Fan Super alc hay Zjk super zlc nhờ chuyeen gia tư vấn giúp!!!

tla

Super Moderators
- Đánh từ đầu thì nên học thầy, dùng cốt thuần gỗ (cần nhẫn nại), cố gắng tập tối thiểu 6 tháng, được 1 năm thì tốt.
- Sau khi xuống núi rồi thì có thể nâng cấp, nên thử dòng ALC, combo tầm 4~5Tr là phù hợp.
- Khi đã hết hơi mà muốn ham hố thì có thể nâng cấp lên dòng nhanh hơn để trợ lực, trợ xoáy (cốt nhanh, bám hơn, mút nhanh, bám hơn...), khi đó có lẽ giấu vợ được ít tiền nên làm combo tầm 6~10Tr là OK.
- Tầm 80 tuổi trở ra thì nên đi bộ ra club, xem các cháu đánh cho vui, sau đó lại đi bộ về làm hớp bia cho mát ruột :)
Em U60 vẫn chơi thuần gỗ 10 năm nay, chỗ e hay giao lưu có mấy bác tầm 70 tuổi vẫn chơi tấn công ầm ầm, cũng ăn thua lắm, đặc biệt các bác ấy toàn chơi sadius :)

Trainee

Đại Tá
Em U60 vẫn chơi thuần gỗ 10 năm nay, chỗ e hay giao lưu có mấy bác tầm 70 tuổi vẫn chơi tấn công ầm ầm, cũng ăn thua lắm, đặc biệt các bác ấy toàn chơi sadius :)
Cơ bản là thói quen, lối chơi; anh cứ cầm Super đánh đi, nó là sự khác biệt đó, tất nhiên phải kiếm cây chuẩn; Chứ hàng Take nhiều cây SZJK không bằng TMB ZLC đâu anh.
Đời là mấy tý, đến lúc chẳng rèn, chẳng luyện kỹ thuật nữa, chẳng cần bắt ngắn bỏ nhỏ nữa, cứ nhanh mạnh, ổn định mà phang thì Super là lựa chọn đáng quan tâm đấy anh; chẳng phải tự nhiên mà nó giữ giá và phổ biến thế đâu!

Trainee

Đại Tá
Bạn nghiên cứu vũ khí của cậu Tuân vừa vô địch Seagame đó. Có vẻ phù hợp hơn.
Cây này kiểm soát tốt, nhưng phải quen đánh cốt chậm và rung cơ anh; chứ quen kiểu chắc nịch và bắn trái cốt không rung như anh em mình thì khó chơi phết; bao người chơi được 2 hôm bán rồi; Còn 2 mặt của nó thì giá chua quá!

mcfly

Thượng Tá
Tôi nói có gì sai? Nghe qua thì lối đánh của chủ thớt có vẻ mong muốn giống cậu Tuân. Không nhất thiết cứ phải super cho tốn tiền nếu thực sự không cải thiện, còn đam mê trải nghiệm thi không nói.
đánh chậm rãi đợi thời cơ ra đòn như Tuân thoạt nhìn thấy hợp với dân nghiệp dư phong trào nhưng muốn đạt đến độ tinh xảo khéo léo thì phải khổ luyện và còn tuỳ vào năng khiếu mỗi người, nhất là hầu hết đều nhìn vào tay chứ ít ai để ý bộ chân di chuyển hợp lý làm nền cho thân trên ra đòn. Dù sao lối đánh ấy vẫn dễ bắt chước hơn là lối đánh Tú Mẩu, đòn rất căng và vợt cứng (T5000) nhìn rất sướng nhưng độ an toàn thấp vì bóng đi thẳng, hễ độ tự tin giảm là dễ toi.

Em đã thử qua đôi mặt Tour i48 và 50, thấy độ vọt và cảm giác bóng khá tốt - gần giống như mút mới tinh tune hết cỡ đánh phê tận óc nhưng rất nhanh xuống - đặc biệt mặt Xiom nói chung co khá nhiều nên được tài trợ hãy chơi. Cây Hugo cảm giác hơi bì, phải có lực tốt mới tận dụng được độ lưu bóng nên nhiều người mua xong bán gấp cũng là điều dễ hiểu.

Trainee

Đại Tá
đánh chậm rãi đợi thời cơ ra đòn như Tuân thoạt nhìn thấy hợp với dân nghiệp dư phong trào nhưng muốn đạt đến độ tinh xảo khéo léo thì phải khổ luyện và còn tuỳ vào năng khiếu mỗi người, nhất là hầu hết đều nhìn vào tay chứ ít ai để ý bộ chân di chuyển hợp lý làm nền cho thân trên ra đòn. Dù sao lối đánh ấy vẫn dễ bắt chước hơn là lối đánh Tú Mẩu, đòn rất căng và vợt cứng (T5000) nhìn rất sướng nhưng độ an toàn thấp vì bóng đi thẳng, hễ độ tự tin giảm là dễ toi.

Em đã thử qua đôi mặt Tour i48 và 50, thấy độ vọt và cảm giác bóng khá tốt - gần giống như mút mới tinh tune hết cỡ đánh phê tận óc nhưng rất nhanh xuống - đặc biệt mặt Xiom nói chung co khá nhiều nên được tài trợ hãy chơi. Cây Hugo cảm giác hơi bì, phải có lực tốt mới tận dụng được độ lưu bóng nên nhiều người mua xong bán gấp cũng là điều dễ hiểu.
Em đính chính chút là Tú chuyển TMB ALC khá lâu rồi, và đánh Dignics 09C bên phải. Tú đổi cốt ở cái giai đoạn mà đánh giải gì ấy thua Huy Bảo, chính là cầm cây TMB ALC, có lẽ tầm 2019.

nxaa

Trung Uý
Tôi nói có gì sai? Nghe qua thì lối đánh của chủ thớt có vẻ mong muốn giống cậu Tuân. Không nhất thiết cứ phải super cho tốn tiền nếu thực sự không cải thiện, còn đam mê trải nghiệm thi không nói.
Nói chung thì trình gì cũng cần dùng đúng setup phù hợp. Trình phọt phẹt dùng setup của nhà vô địch làm sao nổi, ông biết cái mút của NDT nó thuộc loại tốc độ cao nhất không

mcfly

Thượng Tá
Em đính chính chút là Tú chuyển TMB ALC khá lâu rồi, và đánh Dignics 09C bên phải. Tú đổi cốt ở cái giai đoạn mà đánh giải gì ấy thua Huy Bảo, chính là cầm cây TMB ALC, có lẽ tầm 2019.
à vậy ạ cảm ơn bác. em thấy lối đánh thiên về tốc độ đòn ngắn có chút gì đó của thời speed glue và bóng 38 nhưng bị cái là phụ thuộc vào cú giao nhiều quá. Thời này ít ai ăn vã giao bóng mà toàn đưa vào thế đôi công bền bỉ đua xoáy đánh góc khó, điển hình là ZJK nhưng tiếc là chấn thương rồi giải nghệ hơi sớm.
Ít nữa ML giải nghệ thì chắc rơ một càng sẽ ít có ai đưa được lên đỉnh cao như ML nữa, cũng giống như quái kiệt Wanghao đánh BH vợt dọc - trong top 10 giờ may ra chỉ có Qiu Dang là có chút hy vọng (hay xa hơn là Wong chuntin).

thanhibt

Thượng Sỹ
Cu LIM của Hàn xẻng cầm super vis hạ WCQ đó bác chủ, cơ mà ko hiểu dạo này CNT toàn dùng cốt DHS, cốt này anh em bảo quả phải hay nhưng thấy CNT quả trái cũng bá đạo khi dùng cốt này :))

Thái Khang

Trung Uý
Hôm nay hàng đã về nên test cả buổi sáng về cây Fan super Alc em cũng xin có một ít review về cây này, trình em cũng khá còi nên chỉ có thể cảm nhận trong khả năng giới hạn thôi nha.
1 cảm giác bóng : Do em đã đánh alc thường nên khi cầm cây super này thì nó có ngay cảm giác mà không tốn phút nào để làm quen và tìm cảm giác bóng.
2 Đánh tấn công cây super cho tốc độ bóng cao hơn, đường đánh đôi công cực dính tay.
3 sweet pot: Không phải em khen cây này nhưng thực sự nó không có sweet pot. Test Fh bóng chỉ cần trúng vợt là bay ổn định như nhau trên toàn mặt vợt. Fh giật xung banh bay rất nhanh, có một thầy cầm cây này giật xung 3 trái em không chụp được trái nào ^^ không phải em quá yếu đâu nhưng cây này giật xung bóng hầu như không nảy lên.
4 Độ rung: Cán ít rung hơn khi cắt và đánh Bh do tay cầm to hơn hẳn dòng timo boll hay zjk. Tay em to nên vừa tay hơn. Đánh Bh thì thấy tương tự như alc thường, vượt trội hơn ở quả bắn trái, cây super cho tiếng kêu đanh hơn.
5 thiết kế màu sắc : khá xấu ^^ em không thích màu của cây này, xanh lè, nhìn nó hơi cùi bắp so với chất lượng.
Tóm lại : Em rất vừa ý với quyết định nâng cấp alc thường lên super alc. Lẽ ra nên đổi từ lâu mới đúng, ai đang chơi alc thì khỏi cần bỏ thời gian để làm quen vì nó tốt và cảm nhận chất lượng bóng ngay khi đổi luôn, các bác đang đánh thuần gỗ có lẽ cũng sẽ có cảm giác tích cực như em. Bên cạnh công nghệ mới thì giá thành phải nói rất nhẹ khi nâng alc thường lên super alc. Một ngày gần em sẽ cũng đánh super zlc cho hết tò mò rồi sẽ báo báo thêm với các bác.
Ps: À quên nói về độ êm khi tiếp xúc bóng, cây fan super alc này có độ êm tương tự như dòng timo boll alc, gỗ dẻo chứ không già cứng như zhang jike alc vì vậy tiếp xúc bóng nó bật nhanh mà rất êm tay, bác nào muốn kiểm soát thì em này số zách đó.
Thấy con Zhang Jike ALC cán đã to mà con FZD super ALC này to hơn à.
Mình dùng ZJK ALC mà phải bọc thêm cái cán, do tay mình hơi to.

Attachments

2 MB · Đọc: 64

Văn Quân

Trung Sỹ
Thấy con Zhang Jike ALC cán đã to mà con FZD super ALC này to hơn à.
Mình dùng ZJK ALC mà phải bọc thêm cái cán, do tay mình hơi to.
Loại gỗ của Fan sup alc cán khá nhám và vừa tay, hút mồ hôi rất tốt, mình cầm trung bình 2h mỗi ngày vẫn ráo, không bị nhầy tí nào. kích thước cán chắc chắn to hơn.

Văn Quân

Trung Sỹ
Cu LIM của Hàn xẻng cầm super vis hạ WCQ đó bác chủ, cơ mà ko hiểu dạo này CNT toàn dùng cốt DHS, cốt này anh em bảo quả phải hay nhưng thấy CNT quả trái cũng bá đạo khi dùng cốt này :))
Chắc do DHS tài trợ nên phải chuyển sang dùng thôi em dự vậy ^^ nói chung là do thương mại nên mình nghĩ là tự kiểm tra tốt hơn là chạy theo các ngôi sao !!!
Theo em thì chọn cốt nào cũng một phần do mục đích chơi bóng bàn, bác nào thích chiến đánh độ thì chăm chút cốt rất kỹ, chọn loại vừa tay nhất để bắt ngắn, thả điểm rơi, ép lưới... lực tay đủ mạnh thì không cần cốt tốc độ cũng đủ làm đối phương te tua rồi.
Thứ hai là chơi bóng thể dục như em, nội trong 2h mình cần mướt mồ hôi thì phải chọn cốt đầm chắc để ra cho hết lực bóng dính không hỏng mà không cần nắn nót sweet pot , nhịp di chuyển nhiều hơn một chút để tiết kiệm thời gian tập ^^ nói chung chơi thể dục thì đánh hơi bừa bãi một chút cũng không sao miễn là đánh xong người nó sảng khoái là quá đạt rồi!!!

Bình luận từ Facebook