Fan Super alc hay Zjk super zlc nhờ chuyeen gia tư vấn giúp!!!

boy-japan

Trung Sỹ
Cá nhân em cũng thử khá nhiều loại. Thấy cách đánh của mình theo lối xoáy bóng hơn nên đã chọn đúng 1 cây. Fan supper ZLC 2 mặt 9C cả. Đánh ko đc ko đổ tại ai dc cả kkk. Chỉ có hoàn thiện mình để theo kịp chất lượng cây vợt thôi kkk
Combo của chú ác đấy , super zlc thuộc dạng cứng nẩy + dig 09c cứng nhất trong dòng dig , nên chú controll đc combo nầy là cao thủ rồi, dig 09c + dòng alc thì hợp hơn

Văn Quân

Trung Sỹ
Sau khi trải nghiệm cây super alc fanzendong 1 tháng thì em lại có thêm một ít rút tỉa.
So sánh với cây Boll alc em đánh lâu thì super alc bóng bật ra nhanh hơn, lực bóng mạnh và hiểm hơn. Cảm giác cầm vợt đầm và chắc.
Đánh một thời gian thì thấy gần như không thể đánh cú giật bóng bay bay chậm và siêu xoáy, quả yêu thích của mình như khi cầm boll alc, đường cong của super không bằng boll alc vậy nên tỉ lệ an toàn khi giật bóng xoáy xuống giảm trông thấy.
Nói chung khi chuyển alc sang super alc tự nhiên phải đánh chăm chút, cẩn thận hơn có lẽ nhờ vậy mà lên tay được đôi chút.
Thật lòng mà nói thì mình vẫn thấy tiếc nếu bỏ đi quả giật bóng bay nhẹ siêu xoáy, cú này rất khó bị kê hay giật đối công.

Trainee

Đại Tá
Sau khi trải nghiệm cây super alc fanzendong 1 tháng thì em lại có thêm một ít rút tỉa.
So sánh với cây Boll alc em đánh lâu thì super alc bóng bật ra nhanh hơn, lực bóng mạnh và hiểm hơn. Cảm giác cầm vợt đầm và chắc.
Đánh một thời gian thì thấy gần như không thể đánh cú giật bóng bay bay chậm và siêu xoáy, quả yêu thích của mình như khi cầm boll alc, đường cong của super không bằng boll alc vậy nên tỉ lệ an toàn khi giật bóng xoáy xuống giảm trông thấy.
Nói chung khi chuyển alc sang super alc tự nhiên phải đánh chăm chút, cẩn thận hơn có lẽ nhờ vậy mà lên tay được đôi chút.
Thật lòng mà nói thì mình vẫn thấy tiếc nếu bỏ đi quả giật bóng bay nhẹ siêu xoáy, cú này rất khó bị kê hay giật đối công.
Bóng TMB ALC nó sư phạm dễ đoán, không đột biến như Super
Muốn giật lại quả kia thì đợi bóng rơi, lấy mỏng, nghiêng;, bóng lên xoáy chìm, tụt hiểm hơn nhiều!

lhduy

Trung Uý
Cá nhân em cũng thử khá nhiều loại. Thấy cách đánh của mình theo lối xoáy bóng hơn nên đã chọn đúng 1 cây. Fan supper ZLC 2 mặt 9C cả. Đánh ko đc ko đổ tại ai dc cả kkk. Chỉ có hoàn thiện mình để theo kịp chất lượng cây vợt thôi kkk
Combo này na ná cây của Lin Yun Ju đang cầm ấy, nhìn đánh tởm vãi. Tóm chung là người ta luyện tới mức đánh ra được cái tinh túy của combo sẽ nhìn như vậy :D, flick mọi nơi trong bàn,ôm bànđối giựt, ....

Thái Khang

Trung Uý
Nếu siêu xoáy thì chắc đổi Dignics 09C hoặc Rakza Z rồi pro.

Văn Quân

Trung Sỹ
Nếu siêu xoáy thì chắc đổi Dignics 09C hoặc Rakza Z rồi pro.
Mặt vợt đang dùng giống nhau, vấn đề ở độ nảy của cốt thôi!!! cảm giác khi ôm bóng lúc giật xoáy xuống mình thấy super nó ngắn hơn boll alc thường gấp đôi, tiếng đanh hơn, tập trung mới đánh dc!!! lơ đễnh chút là hỏng à!!! bác nào thích đánh hiểm, nhanh lùi hơi xa vẫn chính xác thì cây này quá hợp!!! còn muốn an toàn, ôn gần bàn thì phải tập trung. ít ra là theo trình của mình nhận xét vậy, có thể dùng nó tầm 1 năm thì mình sẽ lại nhận xét khác ^^

Thái Khang

Trung Uý
Bác trải nghiệm thế nào ? đánh ok k ?
Mình đã đánh qua 3 buổi với cặp Rakza 7 cũ lấy từ cốt cũ chuyển qua.
Mình đánh giá:
1. Tốc độ cải thiện hơn kha khá so với cốt cũ (ZJK ALC), đổ nẩy tốt hơn
2. Mình cảm giác giật phải, giật trái tự tin hơn, khi đánh tốc độ cao tiếng nghe đanh hơn, uy lực hơn.
3. Cảm giác đầm tay hơn, kiểm soát vẫn tốt như cốt cũ, bỏ điểm rơi khá ổn định và chính xác, nhất là khi gò cắt, block bóng
Vẫn tiếp tục làm quen, nhưng mình cảm giác ngày càng phù hơn hơn với em nó và tận dụng những ưu điểm của em nó.
Nói chung là giá 1.7tr thì quá OK, không cảm giác thua kém gì các con dòng ALC của các hãng.

Attachments

284.2 KB · Đọc: 89
    369.8 KB · Đọc: 84

tla

Super Moderators
Mình đánh giá:
2. Mình cảm giác giật phải, giật trái tự tin hơn, khi đánh tốc độ cao tiếng nghe đanh hơn, uy lực hơn.
3. Cảm giác đầm tay hơn, kiểm soát vẫn tốt như cốt cũ, bỏ điểm rơi khá ổn định và chính xác, nhất là khi gò cắt, block bóng
Vẫn tiếp tục làm quen, nhưng mình cảm giác ngày càng phù hơn hơn với em nó và tận dụng những ưu điểm của em nó.
Nói chung là giá 1.7tr thì quá OK, không cảm giác thua kém gì các con dòng ALC của các hãng.
Em này tên gì mà giá 1.7 vậy bác

lion

Đại Tá
Thấy bác ấy order của một anh làm cốt vợt handmade, em đã xem các hình ảnh của bác làm cốt trên FB thấy khéo tay thật, tuy nhiên chưa biết độ đồng đều, các tính năng khác so với cốt vợt gốc (hãng) thế nào.

M.Hoang

Đại Tá
Mình đánh giá:
Cốt này của Trần Trọng Minh à anh?

Thái Khang

Trung Uý
Hàng no name, hàng hand made do 1 bạn ở Hậu Giang làm, cấu trúc sợi Super ALC và gỗ ngoài Koto
Cốt này của Trần Trọng Minh à anh?
Của Thảo ở Hậu Giang

Last edited:
  • Like
Reactions: tla

noobteam

Trung Uý
Cơ bản là thói quen, lối chơi; anh cứ cầm Super đánh đi, nó là sự khác biệt đó, tất nhiên phải kiếm cây chuẩn; Chứ hàng Take nhiều cây SZJK không bằng TMB ZLC đâu anh.
Đời là mấy tý, đến lúc chẳng rèn, chẳng luyện kỹ thuật nữa, chẳng cần bắt ngắn bỏ nhỏ nữa, cứ nhanh mạnh, ổn định mà phang thì Super là lựa chọn đáng quan tâm đấy anh; chẳng phải tự nhiên mà nó giữ giá và phổ biến thế đâu!
Bác Trainee giúp thêm kinh nghiệm, tiêu chí chọn cây SZJK chuẩn với.
Mình khá ưng ý với TMB ZLC cán ST rồi (chặn đẩy 2 càng, giật nhiều hơn bạt), tuy nhiên muốn thử SZJK xem khác nhiều không, cái ngại nhất là nặng hơn TMB (mình thường chơi TMB 85-88gr).
Vậy bác tư vấn chọn cây SZJK thế nào để chuẩn, khối lượng, màu sắc, vân gỗ,...

Trainee

Đại Tá
Bác Trainee giúp thêm kinh nghiệm, tiêu chí chọn cây SZJK chuẩn với.
Mình khá ưng ý với TMB ZLC cán ST rồi (chặn đẩy 2 càng, giật nhiều hơn bạt), tuy nhiên muốn thử SZJK xem khác nhiều không, cái ngại nhất là nặng hơn TMB (mình thường chơi TMB 85-88gr).
Vậy bác tư vấn chọn cây SZJK thế nào để chuẩn, khối lượng, màu sắc, vân gỗ,...
Hoặc mua nội địa Nhật chuẩn ở shop uy tín (mới/cũ) hoặc phải cầm đánh thôi Bác ơi!
Né mấy cây gỗ trắng quá, hoặc mấy cây gỗ sọc dưa ra! Chủ yếu nhất là cứ tìm đúng shop uy tín, mua hàng nội địa Nhật! Nội địa Trung cũng không ngon bằng, nó hơi nhanh sốc; kinh nghiệm của mình là vậy thôi!

thanhibt

Thượng Sỹ
Mình trình gà, cũng hay thích chạy theo cốt mút, chơi szjk được 2 năm, vis, sp jun, jun thường đời cũ mới đủ cả, sp vis được mấy tháng nhưng cuối cũng vẫn về lại TMB Alc đã gắn bó hơn chục năm. Mặc dầu đòn TMB alc hiền hơn, nhưng khi kết hợp với 09c thì rất xoáy. Và quan trọng nhất là đánh được nhiều quả. Trình gà nên xác đjnhj bóng mình giật sang người ta đỡ lại đơn giản (trừ trình cao họ giật lại), và mình phải giật nhiều quả mới kết thúc dc pha bóng. Chơi cốt tốc độ cao, đối trả bóng càng nhanh nên để giật được tiếp quả nữa thì mình phải rất nhanh. Mà giờ có tuổi rồi, chân chậm, mắt mờ hơn nên cây chậm chậm lại phù hợp :)) . Không biết có khi nào bác @lion laij quay về em Maze ko nhỉ :))

boy-japan

Trung Sỹ
Mình trình gà, cũng hay thích chạy theo cốt mút, chơi szjk được 2 năm, vis, sp jun, jun thường đời cũ mới đủ cả, sp vis được mấy tháng nhưng cuối cũng vẫn về lại TMB Alc đã gắn bó hơn chục năm. Mặc dầu đòn TMB alc hiền hơn, nhưng khi kết hợp với 09c thì rất xoáy. Và quan trọng nhất là đánh được nhiều quả. Trình gà nên xác đjnhj bóng mình giật sang người ta đỡ lại đơn giản (trừ trình cao họ giật lại), và mình phải giật nhiều quả mới kết thúc dc pha bóng. Chơi cốt tốc độ cao, đối trả bóng càng nhanh nên để giật được tiếp quả nữa thì mình phải rất nhanh. Mà giờ có tuổi rồi, chân chậm, mắt mờ hơn nên cây chậm chậm lại phù hợp :)) . Không biết có khi nào bác @lion laij quay về em Maze ko nhỉ :))
Mình cũng hơi giống bác, U40 rồi, vợ mới cho chơi lại từ đầu năm. Thế là các cây vợt của top đầu thế giới chơi mình lại muốn thử qua, nhưng bỏ lâu tay lực yếu nên chỉ thấy phê với cây super zlc lin , tưởng sẽ ôm em super lin nầy luôn nhưng khi cầm lại cây vis alc thì lại thấy dể đánh hơn, khi giật trái đầu chân trụ vững thì vợt nào cũng như nhau, nhưng trái thứ 2,3 trong nhưng lúc di chuyển đôi công thì vis alc đánh rất hay, cây timoboll được đánh giá là bóng hiền nhất trong 4 cây alc là vis alc, zhang jike alc, lingao alc. Để cảm nhận được cái hay của cốt alc bác cũng phãi lướt qua các cốt khác rồi mới so sánh được, chứ nếu chỉ cầm cây alc đánh suốt sẽ k thấy được đâu.

ducanhmh

Đại Tá
Trc đây m chơi stiga, nitaku 8 năm. 2 năm nay chơi đủ loại Butter từ vis thường, gold, super các loại. Vừa mới quay lại dòng stiga cây Dynasty và thêm em W968, chơi mỗi cây đó 2 tuần, thì vứt hết luôn các loại Bướm. Kkk. Có dkien nên thử dòng stiga.

boy-japan

Trung Sỹ
Trc đây m chơi stiga, nitaku 8 năm. 2 năm nay chơi đủ loại Butter từ vis thường, gold, super các loại. Vừa mới quay lại dòng stiga cây Dynasty và thêm em W968, chơi mỗi cây đó 2 tuần, thì vứt hết luôn các loại Bướm. Kkk. Có dkien nên thử dòng stiga.
Trước giờ mình chỉ biết mỗi bướm, stiga mình chưa chơi, cây dynasty nầy gần giống vây nào của bướm, bác có link, hay hình cây nầy k

Bình luận từ Facebook