Dự án làm bàn bóng bàn ngon, bổ, rẻ.

Chính thức hoàn thành 100% công đoạn cắt.

Từ giờ là chuyển sang công đoạn khoan ạ.
Máy khoan nhà em cũng cũ lắm rồi, nhưng khoan vẫn được:

Đồng thời em đã quyết định lấy máy hàn Kemppi của Phần Lan. Đây là thương hiệu hàng đầu thế giới, mong là cùng với tay nghề hàn tốt sẽ cho ra những đường hàn tốt hơn hẳn chân bàn của Trung Quốc.

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
CÁO PHÓ

Ông Máy khoan HH996
Sinh quán tại Đài Loan
Vừa từ trần ngày 2 tháng 3 năm 2016 tại Hà Nội.
Hưởng thọ 20 tuổi.
Thông báo thay cho thiệp tang. Xin miễn phúng điếu.

Cháu nó sau khi khoan được mấy chục mũi đã toi rồi các bác ạ :(
Máy này chắc để lâu kg dùng , nó cũng giống như cái vợt BB thôi . Chú e chỉ quen tư vấn hàng mới nên gặp hàng củ là dính chưởng:p:p:p , vợt để lâu ngày không đánh , trước khi sử dụng cũng cần phải đc bảo dưỡng > tune mút ...
Khả năng vừa nghỉ đông , nên e nó bị ẩm ướt , gây om cuộn dây ... em nó đau ở đâu , cứ tả bệnh đi ắt sẻ có giải pháp hợp lý

Máy này chắc để lâu kg dùng , nó cũng giống như cái vợt BB thôi . Chú e chỉ quen tư vấn hàng mới nên gặp hàng củ là dính chưởng:p:p:p , vợt để lâu ngày không đánh , trước khi sử dụng cũng cần phải đc bảo dưỡng > tune mút ...
Khả năng vừa nghỉ đông , nên e nó bị ẩm ướt , gây om cuộn dây ... em nó đau ở đâu , cứ tả bệnh đi ắt sẻ có giải pháp hợp lý
Máy đúng là để lâu không dùng ạ, khả năng tải nặng nên toi. Em đang đi tìm mua máy khoan mới ạ.
Đang phân vân giữa hàng Việt Nam như Hồng Ký hay là hàng Nhật bãi. Em đang nghiêng về phương án ủng hộ hàng Việt Nam chất lượng cao, lựa chọn giữa Hồng Ký và Tiến Đạt.

lamtq

Đại Tá
Máy đúng là để lâu không dùng ạ, khả năng tải nặng nên toi. Em đang đi tìm mua máy khoan mới ạ.
Đang phân vân giữa hàng Việt Nam như Hồng Ký hay là hàng Nhật bãi. Em đang nghiêng về phương án ủng hộ hàng Việt Nam chất lượng cao, lựa chọn giữa Hồng Ký và Tiến Đạt.
MUA HÀNG BÃI nHẬT Ý E. BỀN GẤP TỶ LẦN HA2NGH VN. DÙNG THIÊN THU LUÔN

hiepasc

MOD Bắc Ninh

Anh có 1 máy Hồng Ký. Có cảm nhận thế này máy chạy thì ổn nhưng motor rất nóng. Chạy khoảng 1h thì bỏng tay. Thử thay tụ vẫn thế ! Nên không dùng lâu được.

Em Mua máy cần yêu cầu chạy kiểm tra không tải khoảng 15 phút xem motor có bị nóng không nhé !

anzippo

Đại Tá
CÁO PHÓ

Ông Máy khoan HH996
Sinh quán tại Đài Loan
Vừa từ trần ngày 2 tháng 3 năm 2016 tại Hà Nội.
Hưởng thọ 20 tuổi.
Thông báo thay cho thiệp tang. Xin miễn phúng điếu.

Cháu nó sau khi khoan được mấy chục mũi đã toi rồi các bác ạ :(
Máy này ngon đó , em khoan vài chục lỗ sắt mỏng 1-2 mm không thể hư máy này được , anh nghĩ nó bị ốm nhẹ thôi , em đem đến chỗ thợ điện để người ta sửa cho , vì máy để lâu , tiển thể em thay dây coroa luôn , đừng mua máy mới làm gì .

Phương án 1.
Nỗ lực hồi sinh ông cụ HH996:

Thêm cho cụ cái tụ điện Hàn Quốc.

Đã thành công, cụ lại chạy như trâu.

Phương án 2.
Tìm mua máy khoan mới. Sau khi tham khảo phương án anh Lamtq là mua máy bãi Nhật ở TP HCM thì em sợ tiến độ chậm lại mất mấy ngày, mà thực tâm cũng muốn ủng hộ hàng Việt Nam nên đã đặt mua máy khoan Hồng Ký KC10.

Thật sự rất cảm ơn và xin lỗi anh Lamtq.

Anh có 1 máy Hồng Ký. Có cảm nhận thế này máy chạy thì ổn nhưng motor rất nóng. Chạy khoảng 1h thì bỏng tay. Thử thay tụ vẫn thế ! Nên không dùng lâu được.

Em Mua máy cần yêu cầu chạy kiểm tra không tải khoảng 15 phút xem motor có bị nóng không nhé !

Em mới đặt mua chiều nay, chưa kịp đọc comment của anh ạ. Máy anh dùng là Model gì thế ạ?

Máy này ngon đó , em khoan vài chục lỗ sắt mỏng 1-2 mm không thể hư máy này được , anh nghĩ nó bị ốm nhẹ thôi , em đem đến chỗ thợ điện để người ta sửa cho , vì máy để lâu , tiển thể em thay dây coroa luôn , đừng mua máy mới làm gì .
Dạ đúng anh ạ. Máy vẫn còn ngon, chỉ thay tụ là lại chạy tốt ạ. Nguyên do là máy chuyển từ 3 pha về 1 pha, phải thêm cái tụ. Mà vừa rồi là cái tụ nó hỏng ạ.

Bình luận từ Facebook