e ko biết nên hỏi chút ạ

nducanh92

Binh Nhì
E chơi bóng bàn cũng đc 1 thời gian rồi nhưng thực sự là e cũng k biết là mặt đỏ với mặt đen công dụng của nó như thế nào, mặt nào công mặt nào thủ hay chỉ tuỳ theo loại mặt vợt của mình ạ

Trainee

Đại Tá
E chơi bóng bàn cũng đc 1 thời gian rồi nhưng thực sự là e cũng k biết là mặt đỏ với mặt đen công dụng của nó như thế nào, mặt nào công mặt nào thủ hay chỉ tuỳ theo loại mặt vợt của mình ạ
Đen, đỏ về cơ bản chỉ tác dụng để phân biệt màu 2 mặt thôi, theo quy định của Liên đoàn bóng bàn TG, ITTF.
Mặt vợt bóng bàn có trăm nghìn loại khác nhau, chứ không đơn thuần phân biệt 2 loại đỏ, đen.
Nói chung 2 mặt cùng chủng loại thì đen đỏ có tính năng không khác nhau.
Bạn chọn nó là mặt công hay thủ là tùy theo đặc tính kỹ thuật mặt vợt, không theo màu đâu.

nducanh92

Binh Nhì
Đen, đỏ về cơ bản chỉ tác dụng để phân biệt màu 2 mặt thôi, theo quy định của Liên đoàn bóng bàn TG, ITTF.
Mặt vợt bóng bàn có trăm nghìn loại khác nhau, chứ không đơn thuần phân biệt 2 loại đỏ, đen.
Nói chung 2 mặt cùng chủng loại thì đen đỏ có tính năng không khác nhau.
Bạn chọn nó là mặt công hay thủ là tùy theo đặc tính kỹ thuật mặt vợt, không theo màu đâu.
Em cảm ơn ạ, tiện thể bác cho e hỏi mặt mark v soft yasaka là mặt công hay mặt thủ ạ

nducanh92

Binh Nhì
Công hay thủ nó còn ở cữ tay, rơ đánh, dán vào cốt gì, ... của bạn.
Nhưng đại thể mặt Soft thường sinh ra để đánh mặt trái thiên về thủ hơn công.
Giật phải tốt thì dùng mặt ten nào đc a ơi, cốt của e bây giờ là sardius, ngày trc e ko biết e mua mặt yasaka soft toàn đánh phải thôi, thấy các cao thủ bao mặt này để thủ nên e muốn thay mặt khác để công

lamtq

Đại Tá
Giật phải tốt thì dùng mặt ten nào đc a ơi, cốt của e bây giờ là sardius, ngày trc e ko biết e mua mặt yasaka soft toàn đánh phải thôi, thấy các cao thủ bao mặt này để thủ nên e muốn thay mặt khác để công
Danh sar mà con non the này b Tim mat cung de cong chac Thach Sùng club b danh no tuyêt cmn chung het mat. Kiem May cai Donic bot khi mà dung b ah.

t2308

Binh Nhì

Ten 05 nhé.

Mark v mềm, bạt dễ vào bàn chứ giật khó lắm.

nb.toan

Thượng Tá
(chém gió)
Mặt đen để FH, chủ công.
Mặt đỏ để BH, chủ thủ.
Ai không tin thì xem các cờ lip bóng bàn, cao thủ toàn thế giới đều dán mút màu đen bên FH.

nb.toan

Thượng Tá
Muốn giật phải tốt thì tập hoặc học cách giật đúng kỹ thuật đã, mua vội Ten làm gì.

Cao thủ cỡ tuyển VN thì mới hay dùng Xạ điêu vì nó lợi sức. E thích nó cũng tốt, có điều để có thể tiến bộ và sự ổn định thì hơi lâu đấy.

E nên bắt đầu bằng Donic S3, ổn định rồi hãy thay mút khác. Ten05 không phù hợp rơ giật, thích quá thì chọn Ten05Fx. Sau đó thì tùy vào tính chật cú giật (xung, moi, ...) nào e thành thạo thì chọn loại mút phù hợp, không cứ mắc tiền hay nhiều người xài là hợp với mình đâu.

Ngoài ra, Mark V dành cho bóng 38, ra đời cách đây ít nhất 25 năm rồi, tính năng dùng để giật bóng 40+ sẽ không phù hợp nữa. Cao thủ nào bảo mặt này để thủ thì đừng nghe, chẳng qua loại này muốn kiến tạo đường bóng để dứt điểm rất khó, thành ra chẳng ai dám dùng để xưng hùng, xưng bá cả.

Bình luận từ Facebook