em bị rách mặt vợt :(

einstein

Trung Sỹ
e rán bằng keo vá xăn xong ép thật chặt. cũng khá chắc, dán xong có lần phải bóc mút ra ko thấy bị rách lại.
bác cứ rán thừa ra 1 chút, keo bám trên mặt vợt có thể kì đi dc

son_canloc

Đại Tá
:( mặt em tự nhiên nó bị rách 1 lỗ , bây h dán lại thì dán bằng keo gì hả các bác.
Cách mình hay xử lý cho AE . bất kỳ lỗ to hay nhỏ tuỳ theo Kiểu rách > lấy băng dính Trong dán lên sau đó dùng lưỡi Dao lam (lấy kéo cắt nhọn ) rạch khoét theo hình con thoi hoặc hình vuông ( đường thẳng dể hơn rạch vòng tròn ) từ tốn cẩn thận > sau đó lấy miếng giấy can vào chổ vừa khoét cắt chính xác rồi dán lên băng dính 2 măt và dán tiếp lên miếng mút và cắt theo miêng giấy đó > khi đã vừa > dùng băng dính 2 mặt ( có nhiều loại daỳ và mỏng ) để dán => không dùng keo vì trong keo có dung dịch khi tiếp xúc với Mút sẽ giản nở không thể dán đc . Chúc AE sữa đc Vũ khí ưng ý và chiên Bia tốt

toantrang01088189

Đại Uý
Rách xử lý như thế? Còn mặt bị rộp bằng viên bi thì xử lý ntn các bạn nhỉ?
Ai có cách xử lý mà không phải thay mặt vợt thì truyền đạt cho mọi người biết để khắc phục nhé.
Bia

tuannn

Đại Uý
Cách mình hay xử lý cho AE . bất kỳ lỗ to hay nhỏ tuỳ theo Kiểu rách > lấy băng dính Trong dán lên sau đó dùng lưỡi Dao lam (lấy kéo cắt nhọn ) rạch khoét theo hình con thoi hoặc hình vuông ( đường thẳng dể hơn rạch vòng tròn ) từ tốn cẩn thận > sau đó lấy miếng giấy can vào chổ vừa khoét cắt chính xác rồi dán lên băng dính 2 măt và dán tiếp lên miếng mút và cắt theo miêng giấy đó > khi đã vừa > dùng băng dính 2 mặt ( có nhiều loại daỳ và mỏng ) để dán => không dùng keo vì trong keo có dung dịch khi tiếp xúc với Mút sẽ giản nở không thể dán đc . Chúc AE sữa đc Vũ khí ưng ý và chiên Bia tốt
Đọc bài của bác E chả hiểu gì cả.:confused:

meoluoitmb

Đại Tá
Rách xử lý như thế? Còn mặt bị rộp bằng viên bi thì xử lý ntn các bạn nhỉ?
Ai có cách xử lý mà không phải thay mặt vợt thì truyền đạt cho mọi người biết để khắc phục nhé.
Bia
Dễ, chõ rộp ấy khác gì cái mụn nước đâu, cắt bỏ phần bị rộp, xoay mặt vợt hoặc nếu ko xoay thì đổ keo lấp đầy vào đấy là ok.

toantrang01088189

Đại Uý
Dễ, chõ rộp ấy khác gì cái mụn nước đâu, cắt bỏ phần bị rộp, xoay mặt vợt hoặc nếu ko xoay thì đổ keo lấp đầy vào đấy là ok.
Xoay mặt vợt mình không hiểu lắm.meoluoi giải thích rõ đc ko?
Đổ keo gì? keo 502, keo vá xăm,keo ..... ??? vì như thể có ảnh hưởng chất lượng độ nảy mặt vợt ko?
Thanks

son_canloc

Đại Tá
Đọc bài của bác E chả hiểu gì cả.:confused:

http://nq5.upanh.com/b2.s31.d1/766c80a574fc7352bd71a58a314be9e0_48967125.suavot.jpg

giờ đã hiểu chưa Bác , chỉ cần khéo tay + tư duy 1 ít = vợt tốt

Sobat

Trung Uý
Đánh vào bàn nó rách dọc hoặc ngang mà không có lỗ thì không sao, tự nhiên nó thủng 1 lỗ thì cứ gọi cho bác Hải chọc ở Vitas làm cái mới.

toantrang01088189

Đại Uý
Làm cái mới thì hỏi các bạn làm gì? cái đó thì ai chẳng biết.:rolleyes:
Vừa mua cái mới đánh ko đc lâu mà bị thế rồi lại thay.Nên mới hỏi các bạn nào biết.
meoluoi không thấy trả lời nhỉ?

MaiXuanViet

Moderator
Xoay mặt vợt mình không hiểu lắm.meoluoi giải thích rõ đc ko?
Đổ keo gì? keo 502, keo vá xăm,keo ..... ??? vì như thể có ảnh hưởng chất lượng độ nảy mặt vợt ko?
Thanks

bạn dán mút vào cốt sẵn, rồi dùng ống tiêm thuốc, hút 1 ít keo cao su non đâm vào vết phù bơm vào, lấy tay ấn ấn tray tray cho keo trải ra rồi dùng tấm kính đè lên để qua 1 đêm.

Chú ý tuyệt đối không được thay bằng keo gốc dầu sẽ làm vết phù càng lan rộng thêm. Và phải dán vào cốt trước vì mỗi lần lột mút ra dán vào thì chỗ phù có thể bị tróc keo ra lại.

Cách này dẫu sao cũng chỉ là làm để chơi tạm nhé bạn, chẳng may đánh trúng chỗ dán đó thì độ nảy tất nhiên cũng có sai lệch 1 chút so với những chỗ khác.

toantrang01088189

Đại Uý
bạn dán mút vào cốt sẵn, rồi dùng ống tiêm thuốc, hút 1 ít keo cao su non đâm vào vết phù bơm vào, lấy tay ấn ấn tray tray cho keo trải ra rồi dùng tấm kính đè lên để qua 1 đêm.

Chú ý tuyệt đối không được thay bằng keo gốc dầu sẽ làm vết phù càng lan rộng thêm. Và phải dán vào cốt trước vì mỗi lần lột mút ra dán vào thì chỗ phù có thể bị tróc keo ra lại.

Cách này dẫu sao cũng chỉ là làm để chơi tạm nhé bạn, chẳng may đánh trúng chỗ dán đó thì độ nảy tất nhiên cũng có sai lệch 1 chút so với những chỗ khác.
Thanks bạn rất nhiều!
Cao su non mình chưa biết tìm ở đâu?
Nhưng dù sao cũng thanks bạn 1 câu trả lời rõ ràng.

Bình luận từ Facebook