Dùng mặt vợt nào cho cốt Timoboll Spirit

Chào cả nhà, hiện em đang dùng cây Timoboll Spirit, không biết mặt vợt như thế nào thì hợp với cốt đó. Em đánh rơ giật xoáy 2 càng, kê chặn gần bàn, giá tiền khoảng 900 nghìn đồng/1 mặt trở lại nhé. Mọi người tư vấn giúp em với. Cám ơn cả nhà nhiều.

ngocanhk36cntt

Trung Uý
em thây cố này hơi xịt có lần thấy bác đánh boot tc vs donic bracuda kha hay tiếng nổ. Hay bác đánh mặt xiom omega 4 pro mặt này cứng bám xoáy khá tốt tiếng nổ cũng thíchnuwaxx.

Profess.medical

Đại Uý
em cung càm cây này rồi.em nghĩ là FH xài ten-05fx là hợp lý.phải thì dùng hexor hoặc ten 64.nếu có thể chơi tàu đạo thì xài H3 cung tốt ạ.

Ttfan2012

Đại Tá
Bạn có thể đánh phải với mặt DHS TinArc 3 nhé còn BH thì cứ Ten 05 hoặc 64 là hợp bạn ạ. Chúc quen vợt nhé!

phải Tg3 neo khoảng ~400>.trái M2 donic ~ 700 đỉnh lun bợ
Thế mặt phải lại ít tiền hơn mặt trái hả bạn, mình dùng mặt Donic Coppa X1 Gold được không vậy

Last edited:

lamtq

Đại Tá
hehe phải 3 thang phải thay dùng cái nào rẻ thôi
x1 gold bạt thì ngon vào cây TBs ko hợp lắm.xoáy 2ca2ng thì bên phả nếu o thik tàu thì acuda S1 cũng đc

Riêng em này mà chơi được tàu thì tuyệt vời luôn các bác ạ.
Thế cho mình hỏi mặt tàu thì mặt nào được, Dawei UL 35, 38 có được không vì trước mình cũng dùng 2 mặt đó những với cốt mazunov, dùng 2 mặt đó có sợ nặng đầu k, mà nặng đầu thì làm sao nhỉ, mong các bạn giúp đỡ

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Riêng em này mà chơi được tàu thì tuyệt vời luôn các bác ạ.
Thế cho mình hỏi mặt tàu thì mặt nào được, Dawei UL 35, 38 có được không vì trước mình cũng dùng 2 mặt đó những với cốt mazunov, dùng 2 mặt đó có sợ nặng đầu k, mà nặng đầu thì làm sao nhỉ, mong các bạn giúp đỡ

Những mặt bác kể trên quả thật là do hãng Dawei của Tàu sản xuất nhưng mà nó mang tính chất của Mặt nhật nhiều hơn là mặt tàu, ý em nói ở đây là các dòng mặt của DHS như H3, TG3,.....v...v...v... cơ bác ạ.

IHG

Binh Nhì
Mình đang dùng 1 cây TM Spirit y xì, phải dùng Ten 5, trái dùng Xiom Sigma II pro, đánh 2 càng gần bàn đôi công giật xoáy thấy khá hiệu quả, đối phương đánh kiểu gì thì kiểu, cứ thò ra ngoài bàn là giật (cả trái + phải) rồi chủ động đôi công, ngắn thì bỏ nhỏ khéo tay thôi tùy cơ ứng biến. Khi giao bóng kết hợp biến hóa tung hỏa mù nhưng thực ra cuối cùng vẫn là giật xoáy và chủ động đôi công :D khá hiệu quả đấy-- hiện giờ khá hài lòng với vợt + kiểu đánh này

Vậy à, e hàng xóm gần nhà mình cũng dùng cốt TMBS, 2 mặt cùng dùng Xiom đánh cũng được, mặt phải dùng Xiom Sigma I pro giật xoáy kinh, còn mặt trái dùng xiom musa thì k hay bằng mặt phải. Mình định dùng 2 mặt Xiom Sigma I pro, hoặc mặt trái dùng omega pro hoặc vega pro k biết có được k nhỉ. Mình sợ dùng mặt tàu bị nặng vợt, trước dùng cốt gỗ mazunov, dán 2 măt dawei nặng hơn 200g, giật nhiều mỏi hết cả tay

Last edited:

Tosios

Đại Uý
Bác có muốn thử TBS với H3 hàng hơi khủng tí không? E có con H3 NT neo giá đẹp. Cần thì LH em nhé! 0977 404 939

Bình luận từ Facebook