Fan Super alc hay Zjk super zlc nhờ chuyeen gia tư vấn giúp!!!

noobteam

Trung Uý
Hoặc mua nội địa Nhật chuẩn ở shop uy tín (mới/cũ) hoặc phải cầm đánh thôi Bác ơi!
Né mấy cây gỗ trắng quá, hoặc mấy cây gỗ sọc dưa ra! Chủ yếu nhất là cứ tìm đúng shop uy tín, mua hàng nội địa Nhật! Nội địa Trung cũng không ngon bằng, nó hơi nhanh sốc; kinh nghiệm của mình là vậy thôi!
Thế mà trước mình cứ nghĩ sọc dưa hay!?
Trông như này có đc ko bác.

Trainee

Đại Tá
Thế mà trước mình cứ nghĩ sọc dưa hay!?
Trông như này có đc ko bác. View attachment 141457
Vân vẩy này nhìn cho nó đẹp, hay hay - kiểu vân vẩy này mấy cụ hand made chỉnh lưỡi cưa làm ra 100% vân được - xong khoe gỗ tao ngon hơn hãng :D Thực ra vân kiểu vẩy này, kinh nghiệm là bóng hơi hỗn, tưng; sọc dưa thì cá nhân mình và một số anh em đánh thấy bóng hơi tụt, nhẽo bóng, lực kém, ,,,, kiểu bóng không có chiều sâu, hay ai đó gọi là "kình". Tất nhiên chỉ là so sánh chút xíu, còn hãng nó có Tiêu chuẩn chất lượng rồi thì cũng na ná như nhau thôi.
Xưa vân kiểu vẩy cá, cứ tìm mấy cây Treiber Q rẻ bèo mà vân cá thì nhiều hơn lợn con (lâu lắm em không gặp con lợn con nào rồi) :D
Vân kiểu mối gặm bẩn bẩn là được anh em chơi Koto lâu năm, mặt Tàu đánh giá cao hơn cả.
P/s: Cây bẩn bẩn ko che số S/N của anh @lamtq kia, đánh thực tế ngon hơn cây sọc dưa của mình.

Attachments

2.4 MB · Đọc: 142
    307.7 KB · Đọc: 138
Last edited:

noobteam

Trung Uý
Vân mối này nhìn cho nó đẹp, hay hay - kiểu vân mối này mấy cụ hand made chỉnh lưỡi cưa làm ra 100% vân mối được - xong khoe gỗ tao ngon hơn hãng :D Thực ra vân kiểu vẩy này, kinh nghiệm là bóng hơi hỗn, tưng; sọc dưa thì cá nhân mình và một số anh em đánh thấy bóng hơi tụt, nhẽo bóng, lực kém, ,,,, kiểu bóng không có chiều sâu, hay ai đó gọi là "kình". Tất nhiên chỉ là so sánh chút xíu, còn hãng nó có Tiêu chuẩn chất lượng rồi thì cũng na ná như nhau thôi.
Xưa vân kiểu vẩy cá, cứ tìm mấy cây Treiber Q rẻ bèo mà vân cá thì nhiều hơn lợn con (lâu lắm em không gặp con lợn con nào rồi) :D
Vân kiểu mối gặm bẩn bẩn là được anh em chơi Koto lâu năm, mặt Tàu đánh giá cao hơn cả.
P/s: Cây bẩn bẩn ko che số S/N của anh @lamtq kia, đánh thực tế ngon hơn cây sọc dưa của mình.
Lạ nhỉ, vân kiểu mối gặm như trên mình nhìn cứ thấy ẩm ẩm, cũ cũ thế nào ấy.
Vân như ảnh này gọi là sọc dưa à bác?

Trainee

Đại Tá
Lạ nhỉ, vân kiểu mối gặm như trên mình nhìn cứ thấy ẩm ẩm, cũ cũ thế nào ấy.
Vân như ảnh này gọi là sọc dưa à bác?
View attachment 141461
Em nói nhầm vân mối với vân vẩy cá, đã sửa lại.
Sọc dưa là như cây Lin Gao mới, che S/N trên của em ấy (của chính em, không phải là ảnh lấy trên mạng), cây kia của anh Lamtq, cũng là hàng thực việc thực trong tay.
Cây TMB này nghiêng về vân mối, vẩy chất hơn là sọc dưa.

Trainee

Đại Tá
Cây dynasty đánh phê lắm anh, outer carbon mà cảm giác vẫn rất thuần gỗ. Không như bọn butter, inner carbon vẫn cảm giác carbon nhiều lắm
anh mới lấy cây Harimoto, trọng lượng vừa, đánh ổn chứ không cũng lấy 1 cây thử; hôm sau trên shop chợ cũng bán 1 cây giá mềm; về sau, Ông Đức Anh lấy nốt cây đó.

nxaa

Trung Uý
Nên hay không nên thay đỗi vợt .
- Có người chỉ cầm 1 vợt va chơi suốt , những người nầy thường kỷ thuật đã ổn, đã cầm trúng cây vợt vừa ý, hoặc đơn giản chỉ chơi cho vui, mình có anh bạn chỉ chơi trong nhóm cơ quan, đối tượng chơi chỉ bấy nhiêu người, vì anh là người chơi hay nhất nên anh chẳng quan tâm đến đỗi vợt hay tập luyện, cứ chiều cầm vợt lên là chiến.
Những người hay thay đỗi vợt :
- Vợt có quá nhiều loại, có rất nhiều vợt hay nhưng có thể hợp với người nầy nhưng k hợp với người khác, phụ thuộc vào lối đánh, thể trạng của của của từng người, từng thời điểm. Nên viêc đỗi vợt là hiển nhiên.
1. Người thay đỗi vợi vì chọn vợt không hợp : có chú đang tập gym, bạn rủ đi tập bóng bán bàn, gặp thầy đang dư cây tam ca xà điêu , thầy tư vấn cho , thế là cầm chơi, mới đầu thì k sao, vì mới đánh có biết cảm nhận gì đâu, nhưng càng đánh càng thấy khó.
2.Người thích trải nghiệm và sưu tầm : Có rât nhiều người thích đỗi vợt không phải vì nghỉ đỗi vợt là lên trình, lên bóng mà chỉ đơn giản là trải nghiệm , là thú vui, một lúc có 2-5 cây vợt xịn nhưng thấy vợt ưng ý vẩn muốn xúc luôn. Mình thì cứ những cây vợt của vđv top đầu thế giới chơi thì mình cũng muốn thử qua. Thật ra chỉ khi là sinh viên ít tiền thì có gì chơi nấy chứ giờ đã đi làm bỏ 5-7tr để mua cây vợt ứng ý.. cảm giác cầm nó vẩn thấy sướng, chơi chán lại cho đi có tốn bao nhiêu,
Nên việc đỗi hay không là tuỳ vào sở thích từng người, không ai giống ai cả.

"đổi", không phải là "đỗi"

"vẫn", không phải là "vẩn"

Bình luận từ Facebook