Fan Super alc hay Zjk super zlc nhờ chuyeen gia tư vấn giúp!!!

boy-japan

Trung Sỹ
Mua thêm về trải nghiễm thế nào.
Thấy anh em hội Vis khen rất nhiều
Bác thử vợt xong chia sẻ cho AE vài cảm nhận nhé, giá chỉ bằng 1/2 nên đánh cho cảm giác 8/10 so với sp vis là ok rồi, vợt handmade cho cảm giác bóng nẩy như xà điêu thì dể nhưng cho cảm giác bóng như dòng alc hay sp alc thì khó , vì việc chế tạo sợi Arylate-Carbon hay qui trình dệt thành tấm là bí quyết công nghệ của hãng khó lọt ta ngoài để mọi người mua, những tấm nghệ nhân mua về chế tác thì nguồn là từ china-có bán trên shopee . có khi qua tay các nghệ nhân lại tạo đc cây vợt ngon. bác đánh xong làm bài so sánh với cây zhang jike alc bác đang chơi nhé Bác.

Thái Khang

Trung Uý
Bác thử vợt xong chia sẻ cho AE vài cảm nhận nhé, giá chỉ bằng 1/2 nên đánh cho cảm giác 8/10 so với sp vis là ok rồi, vợt handmade cho cảm giác bóng nẩy như xà điêu thì dể nhưng cho cảm giác bóng như dòng alc hay sp alc thì khó , vì việc chế tạo sợi Arylate-Carbon hay qui trình dệt thành tấm là bí quyết công nghệ của hãng khó lọt ta ngoài để mọi người mua, những tấm nghệ nhân mua về chế tác thì nguồn là từ china-có bán trên shopee . có khi qua tay các nghệ nhân lại tạo đc cây vợt ngon. bác đánh xong làm bài so sánh với cây zhang jike alc bác đang chơi nhé Bác.
Mình sẽ cố gắng cảm nhận và đưa ra ý kiến đánh giá khách quan nhất có thể.
Mình đọc qua bài này trong group Viscaria Club trước khi đặt làm, bạn có thể xem qua: https://www.facebook.com/groups/1792793484380678/permalink/2263846077275414/?mibextid=Nif5oz

Last edited:

Văn Quân

Trung Sỹ
Em cũng quá thắc mắc về hand made!!! Theo như em nghe nói thì gỗ để làm cốt vợt bóng bàn hay kể cả gỗ để làm cơ bi da được ép, tẩm, chân không này nọ để đạt thông số như yêu cầu, nhà máy có thể tinh chỉnh thoải mái vậy nên gỗ nó cũng không hẳn là gỗ nữa.
Nói chung là rất khó và cần kỹ thuật đỉnh, các môn khác một số bác cực kỳ thành công khi handmade gỗ ghitar, cơ bida... hy vọng cốt bóng bàn cũng làm được. Bác nào test xin review .

Trainee

Đại Tá
Em cũng quá thắc mắc về hand made!!! Theo như em nghe nói thì gỗ để làm cốt vợt bóng bàn hay kể cả gỗ để làm cơ bi da được ép, tẩm, chân không này nọ để đạt thông số như yêu cầu, nhà máy có thể tinh chỉnh thoải mái vậy nên gỗ nó cũng không hẳn là gỗ nữa.
Nói chung là rất khó và cần kỹ thuật đỉnh, các môn khác một số bác cực kỳ thành công khi handmade gỗ ghitar, cơ bida... hy vọng cốt bóng bàn cũng làm được. Bác nào test xin review .
Các bác ấy mua tấm gỗ đã được gia công về cắt và ép tại VN, chứ xử lý gỗ chi :D
Vân gỗ thì dễ ặc, các bác ấy chỉnh lưỡi cưa tý thì vân lồng lộn :D
Vợt làm kiểu này mình thấy (Trần Trọng) Minh làm ổn hơn, trên 1 level.

Thái Khang

Trung Uý
Hình như ở VN có một bác dân làm đàn rất nổi tiếng khi làm vợt hand made

lamtq

Đại Tá
Hôm nay hàng đã về nên test cả buổi sáng về cây Fan super Alc em cũng xin có một ít review về cây này, trình em cũng khá còi nên chỉ có thể cảm nhận trong khả năng giới hạn thôi nha.
1 cảm giác bóng : Do em đã đánh alc thường nên khi cầm cây super này thì nó có ngay cảm giác mà không tốn phút nào để làm quen và tìm cảm giác bóng.
2 Đánh tấn công cây super cho tốc độ bóng cao hơn, đường đánh đôi công cực dính tay.
3 sweet pot: Không phải em khen cây này nhưng thực sự nó không có sweet pot. Test Fh bóng chỉ cần trúng vợt là bay ổn định như nhau trên toàn mặt vợt. Fh giật xung banh bay rất nhanh, có một thầy cầm cây này giật xung 3 trái em không chụp được trái nào ^^ không phải em quá yếu đâu nhưng cây này giật xung bóng hầu như không nảy lên.
4 Độ rung: Cán ít rung hơn khi cắt và đánh Bh do tay cầm to hơn hẳn dòng timo boll hay zjk. Tay em to nên vừa tay hơn. Đánh Bh thì thấy tương tự như alc thường, vượt trội hơn ở quả bắn trái, cây super cho tiếng kêu đanh hơn.
5 thiết kế màu sắc : khá xấu ^^ em không thích màu của cây này, xanh lè, nhìn nó hơi cùi bắp so với chất lượng.
Tóm lại : Em rất vừa ý với quyết định nâng cấp alc thường lên super alc. Lẽ ra nên đổi từ lâu mới đúng, ai đang chơi alc thì khỏi cần bỏ thời gian để làm quen vì nó tốt và cảm nhận chất lượng bóng ngay khi đổi luôn, các bác đang đánh thuần gỗ có lẽ cũng sẽ có cảm giác tích cực như em. Bên cạnh công nghệ mới thì giá thành phải nói rất nhẹ khi nâng alc thường lên super alc. Một ngày gần em sẽ cũng đánh super zlc cho hết tò mò rồi sẽ báo báo thêm với các bác.
Ps: À quên nói về độ êm khi tiếp xúc bóng, cây fan super alc này có độ êm tương tự như dòng timo boll alc, gỗ dẻo chứ không già cứng như zhang jike alc vì vậy tiếp xúc bóng nó bật nhanh mà rất êm tay, bác nào muốn kiểm soát thì em này số zách đó.
Ko có sweetspot là sao

lion

Đại Tá
Từ trao đổi trên của bác @Trainee@lamtq, em rút ra định nghĩa về "đẹp" đây các đại ca nhé:
Trai A: Bồ mày đẹp điểm gì?
Trai B: Bồ tao không có điểm nào đẹp!
Trai A: Nghĩa là bồ mày xấu như ma à?
Trai B: Không, nghĩa là bồ tao chỗ nào cũng hoàn hảo như nhau nên không có điểm nào đẹp hết!

Huydq6969

Binh Nhì
Theo mình thấy có mấy trường phái khác nhau. Các trường phái khác nhau cũng có những thành công khác nhau:
1. Sử dụng cốt vợt thuần gỗ từ khi mới tập với mặt bt. Sau khi biết cơ bản rồi thì trải nghiệm các loại vợt mà theo thông số nhà sx hợp với lối đánh của mình nhất (chứ ko phải hợp sở thích của mình).
2. Sử dụng cốt vợt, mặt vợt mình thích nhất rồi học bóng bàn theo nó. học để điểu khiển được nó cần có 1 hlv giỏi. con đường này thường 50-50 thành công vì khả năng mỗi loại vợt riêng bổ trợ cho khả năng của mỗi ng.

mcfly

Thượng Tá
Theo mình thấy có mấy trường phái khác nhau. Các trường phái khác nhau cũng có những thành công khác nhau:
1. Sử dụng cốt vợt thuần gỗ từ khi mới tập với mặt bt. Sau khi biết cơ bản rồi thì trải nghiệm các loại vợt mà theo thông số nhà sx hợp với lối đánh của mình nhất (chứ ko phải hợp sở thích của mình).
2. Sử dụng cốt vợt, mặt vợt mình thích nhất rồi học bóng bàn theo nó. học để điểu khiển được nó cần có 1 hlv giỏi. con đường này thường 50-50 thành công vì khả năng mỗi loại vợt riêng bổ trợ cho khả năng của mỗi ng.
vấn đề cốt lõi vẫn là phải khổ luyện - chứ thay cốt xoành xoạch rồi cứ tưởng vợt sẽ giúp nâng trình nghe nó buồn cười lắm

Thái Khang

Trung Uý
Mình đang đi theo option 1

Trainee

Đại Tá
Cá nhân em cũng thử khá nhiều loại. Thấy cách đánh của mình theo lối xoáy bóng hơn nên đã chọn đúng 1 cây. Fan supper ZLC 2 mặt 9C cả. Đánh ko đc ko đổ tại ai dc cả kkk. Chỉ có hoàn thiện mình để theo kịp chất lượng cây vợt thôi kkk
Combo này là combo đánh ôm bàn, đánh (bạo) lực!
Lấy xoáy mượt mà thì phải Inner/Limba và chọn mặt êm ái hơn!
Từ lý thuyết đúng đắn cho ra áp dụng thực tế đúng cần nhiều kiến thức, trải nghiệm, tiền bạc, tư vấn nữa chứ không hề đơn giản!
Nhưng không sao, chứ chọn bảo kiếm, bí quyết hàng đầu rồi luyện, không ra Quách Tĩnh thì cũng có thể thành Âu Dương Phong! :D :D :D :))

Bình luận từ Facebook