Đức Yên Lãng:Phòng tập bóng bàn cho mọi người tại 44-46 Yên Lãng-Hà Nội!

Status
Không mở trả lời sau này.

DucCat

Đại Tá
Ko sao! Bây giờ nghĩ tôi trình E non cũng đc vì dạo này tôi chán đánh rồi,đánh bây giờ chỉ cho vui và giải trí là chính thôi,chả muốn lên trình làm gì nữa!Đánh chỉ lấy vui,khỏe và ra nước ở người thôi,chả quan trọng!Già rồi trình phải xuống ko như thanh niên đc,trình đc bao nhiêu thì đc chả quan trọng!bây giờ 42 rồi,lên cấp làm j nữa cho mệt ra!Trước có học bài bản là đc rồi!So sánh làm gì cho mệt mỏi đầu óc!

Last edited:

DucCat

Đại Tá
Trước đây tôi đánh C thôi,còn bây giờ chỉ dạy xuống trình nhiều rồi,kê chặn vẫn ổn định nên ko có j phải lo cả!chỉ phản xạ bị chậm đi chứ ko phải trình kém!ít cọ sát nên trình cũng xuống rồi!42 rồi làm sao bằng thanh niên!đầy người ko bằng tôi,thậm chí còn già hơn tôi người ta vẫn dạy nâng cao như thường!thế nên tôi ko có gì phải lo cả!

Last edited:

DucCat

Đại Tá
Giống như có lần có nhiều người nói xấu sau lưng và chê bai Long hoàng cầu ,sau đấy vẫn có đầy người đến học bóng bàn Long hoàng cầu đấy!Cái j cũng thế cái j cũng phải trực tiếp cảm nhận và chứng kiến thì hãy nói đc!Càng khinh người ta thì người ta càng khinh mình thôi!Thế nên tôi thấy người ta kém hơn mình đến mấy tôi cũng chẳng bao giờ khinh và chê người ta làm gì,rồi để người ta khinh và chê tôi lại,người ta sẽ nhìn tôi với ánh mắt khinh thường và chê bai thôi!Thế nên cứ vui vẻ mà sống và giúp đc người ta thế nào thì giúp!

Last edited:

Mr.Hungpolice

Đại Uý
Trong này thì bác mặc áo TRẮNG là bác @DucCat , chỉ chấp em tầm 2 quả trở xuống, dạo này không biết đánh thế nào, gần nhất đánh ngang, em cũng same same
Bác mặc áo MẦU là bác Đức Trắng, chấp em tầm 4 trái, đánh tốt, kỹ thuật đa dạng, chơi lâu rồi, jeu già dặn, nhiều chiêu
Bác chơi ở hn ạ? Có dịp giao lưu tí bác nhể

DucCat

Đại Tá
Bác chơi ở hn ạ? Có dịp giao lưu tí bác nhể
Uh!Khi nào giao lưu 1 trận!mình chỉ cần có mọi người nói chuyện vui vẻ thôi,và thỉnh thoảng gặp nhau 1 trận cho vui!Ko việc j phải nghĩ xấu và khinh thường về nhau làm j!thế thôi!Cứ vui vẻ mà sống!Nếu cứ nghĩ xấu về người ta rồi người ta sẽ nghĩ xấu và khinh thường mình thôi!Hãy vui vẻ và giúp đỡ mọi người để người ta nghĩ mình tốt với trong tim mọi người!

Last edited:

Apis

Thượng Sỹ
Uh!Khi nào giao lưu 1 trận!mình chỉ cần có mọi người nói chuyện vui vẻ thôi!và thỉnh thoảng gặp nhau 1 trận cho vui!Ko việc j phải nghĩ xấu và khinh thường về nhau!thế thôi!Cứ vui vẻ mà sống!Nếu cứ nghĩ xấu về người ta rồi người ta sẽ nghĩ xấu và khinh thường mình thôi!Hãy vui vẻ và giúp đỡ mọi người để người ta nghĩ mình tốt với trong tim mọi người!
Em không bàn đến chuyên môn cũng như vấn đề giảng dạy của bác. Em góp ý bác chút sao bác không tạo 1 facebook hay web riêng để giới thiệu mọi người. Dù gì diễn đàn cũng còn nhiều vấn đề khác. Ai dạy bb cũng up như bác thì k biết thế nào.

Vibu

Binh Nhất
Trước đây tôi đánh C thôi,còn bây giờ chỉ dạy xuống trình nhiều rồi,kê chặn vẫn ổn định nên ko có j phải lo cả!chỉ phản xạ bị chậm đi chứ ko phải trình kém!ít cọ sát nên trình cũng xuống rồi!42 rồi làm sao bằng thanh niên!đầy người ko bằng tôi,thậm chí còn già hơn tôi người ta vẫn dạy nâng cao như thường!thế nên tôi ko có gì phải lo cả!

1 năm trước, mình đánh hạng F, hồi đấy còn đánh mút, hôm đầu tiên dán thử mặt gai đánh ra clb Nguyễn Phong Sắc gặp chú Đức đây. Chú tập cho cả buổi chiều chả lấy tí công nào, hiền, vui tính mà còn đánh cái vợt bé tẹo, gặp đúng 1 lần hôm đấy thôi, ấn tượng mãi và hồi đấy chú hạng C :))
Lâu lắm không gặp chú tự dưng thấy bài này vào bình luận ngay, giờ cháu đánh E cứng năm sau D rồi chú, chắc chú chả nhớ đâu :)))

DucCat

Đại Tá
Em không bàn đến chuyên môn cũng như vấn đề giảng dạy của bác. Em góp ý bác chút sao bác không tạo 1 facebook hay web riêng để giới thiệu mọi người. Dù gì diễn đàn cũng còn nhiều vấn đề khác. Ai dạy bb cũng up như bác thì k biết thế nào.
Tôi có facebook đấy chứ!Nếu ai thích vào trang facebook "bóng bàn Đức Cắt" mà xem!Cũng đã khá lâu rồi tôi đã ko up rồi,gần 1 năm nay tôi ko up,mới gần đây tôi mới vào up lại bài viết này của tôi đấy chứ,đâu phải ngày nào cũng và up đâu!

Last edited:

DucCat

Đại Tá
1 năm trước, mình đánh hạng F, hồi đấy còn đánh mút, hôm đầu tiên dán thử mặt gai đánh ra clb Nguyễn Phong Sắc gặp chú Đức đây. Chú tập cho cả buổi chiều chả lấy tí công nào, hiền, vui tính mà còn đánh cái vợt bé tẹo, gặp đúng 1 lần hôm đấy thôi, ấn tượng mãi và hồi đấy chú hạng C :))
Lâu lắm không gặp chú tự dưng thấy bài này vào bình luận ngay, giờ cháu đánh E cứng năm sau D rồi chú, chắc chú chả nhớ đâu :)))
Uh!Có lẽ thế!Chắc lâu ko gặp chú ko nhớ cháu rồi!Ko biết dạo này cháu đánh ở đâu rồi?Trình độ dạo này thế nào rồi hả?Hôm nào có thời gian cho chú gặp lại một trận xem nào!

Last edited:

Luong Pham

Đại Uý
Em là người thích vào diễn đàn chỉ để đọc. Em nêu quan điểm của em về bác Đức Cắt mọi người gạch đá thoải mái.
1. Đã là thầy thì phải có đức cao vọng trọng, học trò tự đến mà học. Cần gì kiểu rao bán như mấy mẹ hàng cá thế này? Em vào cứ thấy thread này đập vào thấy phản cảm. VD bác Thắng Lốp, em chẳng thấy bác Thắng Lốp lập topic riêng, chẳng quảng cáo lôi kéo ai mà học trò đông nghẹt. Dạy thì học phí cũng rẻ --> Đối với em phải thế mới là Thầy. Bác Đức này ngay cả viết bài em cũng thấy câu chữ lủng củng, đọc những mục bác viết mà em cứ tưởng đang nghe thằng say nói chuyện. :(
2. Đã đi dạy thì phải trình kha khá 1 chút, không hẳn là vô địch nhưng ít ra cũng phải có chút tiếng tăm. Không thì cũng nên có cái chứng chỉ (cái này ko nặng lắm nhưng cũng thể hiện là có kiến thức). Em đọc thấy bác Đức này có vẻ trình độ ko cao, khoe mỗi cái được "học" căn bản ra. Nói như bác thì cả cái diễn đàn này làm thầy dạy bóng bàn hết.
Em là dân thú y có câu thế này: Một con lợn sề lởm chỉ làm hại vài lứa lợn con. Một con lợn hạch lởm làm hại không biết bao thế hệ, dẫn tới thiệt hại không biết bao mà kể. Cần phải hoạn gấp!

DucCat

Đại Tá
Em là người thích vào diễn đàn chỉ để đọc. Em nêu quan điểm của em về bác Đức Cắt mọi người gạch đá thoải mái.
1. Đã là thầy thì phải có đức cao vọng trọng, học trò tự đến mà học. Cần gì kiểu rao bán như mấy mẹ hàng cá thế này? Em vào cứ thấy thread này đập vào thấy phản cảm. VD bác Thắng Lốp, em chẳng thấy bác Thắng Lốp lập topic riêng, chẳng quảng cáo lôi kéo ai mà học trò đông nghẹt. Dạy thì học phí cũng rẻ --> Đối với em phải thế mới là Thầy. Bác Đức này ngay cả viết bài em cũng thấy câu chữ lủng củng, đọc những mục bác viết mà em cứ tưởng đang nghe thằng say nói chuyện. :(
2. Đã đi dạy thì phải trình kha khá 1 chút, không hẳn là vô địch nhưng ít ra cũng phải có chút tiếng tăm. Không thì cũng nên có cái chứng chỉ (cái này ko nặng lắm nhưng cũng thể hiện là có kiến thức). Em đọc thấy bác Đức này có vẻ trình độ ko cao, khoe mỗi cái được "học" căn bản ra. Nói như bác thì cả cái diễn đàn này làm thầy dạy bóng bàn hết.
Em là dân thú y có câu thế này: Một con lợn sề lởm chỉ làm hại vài lứa lợn con. Một con lợn hạch lởm làm hại không biết bao thế hệ, dẫn tới thiệt hại không biết bao mà kể. Cần phải hoạn gấp!
Tôi nói lủng củng chỗ nào xin phép nói cho tôi biết!Người ta cho video clip chê bai và khinh thường tôi,người ta nói tôi như thế nào thì tôi nói lại như thế và tôi nói trước đây Long hoàng cầu cũng bị người ta chê bai và khinh thường và tôi nói đừng chê bai và khinh thường và người ta như thế ,nên chứng kiến trực tiếp thì mới có thể nói đc,càng chê bai càng khinh thường người ta thì người ta càng khinh thường và chê bai mình lại thôi,thế nên cứ sống vui vẻ mà sống với nhau!Chứ tôi chả thấy mình ăn nói lủng củng chỗ nào cả!Rồi người ta bảo tôi trình C hay D non,nên tôi chỉ nói là cho mọi người nghĩ tôi trình E non cũng được không có vấn đề gì cả!Tôi chỉ bảo họ và cho họ nghĩ tôi trình nào cũng đc ko quan trọng,giờ già rồi,42 rồi ko thể đánh ngang bằng thanh niên được,bây giờ đánh lấy vui lấy khỏe và ra nước ở người là chính ko quan trọng là trình cao hay thấp nữa rồi,thế thôi!Còn tôi bảo là trước mình học căn bản là để mình có tự tin hơn khi thi đấu hơn thôi,có cơ bản trình độ sẽ tiến bộ nhanh hơn những người đánh phủi ko được tập cơ bản thôi!Chứ ko việc gì tôi phải khoe khoang hay tự nhiên kiêu căng về trình độ của mình làm j cho nó mệt!Tính tôi không bao giờ kiêu căng hay khoe khoang,thế thôi!Còn đi dạy đc hay ko thì cũng chả cần tiếng tăm lắm miễn là có cơ bản,có một chút tiếng tăm thì sẽ thu hút được nhiều người đến học với mình hơn thôi,ít ra cũng có được học cơ bản mới có thế đi dạy mọi người đc,ko có cơ bản làm sao mà có thể dạy người khác đc!Làm sao tự nhiên một người đánh phủi ko có cơ bản có thể đi dạy người khác đc!Còn về học phí tôi thấy có nhiều chỗ người ta dạy từ 150-200k/h!Còn tôi chỉ lấy có 120k/h không có j là đắt cả,chỉ tiền điện và nước là hòa vốn!

Last edited:

DucCat

Đại Tá
Không biết ngoài bắc thế nào. Trong này em thấy A Nghĩa bụm, Đăng Vũ hay Tí Long đều hạng A cũng dạy từ 130k - 180k 1 tiếng thôi.
Đúng rồi còn j!ở ngoài này tôi cũng dạy có 120k/h,150k/1h30 và thậm chí 180k/2h cơ!Có chỗ 200k/h là người ta phải trả tiền bàn thì người ta mới dạy giá cao như thế!Ở trong đấy giá 180k/h cũng là giá cao rồi,ko thấp đâu!Chỉ thấp hơn ngoài này ít thôi!Cũng ngang nhau đấy!

tibha

Thượng Sỹ
Đúng rồi còn j!ở ngoài này tôi cũng dạy có 120k/h,150k/1h30 và thậm chí 180k/2h cơ!Có chỗ 200k/h là người ta phải trả tiền bàn thì người ta mới dạy giá cao như thế!Ở trong đấy giá 180k/h cũng là giá cao rồi,ko thấp đâu!Chỉ thấp hơn ngoài này ít thôi!Cũng ngang nhau đấy!
Người ta đang nói giá dạy của hạng A SG.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook