Em tập cầu lông chuyển qua bóng bàn có được không ạ?

Huyền Kool

Binh Nhì
Em tập cầu lông được mấy năm rồi giờ chuyển qua tập bóng bàn thì có khó không ạ? E nghe mấy anh chị chơi bóng bàn trong cơ quan nói tập cầu lông qua bóng bàn k đc. Và nếu theo thì phải theo 1 cái, không chơi 2 cái cùng 1 lúc đc. Mọi người góp ý cho e với. E cảm ơn ạ!

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Tốt bạn nhé. Nhiều người chơi cầu lông, tennis bị chấn thương (thường là chân) hoặc nhiều tuổi không chạy được thường chuyển sang bóng bàn. Sự kế thừa di chuyển và khéo léo của tay thì trình bóng bàn lên nhanh.

Huyền Kool

Binh Nhì
Tốt bạn nhé. Nhiều người chơi cầu lông, tennis bị chấn thương (thường là chân) hoặc nhiều tuổi không chạy được thường chuyển sang bóng bàn. Sự kế thừa di chuyển và khéo léo của tay thì trình bóng bàn lên nhanh.
Dạ e cảm ơn! Tại e theo cầu lông bao nhiêu năm rồi, giờ về cơ quan phong trào bóng bàn mạnh hơn, mấy a chị nói đi tập. Nhưng e k muốn bỏ cầu lông. Chỉ sợ tập 2 cái thì kỹ thuật nó sẽ k đc đảm bảo ạ.

Manhga

Thượng Sỹ
Đúng rồi em, anh cũng đang chơi bóng bàn xong bỏ sang cầu lông
thì kỹ thuật nó sẽ k đc đảm bảo. Có nghĩa là cầu long có lên 1 tí nhưng bù lại bóng bàn xuống 1 tí

Last edited:

Huyền Kool

Binh Nhì
Đúng rồi em, anh cũng đang chơi bóng bàn xong bỏ sang cầu lông
thì kỹ thuật nó sẽ k đc đảm bảo
Dạ. E cũng sợ như vậy, nhưng mà vẫn muốn thử xem như thế nào. Thôi cứ cố gắng k được thì lại quay về cầu lông thôi ạ. Hihi

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Dạ. Có thầy đến cơ quan tập cho ạ, e chỉ sợ theo k nổi 2 môn thôi ạ. Hihi
Cứ thử rồi sẽ biết thôi, trừ khi bạn trình cầu lông tốt rồi thì cân nhắc, còn trình cầu lông bình thường thì cứ triển. Phải nói trước là tập bóng bàn khó hơn cầu lông nhiều đó. Nên mượn vợt tập thử khoảng 10 buổi + tư vấn của người dạy nữa.

Last edited:

nvh78

Đại Tá
Hehe. Người ta siêu quá ạ. Em sẽ cố gắng theo cả 2.
Nếu trình bóng bàn có độ ổn định rồi thì cả 2 cùng lúc có thể ok.Nhưng nếu bb mới bắt đầu tập thì nên bỏ hẳn cầu lông để chuyên tâm tập.Bởi vì 1 môn dùng cổ tay nhiều,1 môn dùng cánh tay nhiều nên khó có thể cùng chơi song song đc

Acoustic

Đại Uý
Em tập cầu lông được mấy năm rồi giờ chuyển qua tập bóng bàn thì có khó không ạ? E nghe mấy anh chị chơi bóng bàn trong cơ quan nói tập cầu lông qua bóng bàn k đc. Và nếu theo thì phải theo 1 cái, không chơi 2 cái cùng 1 lúc đc. Mọi người góp ý cho e với. E cảm ơn ạ!
Chơi vui đc hết mà bạn. Nếu thích thì dù bạn có đang chơi đấu vật, quyền Anh chuyển sang chơi bóng bàn cũng vẫn OK mà.

Huyền Kool

Binh Nhì
Cứ thử rồi sẽ biết thôi, trừ khi bạn trình cầu lông tốt rồi thì cân nhắc, còn trình cầu lông bình thường thì cứ triển. Phải nói trước là tập bóng bàn khó hơn cầu lông nhiều đó. Nên mượn vợt tập thử khoảng 10 buổi + tư vấn của người dạy nữa.
Dạ e cảm ơn ạ!

Huyền Kool

Binh Nhì
Nếu trình bóng bàn có độ ổn định rồi thì cả 2 cùng lúc có thể ok.Nhưng nếu bb mới bắt đầu tập thì nên bỏ hẳn cầu lông để chuyên tâm tập.Bởi vì 1 môn dùng cổ tay nhiều,1 môn dùng cánh tay nhiều nên khó có thể cùng chơi song song đc
Hi. E mới như trang giấy trắng luôn. Mấy anh chị cơ quan nói tập vì cơ quan e phong trào bóng bàn từ hồi giờ, nên e cũng muốn học theo ạ.

Bình luận từ Facebook