Em giật bóng hơi bị ngả người ra sau có cách nào tập chỉnh lại cho lao lên trước không ạ

Phương Dung

Đại Uý
Vậy khi học thầy, bạn bảo thầy đánh trận với bạn. Những quả bạn đánh hỏng thì bảo thầy đưa lại bóng giống tình huống lúc nãy để bạn tập đến khi được thì thôi. Cứ thế bạn sẽ học được nhiều điều hay hơn là chỉ học động tác.
Thầy tớ già rồi có đánh đc bóng nữa đâu. Bọn tớ tập toàn tự tập với nhau thầy ở ngoài chỉ và chịn động tác thôi. Dạy mấy bài taakp chân

Trainee

Đại Tá
Thầy làm gì mà làm đx nhiều miếng như bác, thầy cho mình tự tập với vạn ở ngoài chỉnh và nhắc nhở thôi. Chứ thầy già và yếu rồi ko chặn đẩy với làm như bạn đc đâu. Tỉnh lẻ ít người dạy bb lắm bạn ơi. Tự mình xoay sở chứ tìm đc thầy dạy động tác chuẩn đã là khó rồi.
Tuự tập là chính thôi bác ạ, ko đc như mấy tỉnh phong trào bb mạnh có nhiều hlv đâu.
Cho nên tập như thế tiến lâu lắm, có hs tập 5-6 năm mới đánh gọi là tàm tạm.
Do mình là chính thôi
Mình trình cùi E diễn đàn, nhưng những việc trên mình cũng làm được vầy vậy với ông bạn cùng công ty đang đi dợt lại.

Thầy trình D+ diễn đàn chỗ mình dạy ~80-100K/h là 1 thầy 1 trò. Thầy trình B, C thì 150K/giờ cũng là 1 thầy 1 trò!
Thầy bạn vậy lấy 50K/h/trò là quá đắt.

Phương Dung

Đại Uý
Mình trình cùi E diễn đàn, nhưng những việc trên mình cũng làm được vầy vậy với ông bạn cùng công ty đang đi dợt lại.

Thầy trình D+ diễn đàn chỗ mình dạy ~80-100K/h là 1 thầy 1 trò. Thầy trình B, C thì 150K/giờ cũng là 1 thầy 1 trò!
Thầy bạn vậy lấy 50K/h là quá đắt.
Thầy tớ 60 t rồi và thầy yếu, bị bệnh nên chỉ dạy đc thế thôi. Tỉnh lẻ ko có ai dạy đâu bạn ơi, mấy ng đánh giỏi tầm trình D diễn đàn thì chả nhận dậy đâu. Họ đi đánh độ còn đc tiền hơn.
Nhưng mà thầy tớ dạy động tác đẹp và chuẩn, ai học thầy đánh cũng đẹp. Tiến bộ như nào là phụ thuộc ở mình thôi bạn ạ.

Trainee

Đại Tá
Thầy tớ 60 t rồi và thầy yếu, bị bệnh nên chỉ dạy đc thế thôi. Tỉnh lẻ ko có ai dạy đâu bạn ơi, mấy ng đánh giỏi tầm trình D diễn đàn thì chả nhận dậy đâu. Họ đi đánh độ còn đc tiền hơn.
Nhưng mà thầy tớ dạy động tác đẹp và chuẩn, ai học thầy đánh cũng đẹp. Tiến bộ như nào là phụ thuộc ở mình thôi bạn ạ.
Thôi thì của hiếm là của quý! :)
60 tuổi trong bóng bàn mà già yếu thì chắc thầy này ... vô độ, hay bẩm sinh thể chất bạc nhược, hê hê!
Chứ với trình độ đó, không xứng đáng kiếm được thu nhập cỡ đó ở các tỉnh xa! :)

Phương Dung

Đại Uý
Thâ
Thôi thì của hiếm là của quý! :)
60 tuổi trong bóng bàn mà già yếu thì chắc thầy này ... vô độ, hay bẩm sinh thể chất bạc nhược, hê hê!
Chứ với trình độ đó, không xứng đáng kiếm được thu nhập cỡ đó ở các tỉnh xa! :)
Thầy bị bệnh run tay, cầm vợt codn run lẩy bẩy đánh sao đc bạn. Nhưng thầy nhiều kinh nghiệm, động tác chuẩn, pp dạy cũng tốt. Tuy ko chặn bóng đc cho hs tập nhưng thầy vẫn đôg người tập lắm, mấy cao thủ ở tỉnh tớ toàn là học sinh của thầy cả. Cùng học như nhau nhưng mà tiến xa gần khác nhau là ở mỗi người thôi.
Tỉnh lẻ chấp nhận bạn ạ

đức cương

Đại Uý
Làm sao để vào trận phát huy được các quả đánh mình đã học bác ơi??? mình gà con mới chơi, lúc tập ở ngoài với bạn tập thì giật tốt, cả xoáy lên lẫn xoáy xuống, nhưng vào trận ko lỏng được tay, giậ xoáy xuống tay không thả sâu được và không cúi thấp được lên thiếu lực, nếu bóng có sang thì cũng hiền quá ko hiệu quả. :(:(:(
Mới đánh thì khó nói quá. Mỗi người có một sở trường riêng. Bạn có sở trường nào thì nên phát huy sở trường đó trong đánh trận. Còn nếu muốn đánh quả nào cũng giật được thì chỉ còn cách luyện tập.

Nếu đánh trận mà mình giật họ thủ được thì mình tập giật bền đến lúc nào họ tự hỏng. Mình đừng thấy người ta thủ tốt mà cố đánh mạnh. Càng đánh mạnh càng hỏng vì kỹ thụât mình chưa hoàn thiện.

damme_bongban214

Thượng Tá
Thâ

Thầy bị bệnh run tay, cầm vợt codn run lẩy bẩy đánh sao đc bạn. Nhưng thầy nhiều kinh nghiệm, động tác chuẩn, pp dạy cũng tốt. Tuy ko chặn bóng đc cho hs tập nhưng thầy vẫn đôg người tập lắm, mấy cao thủ ở tỉnh tớ toàn là học sinh của thầy cả. Cùng học như nhau nhưng mà tiến xa gần khác nhau là ở mỗi người thôi.
Tỉnh lẻ chấp nhận bạn ạ
Cố gắng tập luyện sẽ thành cồng trình bóng bàn có lên hay ko phụ thuộc vào bản thận hết .Nếu chiều đi đánh và tập bóng bàn cho hết thời gian xong buổi tập cũng ko giải quyết được nhiều vì đầu bạn sẽ ít lưu vào vỏ não . Khi đánh hoặc khi chơi bạn nên suy nghĩ lại về những gì mình làm được và cái ko làm được . Nếu làm được nên cảm nhận lại đơng bóng đó để sau nay cứ cảm giác đó mà làmb.Nếu hỏng nên suy nghỉ tại sao hỏng hỏng vì sao .Như thế mới tmới rút kinh nghiệm nhanh đươc

lamtq

Đại Tá
Mới đánh thì khó nói quá. Mỗi người có một sở trường riêng. Bạn có sở trường nào thì nên phát huy sở trường đó trong đánh trận. Còn nếu muốn đánh quả nào cũng giật được thì chỉ còn cách luyện tập.

Nếu đánh trận mà mình giật họ thủ được thì mình tập giật bền đến lúc nào họ tự hỏng. Mình đừng thấy người ta thủ tốt mà cố đánh mạnh. Càng đánh mạnh càng hỏng vì kỹ thụât mình chưa hoàn thiện.
tớ quả nào cũng giật đc mà chỉ dám dạy cơ bản cho lũ lít nhít của quận vùng sâu vùng xa SG hoặc ae thích mặt Tàu vì mình cũng nghiên cứu nó hơn chục năm rôi.
Còn nói riêng về giật thi thực sự bóng nào qua, bất kể tình huống nào và đối thủ là ai tớ cũng giật hết.

LELAO

Trung Sỹ
Em giật bóng hơi bị ngả người ra sau có cách nào tập chỉnh lại cho lao lên trước không ạ
Cái này là do bạn phán đoán ko chính xác điểm bóng rơi trên bàn của mình rồi nên vào bóng bị lố đà phải ngửa người...cách khắc phục là nên biết bóng bàn khi nảy trong bàn có tính đối xứng,VD bạn nhìn thấy đối phương giao quả ngay mép bàn của họ thì bóng qua thường ngay mép bàn của mình và tương tự các quả khác cũng vậy.Bạn nên tập Nguội ko bóng và tưởng tượng ra đối phương giao như trên(đối xứng)và tập phán đoán di chuyển đón bóng sẽ lên rất nhanh.Thân!

anhhungbanphim

Trung Uý
Cái này là do bạn phán đoán ko chính xác điểm bóng rơi trên bàn của mình rồi nên vào bóng bị lố đà phải ngửa người...cách khắc phục là nên biết bóng bàn khi nảy trong bàn có tính đối xứng,VD bạn nhìn thấy đối phương giao quả ngay mép bàn của họ thì bóng qua thường ngay mép bàn của mình và tương tự các quả khác cũng vậy.Bạn nên tập Nguội ko bóng và tưởng tượng ra đối phương giao như trên(đối xứng)và tập phán đoán di chuyển đón bóng sẽ lên rất nhanh.Thân!
tks bác không hản là quả giao mà các quả đánh bác ạ

Bình luận từ Facebook