GAC Group 2015 ITTF World Tour, Kuwait Open

sardius0114

Đại Tá
em chịu thôi, ko tham gia trên này nữa đâu, còn việc nhỏ làm một cái clips hay hay nữa để anh em xem LGL bình luận một lần rồi em biến luôn thôi bác (hi vọng lúc về hưu sẽ lên hàm đại tá). Ở trên này nó cũng giống hệt ngoài đời, mình nhiệt tình đóng góp thì nó bảo mình chém, mình nói những gì mình nghĩ thì nó bảo là "mày thì biết cái đ.t gì", mình nói chẳng may đúng thì nó bảo "chơi phọt phẹt nghiệp dư mà cứ nói chuyện trên trời"...Chúng nó quên mẹ nó mất là mình lên đây để vui chứ ko phải để thể hiện, vì bố mày còn giấu cả tên tuổi, giấu cả điện thoại đi cơ mà. Ngoài đời ko lẽ mình được tôn trọng chưa đủ hay sao mà phải lên đây chờ mấy thằng mình đek biết mặt nó tung hô. Nhưng nghĩ cho cùng, tư duy nó khác biệt thì đành chịu.
Thôi, chắc chắn là em dừng bác ợ, thi thoảng em tham gia với hội @o3ma ... cho vui thôi. Nhường lại diễn đàn cho các nhà "phê phán" và một lũ lợn hay hỏi câu "xin hỏi" hay "vì sao". :D:D:D
Vậy thôi bác nhẩy, em nói vậy chắc cũng làm bác hả lòng một chút rồi. Chúc bác năm Ất Mùi may mắn và sức khoẻ.
Ví dụ, ở clb mà bro thường sinh hoạt, có khoảng vài ba chục ng, em cá là ko fai tất cả bro đều quý, đều chơi cùng. Những ai mà bro ko thik, thì bro sẽ lờ đi, ko bao giờ chơi cùng, thậm chí ko nói chuyện. Nhưng chắc là bro vẫn sinh hoạt bt ở clb đúng ko ạ.
Huống chi ở trên này thì là thế giới ảo của cả nước VN, chứ ko chỉ có mấy mươi ng ở clb, đúng ko nào bro. Trên này thì đủ loại ng, đủ vùng miền, lứa tuổi, trình độ văn hóa...thì chuyện nhiều quan điểm là dễ hiểu. Có điều, vì nó là thế giới ảo, nên đôi khi có ng chửi bới, mạt sát nhau.
Em nghĩ là những ng đó, với những lời lẽ mạt sát nhau. Bro đừng chấp làm gì, bỏ qua. Bởi vì trên này ko fai ai cũng mạt sát nhau như thế, còn rất nhiều ng tốt, biết tôn trọng ng khác. Nói chung vẫn nên giữ: một trái tim nóng, trong một cái đầu lạnh. :)

tieuho_8x

Đại Tá
Nghe các bác bình luận,đọc mấy cmt mà cười chảy nước mắt =)))))))
Nếu để ý kĩ thì thấy ngay thằng Zhang Xì ke bị chấn thương nhẹ,thỉnh thoảng tay sờ lưng chắc chắn đốt sống,hông đang có vấn đề,k dám quăng sức,đối giật nhiều. Quá sức dẫn đến chấn thương dai dẳng hay bị nặng thì toi cả đời VDV của nó. Vậy nên đánh k sung như bt là quá dễ hiểu.
Thằng Xu Xin thì kị Zhang Xì ke nhất vì đa số toàn thua. Nhưng 1 phần Zhang chấn thương nhẹ k dám quăng nhiều nên thắng Zhang là điều dễ hiểu thôi,và 1 phần vì kĩ thuật có thăng tiến lên chút,sung hơn chút.
Fan Zendong thì sức khỏe thừa,kĩ thuật tốt nhưng kinh nghiệm vẫn chưa bằng các đàn anh tiền bối,trận thắng ML ở China Trial gần đây chỉ là số ít các trận thắng đc ML. Vào giải lớn,gần như gặp ML là ku e Fan toàn tịt.
Ma Long giải này quả trái tiến bộ khá nhiều,sung xoáy,mềm mại,quăng mạnh,chặn đẩy điều góc đều chuẩn hơn. Thêm nữa ML giao xoáy ngược giải này nhiều quá,chắc mới tập 1 thời gian. Người mi nhon hơn nên di chuyển càng nhanh. Với tất cả các yếu tố tiến bộ nhất,nhanh hơn,knghiệm tất nhiên là tốt nên a ta vô địch là qúa chuẩn.
Còn thật ra ở đội tuyển TQ,sự chênh lệch có nhiều đâu,xểnh ra là die,là mất vị trí nên khó mà có chuyện nhả hay bán độ...
Chém cho vui thôi các bác,căng thẳng quá làm gì mất đoàn kết nội bộ a e bb toàn quốc. Đến với nhau vì niềm đam mê,vì quả bóng thôi mà :)

Last edited:

loiphong

Đại Tá
Nếu để ý kĩ thì thấy ngay thằng Zhang Xì ke bị chấn thương nhẹ,thỉnh thoảng tay sờ lưng chắc chắn đốt sống,hông đang có vấn đề,k dám quăng sức,đối giật nhiều. Quá sức dẫn đến chấn thương dai dẳng hay bị nặng thì toi cả đời VDV của nó. Vậy nên đánh k sung như bt là quá dễ hiểu.
Thằng Xu Xin thì kị Zhang Xì ke nhất vì đa số toàn thua. Nhưng 1 phần Zhang chấn thương nhẹ k dám quăng nhiều nên thắng Zhang là điều dễ hiểu thôi,và 1 phần vì kĩ thuật có thăng tiến lên chút,sung hơn chút.
Fan Zendong thì sức khỏe thừa,kĩ thuật tốt nhưng kinh nghiệm vẫn chưa bằng các đàn anh tiền bối,trận thắng ML ở China Trial gần đây chỉ là số ít các trận thắng đc ML. Vào giải lớn,gần như gặp ML là ku e Fan toàn tịt.
Ma Long giải này quả trái tiến bộ khá nhiều,sung xoáy,mềm mại,quăng mạnh,chặn đẩy điều góc đều chuẩn hơn. Thêm nữa ML giao xoáy ngược giải này nhiều quá,chắc mới tập 1 thời gian. Người mi nhon hơn nên di chuyển càng nhanh. Với tất cả các yếu tố tiến bộ nhất,nhanh hơn,knghiệm tất nhiên là tốt nên a ta vô địch là qúa chuẩn.
Còn thật ra ở đội tuyển TQ,sự chênh lệch có nhiều đâu,xểnh ra là die,là mất vị trí nên khó mà có chuyện nhả hay bán độ...
Chém cho vui thôi các bác,căng thẳng quá làm gì mất đoàn kết nội bộ a e bb toàn quốc. Đến với nhau vì niềm đam mê,vì quả bóng thôi mà :)
Thấy nó sờ lưng suốt ...:D:D:D mà giờ mới chỉ thấy bro nhắc:):):)!

nanakizhang

Đại Tá
phải nói là giải này Malong đánh quá khủng khiếp, hoàn thiện 2 càng, BH tốc độ cao và ngày càng hoàn thiện. Đặc biệt trang bị thêm quả giao bóng xoáy ngược, đa dạng lối đánh, cực kỳ tư duy.
Trình độ top TQ gần như là ngang nhau, nên theo mình nghĩ không có chuyện mà giải nhỏ hay lớn thả nhau, trận nào ai sung ổn định hơn thì win thôi :D

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Ma Long nó thay đổi từ đầu 2014 rồi, đến nay thì cái backhand của nó phải gọi là tiệm cận hoàn hảo rồi. Mà giờ lắm người ngạc nhiên nhể :D

nvdu574

Thượng Tá
Ma Long nó thay đổi từ đầu 2014 rồi, đến nay thì cái backhand của nó phải gọi là tiệm cận hoàn hảo rồi. Mà giờ lắm người ngạc nhiên nhể :D
A thấy MaLong thay đổi về lối đánh nhiều hơn. Chịu khó đò đưa hơn. Lối đánh đã k còn thiên về thể lực như trc
Ví dụ như mọi khi bị tấn công ML bị đẩy xa bàn đỡ 1 hai phát là công lại, giờ thì đỡ và lựa khi có cơ hội mới đánh không thì cứ đỡ đã

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
A thấy MaLong thay đổi về lối đánh nhiều hơn. Chịu khó đò đưa hơn. Lối đánh đã k còn thiên về thể lực như trc
Ví dụ như mọi khi bị tấn công ML bị đẩy xa bàn đỡ 1 hai phát là công lại, giờ thì đỡ và lựa khi có cơ hội mới đánh không thì cứ đỡ đã
Nó ôm bàn từ đầu năm 2014 rồi mà, không điên cuồng hủy diệt như trước nữa, thế là khôn đấy vì càng về sau làm sao có cơ đọ sức với mấy thằng trẻ trâu bò như Đông Đông :D

Son_ct

Đại Uý
hix,sao đến giờ các bro vẫn cứ nói đến chuyện thả với k hết sức nhỉ.
đúng là thằng Tàu nó thâm. Nó làm cho org mất đoàn kết, cãi nhau tùm lùm về chuyện nó đánh thế nào. Trong khi nó đag miệt mài tấp luyện chuẩn bị cho giải t5 tới. :))))
Đọc mãi thấy cmt của bác sar là chuẩn nhất =))

can Đăng

Trung Sỹ
bác lại nhầm to r
em coi ma long từ những năm 2009 đã thấy Ma long giao quả ngược nhuần nhuyễn r
chắc do các đối thủ qen các quả giao bóng cũ nên chuyển sang dùng quả này thường xuyên hơn :):):)

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
hix,sao đến giờ các bro vẫn cứ nói đến chuyện thả với k hết sức nhỉ.
đúng là thằng Tàu nó thâm. Nó làm cho org mất đoàn kết, cãi nhau tùm lùm về chuyện nó đánh thế nào. Trong khi nó đag miệt mài tấp luyện chuẩn bị cho giải t5 tới. :))))
Bác nói chí phải, giờ hết giải rồi, tính để giải Qatar sắp tới mình tranh luận tiếp nhưng tiên sư chúng thấy mình tranh luận dữ quá nên không thấy CNT nào tham gia chắc nó nghỉ Tết:D

tieuho_8x

Đại Tá
bác lại nhầm to r
em coi ma long từ những năm 2009 đã thấy Ma long giao quả ngược nhuần nhuyễn r
chắc do các đối thủ qen các quả giao bóng cũ nên chuyển sang dùng quả này thường xuyên hơn :):):)
Nhưng 1-2 năm gần đây phong trào qủa xoáy ngược mới lên ngôi,các VDV giao dần nhiều lên. Quan trọng là sau quả xoáy ngược là gì,quả xoáy ngược sau khi giao đc gì? ML gần đây mới thấy giao nhiều,chắc thấy đc tác dụng của quả giao này.
Còn e thần tượng hồi 5-6 năm trc đổ lại đến nay,chả bênh gì ML chỉ vì phong cách đánh đẹp,thanh thoát nên khoái nó. Vậy nên ML giao đc những quả gì e biết từ quá lâu rồi bác ợ :) thường xuyên xem clip mỗi ngày nên e lạ gì các VDV nổi tiếng ;)

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Nhưng 1-2 năm gần đây phong trào qủa xoáy ngược mới lên ngôi,các VDV giao dần nhiều lên. Quan trọng là sau quả xoáy ngược là gì,quả xoáy ngược sau khi giao đc gì? ML gần đây mới thấy giao nhiều,chắc thấy đc tác dụng của quả giao này.
Còn e thần tượng hồi 5-6 năm trc đổ lại đến nay,chả bênh gì ML chỉ vì phong cách đánh đẹp,thanh thoát nên khoái nó. Vậy nên ML giao đc những quả gì e biết từ quá lâu rồi bác ợ :) thường xuyên xem clip mỗi ngày nên e lạ gì các VDV nổi tiếng ;)
Pác bày hộ em cách đỡ xoáy ngược, em giao được nhưng đỡ kém lắm:D:D:D

Bình luận từ Facebook