối giật FH mút xoay người đối công BH gai dài đối thủ mất nhịp ngay

son_canloc

Đại Tá
Nhin duong di cua qua bong binh thuong lam , ko xit . Rat de bi doi phuong giat lai
Hihi trong 1 trận đấu có ai bắt mình chỉ đánh đúng 1 động tác này đâu đây chỉ là 1 phần rất nhỏ trong đánh Gai dài . PHẢI ĐA DẠNG + ĐÁNH LUNG TUNG = :D
Cắt hất quẹt gạt block ... thì nhiều người đánh quá rồi . Xem vđv nổi tiếng CHINA đánh FH 388D-1 và BH đánh 388C-1 mới kinh dị

Last edited:

Tackebong

Trung Uý
Bác cho cháu hỏi bác xài miếng 388D-1 Special (chân gai to hơn) hay là miếng thường vậy bác?
Cháu nghe nói miếng Special thì sẽ công tốt hơn tuy nhiên vẫn giữ được tính năng lắc, phản xoáy của gai dài.
Không biết 388C-1 (gai trung) có bản special không vậy bác?

son_canloc

Đại Tá
Bác cho cháu hỏi bác xài miếng 388D-1 Special (chân gai to hơn) hay là miếng thường vậy bác?
Cháu nghe nói miếng Special thì sẽ công tốt hơn tuy nhiên vẫn giữ được tính năng lắc, phản xoáy của gai dài.
Không biết 388C-1 (gai trung) có bản special không vậy bác?
mình dùng loại thường lót 1 mm , mình thấy loại này block và cắt rất dể và dị nhưng phải học tấn công để khi gai lừa đc đối thủ rồi thì tận dụng dứt điểm không nên chờ vào bóng tự đánh hỏng của đối thủ

Bình luận từ Facebook